HỎI ĐÁP up rom 2.3.7 cho play thì cần phải LB lại không?

Thảo luận trong 'Xperia Play' bắt đầu bởi nam_c0, 27 Tháng tư 2013.

1. nam_c0

nam_c0 SECafe Level 1

tìm mãi trên a GG mà ko ra nên mạn phép lập topic hỏi a e xíu, hiện giờ mình đang dùng e play R800i bản ICS 9.0 cynogen , dùng 1 time thấy cảm giác lag lag với chán thì vô http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1649368 thấy bản rom ok quá nên muốn up lại nhưng đọc xong lại băn khoăn vài điều mong các a e chỉ giúp :
    1 . lâu lâu không vọc vạch gì nên bị ngu đi hay sao ý ! hình như máy e đã chạy được ICS của cyanogen là đã UB rồi đúng ko a e ? :) nếu đã UB rồi thì mình chỉ relock bootloader lại là sẽ up theo hướng dẫn bên xda đúng ko ạ
    2. nếu mà muốn flash kennel như bên xda bảo thì mình cũng có d0wn 1 file DooMKernel (v14).zip về nhưng mình nhớ là trong flash tool là nó ko chạy qua file zip đúng ko mọi người ? vậy thì làm cách nào để flash được kennel mong mọi người chỉ dẫn ?
    3 . ko biết đã a e nào dùng qua bản rom này chưa ? pin pung ra sao ạ ? e chỉ mong 1 bản nào dùng được 1,5 or 2 ngày thôi vì e đọc mấy box bên xperia khác thấy họ chạy bản 62 mà 1tiếng mới sụt 1% trong khi e dùng cả bản 42 hồi xưa + bản 9.0 bây giờ thì 1 tiếng cứ phải gọi là 10 % chứ ko nói ngoa . e cũng đã test = cả pin mới rồi nên các bác đừng có chửi e ngu về cái khoản pin này ạ ! rất mong a e chỉ giúp ! thks all

2. thatha

thatha SECafe Level 1

1. Bạn cài được CM9 thì máy bạn đã unlock bootloader rồi vì cài CM9 phải flash custom kernel. Cứ để unlock mà xài chứ còn Relock lại làm gì nữa cho mất công. Nếu bạn Relock lại thì bạn sẽ không Flash được DooMKernel đâu nhé
    2. Bạn giải nén file zip ra sẽ được file PLAY-GSM-DooMKernel-v14_boot.img và có thể Flash bằng Flashtool. (nhớ flash thêm wifi modul mới dùng được wifi nhé).
    3. Rom này xài tốt, đáp ứng được nhu cầu của bạn.