THẢO LUẬN Tai nghe Ex310Sl - Tai nghe phù hợp cho mọi người ?

Thảo luận trong 'Thảo luận phụ kiện' bắt đầu bởi hoang611, 3 Tháng ba 2013.

1. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Hế hế, tag nhầm người rồi nhé :v tớ review mờ :v =))
    Anw, nhớ giữ link nguồn và bản quyền cho bên se-cafe là ok thôi bạn ơi :D

2. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

con EX510SL nghe bằng Xperia chắc Xperia kéo ko nổi đâu phải ko ku?

3. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Cũng có thể ạ, vì con 510sl có power handling capacity là 200mW, gấp đôi 310sl mà bác :-? với lại chưa thấy ở VN có hàng để test :-?
    Kéo thì chắc vẫn kéo được, cơ mà kéo hết được chất hay không lại là chuyện khác :-?

4. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

vậy xài ex310SL cho lành, mà con này với con kèm theo Z là mh-ex300ap thì con nào ngon hơn nhỉ??

5. hatory

hatory SECafe Level 1

cũng mới test bé này với mh1c, kết quả thất vọng quá, vol quá bé, mở max mà cứ như 50%. Chất âm thua mh1c.

6. hatory

hatory SECafe Level 1

shop HN.
    Mình đang bán 1 em 310sl, có gì ae ủng hộ: http://secafe.vn/threads/94729/

hoang611 thích bài này.
  7. mercury_beta

mercury_beta SECafe Level 2

Em thì thấy khác, vì đã có ex510lp test rồi. Về chất âm thì ex510lp thua con ex300ap và ex0300 nhiều, vì bass bị nông, vol ra nhỏ hơn ex300ap và đeo không fit bằng ex0300. So với mh1c thì em thấy con ex300ap chất âm ngon hơn, bass sâu, gằn và trebe hài hòa hơn. mh1c được cái nghe to to nên chắc bác thấy cân bằng hehe.

hoang611 thích bài này.
  8. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

trời, vol nhỏ hơn mh1c thì đúng còn chất âm mà thua luôn mh1c (smart headset) thì thất vọng quá?

9. hatory

hatory SECafe Level 1

mình không thiên bass bác ơi, nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng mà bass nhiều nhứt cái đầu, chủ yếu có đệm là được rồi, ăn thua cái mid và treble, âm cân bằng nghe mới hay, chứ cắm ex300 vào nghe khánh lý lúc lên cao mà gọng high mid nó cứ chìm chìm, bè bè, ko lên vút như mh1c được, nghe mất hết cảm xúc.
    thực sự vol của con mh1c còn bé hơn ex310sl, mình đang dùng, nên ko phải vì nó to hơn mà đánh giá nó hơn bác ah, nói chung cái này tùy gu người.

hoang611koonguyen thích bài này.
  10. mercury_beta

Hehe vậy bác nghe chất âm thiên sáng rồi. Cái vụ mà nghe thế nào, ra sao thì ngồi cãi nhau cả năm cũng chưa hết. Hehe. Theo em nghĩ, bác nghe vậy thì thích hợp với dòng MA của Sony hơn. In-ear thì có thể XBA1 và 2 thôi, vì xba3 nghe đồn bass cũng chả kém cạnh ex300. Rất vui được giao lưu với bác. Hôm nào em làm show bác rảnh rảnh qua chơi với em nhé

hoang611, koonguyenhatory thích bài này.
  11. mercury_beta

còm men phát nữa với bác: nếu vậy vol con ex310 quá ngon. Còn con ex510 em đã sài qua thì vol nhỏ hơn cả ex300ap nữa

hoang611, koonguyenhatory thích bài này.
  12. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

mỗi người gu âm thanh khác nhau, chia sẻ cảm nhận cho nhau nghe vậy là quí lắm rồi, mong anh em vào chia sẽ thêm cho xom tụ nha, có dịp lập hội cafe chơi, hehe

13. haihoan67

haihoan67 SECafe Level 1

Bên mình sẵn sàng hỗ trợ để anh em review đầy đủ sản phẩm của sony nhé.

mercury_betahoang611 thích bài này.
  14. olahoma

olahoma SECafe Level 2

Anh em nào có ý định lên đời tai nghe muốn để lại con EX310SL thì pm cho em nhé. Đang máu bé đó đây :p HCM only nhé

hoang611 thích bài này.
  15. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Mình rất buồn khi mình ở Hà Nội :P

olahoma thích bài này.
  16. olahoma

olahoma SECafe Level 2

Khổ tâm ghê :(
    Chiều mình mới quất 1 bé EX0300 theo máy Sony Walkman A864. Khá là hài lòng về chất âm của nó mang lại so với tầm giá (500k). Nhưng mà chán cái là dây dài quá, tính gắn vào tai nghe bluetooth cũng khó nên chắc kiếm 1 em EX310SL cho tiện!

hoang611 thích bài này.
  17. hoang611

hoang611 V.I.P Member

ngon quá :D giá quá tốt rồi còn gì bác ơi :D
    bờ lu tút thì cũng chỉ được cái tiện thôi, chứ làm sao mà ngon bằng dây được :D

18. hatory

hatory SECafe Level 1

hok biết bluetooh của thằng khác thế nào? chứ dùng qua bluetooh của sony thì test với có dây thấy chất âm vẫn vậy, chỉ có điều hết pin lại phải cắm dây, hehehe . Thời buổi công nghệ số rồi, tương lai dây nhợ sẽ hết thời, sạc pin, tai nghe, truyền dữ liệu....

19. dbt123

dbt123 SECafe Level 1

chủ đề này có lẽ hơi lâu rồi nhưng em vẫn lôi lên để hỏi bác. bác đã dùng qua mh1c và ex310, có lẽ gu nhạc của em với bác cũng có nhiều nét tương đồng. Vậy em xin ít so sánh giữa 2 em trên. hiện em đang dùng mh1c và đang có ý định đến với ex310

20. contimngừngđập

contimngừngđập SECafe Level 1

tai mh 810 ở chỗ đoạn lào bác ơi