HỎI ĐÁP Cần anh em tư vấn<<< MH-EX300AP or MH1c or 1 tai nghe nào khác>>

Thảo luận trong 'Thảo luận tai nghe' bắt đầu bởi AYBYKUT3, 20 Tháng ba 2013.

1. AYBYKUT3

AYBYKUT3 SECafe Level 2

XIn chào mọi người!
    Tình hình là em đang dùng em Xperia sola nhưng tai nghe Mh410c của em nó nghe không hay. Vì vậy mình cần mọi người tư vấn giúp xem nên mua tai gì. Mình đang phân vân giữa tai đi kèm theo Xperia Z( MH-EX300AP và MH1c.
    Thể loại nhạc em thích nghe là nhạc US/UK+ Kpop bao gồm cả sôi động và trữ tình.Em thích nhất mấy bài trong Billboad 100....
    Vậy em cần mọi người tư vấn xem nên chọn tai nghe nào trong hai tai trên hay là một tai nào khác. Các bác chuyên gia có thể phân tích giúp em điểm mạnh yếu+ cảm nhận của các bác.

Em xin chân thành cảm ơn!!!!!!

Tình hình kinh tế chỉ đủ xúc 1 em dưới 1triệu.

2. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Theo như yêu cầu của bạn, mình đoán là bạn nghe "tạp", có gu hơi giống mình. Ex300ap thì mình chưa có cơ hội được nghe qua :( Cơ mà Mh1c mình có nghe rồi :) Em này có tiếng bass tương đối mạnh, tuy nhiên không bị ở mức mất kiểm soát mà đánh khá gọn, dồn và có lực. Em nó sẽ cực kì phù hợp với các loại nhạc mạnh như dance, trance, house, dub-step. Bên cạnh đấy, mình cũng có thử một vài bài nhạc thuộc loại kiểu pop, r&b, kpop ... Nhìn chung em nó vẫn đánh ở mức khá tốt, đủ để làm hài lòng, nhất là trong tầm tiền của em nó.
    Tốt nhất là bạn nên nghe thử để xem có phù hợp với bản thân không, vì mỗi người có một kiểu gu nhạc khác nhau, nhận xét trên của mình chỉ mang tính tham khảo thôi nhé :D

3. AYBYKUT3

AYBYKUT3 SECafe Level 2

Ngày trước thì mình cũng chỉ nhắm em MH1c thôi! Nhưng tại bây giờ xuất hiện thêm em tai nghe của Z nên thấy phân vân! Nghe nói màng nó 13.5 + bass khủng nên muốn hỏi rõ! Ở chỗ mình thì không có điều kiện ra cửa hang test trực tiếp nên hỏi anh em trên 4rum cho chắc chắn! Rồi đặt hàng của mấy bác uy tín trên 4rum!

Cần thêm tư vấn của một vài anh em nữa! Chủ yếu thì em vẫn thích nhạc sôi động UK/US.

4. tuanydtn

tuanydtn SECafe Level 1

con ex300ap tiếng hơi nhỏ các bác ạ. nhg âm thì được còn tai mh1c e chưa đc nghe bjo mới khổ chứ

5. lupanh

lupanh SECafe Level 1

Đã dùng cả hai, bác nào sành thì phân biệt kĩ và chi tiết hơn, còn e tai trâu thì tổng quan về âm sắc, vẫn thích EX300 theo X Z hơn, MH1c bass mịn hơn tí, nhưng Mid và Treb thì ko đã tai bằng EX300.
    Riêng về thẩm mĩ và vấn đề cách âm thì e chọn MH1C.

AYBYKUT3 thích bài này.
  6. AYBYKUT3

AYBYKUT3 SECafe Level 2

Thanks bác nhé! Có lẽ em sẽ quất Mh1c! Mà không hiểu sao! Con Mh-ex300 dạo này xuống giá rẻ hơn con MH1c

lupanh thích bài này.
  7. lupanh

lupanh SECafe Level 1

Chất âm ngang ngang nhau ( ko nhỉnh hơn nhau là mấy), nhưng MH1C: nhìn vẫn sang hơn, dây chống rối, phím điều khiển, khó đứt. Thế là em ấy ăn đứt.
    Hơn nữa, trước đây khi center mới bán MH1C, giá nó chát quá mà, cái dư âm " hàng hiệu tiền triệu" vẫn còn in đậm nên giờ giá mấy bác thương gia trên này bán như vậy là hợp lí rồi.
    Mình khuyên bạn nên kiếm hàng bóc máy mà mua, đắt hơn tí cũng ok, bass sẽ mịn, mượt và trải rất phê, khác hẳn với hàng ko phải bóc máy ( hàng store). Mình xài 3 em MH1C rồi nên có kinh nghiệm.
    Mua MH1C đi, khi nào chán, ko thích nữa thì qua mình đổi cho EX300 theo con X Z Châu Âu mình đang dùng. Anh em giao lưu cho vui, trải nghiệm cho nhiều.
    Thân.

8. AYBYKUT3

AYBYKUT3 SECafe Level 2

Hì cảm ơn bạn nhiều lắm!
    Mình định mua của bác King trên forum mình . Có ổn không bạn!

9. lupanh

lupanh SECafe Level 1

Bác King thì ổn quá đi chứ. Bạn mua bên đó có bảo hành mà.

10. tuanydtn

tuanydtn SECafe Level 1

các bác cho em hỏi mh1c có nghe được với iphone không?

11. lupanh

lupanh SECafe Level 1

Nghe được nha bác, em mới nghe thử tối qua rồi

12. hung027

hung027 SECafe Level 1

bác ơi tò mò đào mộ chút bác nhé cả 2 tai trên dùng với ip có ổn ko bác các chức năng dùng bt ko ah chất âm thế nào ah có phải cắm 1 nửa hay cắm hết chân 3,5 ah

13. neo.8x

neo.8x SECafe Level 1

Mình có 1 chiếc màu đen hàng bóc máy, mới nghe đc vài lần, còn nguyên cả bộ nút tai và kẹp áo. Nghe với iPhone ổn, bass ấm luôn.
    Bạn nào cần LH mình: 0906.092.886

14. hung027

hung027 SECafe Level 1

hic tiếc quá hôm trước qua didiphone thử và thấy mh750 nghe hay và e mua rồi thanks bác đã nhiệt tình ah

15. ks.kidspy

ks.kidspy SECafe Level 1

mua MH1c tốt hơn ấy chứ thật mà nói tai nghe theo Z mình nghe thấy chả hay, k bít do tai trâu hay là s mà nghe thấy nó k = cái MH650c nữa là khác

16. ks.kidspy

ks.kidspy SECafe Level 1

bạn ở đâu thế và giá nhiu cái tai nghe vậy

17. hung027

hung027 SECafe Level 1

e thì thấy ex300 nghe nhỏ và bass ko sâu như mh750 ah còn mh1c e chưa dc thử hic hic

18. ks.kidspy

ks.kidspy SECafe Level 1

MH1c bass sâu và ấm lắm còn EX300 của xperia Z phải nghe đúng thể loại nhạc mới hợp gu, tại bạn mình nó xài Z chính hãng nên mình nghe thử hết r, h củng đang kiếm lại 1 em MH-1C xài, đang xài tai nghe urbeat mà âm thanh ra lớn với bass k sâu lắm nên k thích :D

19. anhtuankd

anhtuankd SECafe Level 1

còn hàng ko bạn, giá rổ thế nào vậy, nếu còn thì SMS cho mình vào sđt 0983920200 nhé (mình ở HN)

20. trần trung đoàn

trần trung đoàn SECafe Level 1