THẢO LUẬN Tai nghe Ex310Sl - Tai nghe phù hợp cho mọi người ?

Thảo luận trong 'Thảo luận phụ kiện' bắt đầu bởi hoang611, 3 Tháng ba 2013.

1. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Con này tầm khoảng 1tr3 bác ơi =) mấy cửa hàng như Xuân Vũ vẫn đang bán, và thực tế như em thấy là những model này của Sony không có hàng nhái :-?

2. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Chuẩn bác ơi, lên với walkman thì rất là ngon :3 cơ mà em có mỗi một bé dòng E hơi đuối, vẫn chờ đến lúc có thể lên được dòng A :D

3. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Mình dùng Ion là nguồn chính =)
    Con này mình cũng cắm thử Iphone 4 và walkman, đều rất hợp.
    Với em Iphone 4 thì ban đầu cảm giác chưa đã và nịnh tai như em Ion, cơ mà càng nghe càng thấy thấm thấm và lìm lịm như say rượu tây á :D

4. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Em Ex310Sl cũng như các em ở trên dễ kéo mà bác ơi :D Các em ý được đề hẳn là tương thích, dùng ngon với các dòng Iphone, Ipad, Ipod mà =)

5. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Hê hê, tại em nghe tạp mà bác, bản thân cũng không có nhiều thời gian và tiền bạc để chơi với mấy em amp, cũng hơi rắc rối và cồng kềnh nữa :D
    Em cứ càng gọn gàng nhẹ nhàng lại càng tốt :D

koonguyen thích bài này.
  6. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Bác cứ review đi ạ =) rất mong chờ bài trên tay của bác =)

7. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Md1r nghe cũng ngon lớm đó bác :3 cũng cái kiểu cân bằng thế này, hơi hơi nịnh tai, dải bass không lấn như mấy em Xb :3

8. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

mình cũng thích tính gọn nhẹ, tiện sử dụng, thế theo kinh nghiệm của bạn, cho anh em ở đây biết thêm 1 số tai nghe sony có thể kéo được xperia được ko, để anh em dễ lựa chọn hơn như dòng extra bass thì con nào, dòng xb là con nào, dòng ex, mdr????

9. hoang611

hoang611 V.I.P Member

He he, em cũng cần thêm thời gian để thẩm nhiều hơn và tổng hợp kĩ hơn ạ =) Hẹn là sẽ có sớm thêm bài viết review :D

koonguyen thích bài này.
  10. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

nhanh nhanh lên nha, mình chờ review của cậu đó, 1 tai nghe ngoại hạng sẽ làm xperia thêm giá trị hơn đó, clear audio sẽ nổi tiếng hơn

hoang611 thích bài này.
  11. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

à bồ có nghe qua tai nghe smart headset chưa, nghe nói hay lắm mà ko bit the nao nữa?

12. mercury_beta

mercury_beta SECafe Level 2

không có cửa với dòng EX của Sony đâu hehe

hatory thích bài này.
  13. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Sẽ cố gắng tìm cách review em smart headset )

14. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

mình thấy bác hùng vũ bên sonyviet thích tai nghe smart headset hơn, vì âm thanh nó to hơn tai nghe mh-ex300ap, còn chất âm thì mình ko rõ, bác hùng vũ chê tai nghe kèm theo Z nhỏ quá nghe ko đã, nhất là với basshead

15. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

heheh, thanks ku nghen

16. mercury_beta

vì con Z out ra nhỏ thôi. Hôm nay vừa về hàng con ex300ap, chắc sẽ nghe giống ex300. Có gì em rì viu với V cho các bác

17. hoangtu123

hoangtu123 SECafe Level 2

Khi nào có review bác tag em vào với cho e biết ạ :D

mercury_beta thích bài này.
  18. haihoan67

haihoan67 SECafe Level 1

@ hoangtu123: bác cho em xin cái review này sang web em nhé, cảm ơn bác trước :D. Tại thấy bác viết hay quá, hơn nữa cá nhân em rất thích 310SL. Là 1 trong những tai nghe em thấy có giá trị hơn số tiền bỏ ra.
    Tiện đây em cũng giới thiệu bác luôn: bên shop em bán lẻ 310SL giá 1tr090k. Tất cả hàng của em luôn là chính hãng được bảo hành 1 năm tại nhà phân phối sony tại Việt Nam. Hiện 310SL đang... cháy hàng :( về con nào là hết con đấy hic. Rảnh bác qua shop em ngó tai nghe nhé:
    hi-endshop.vn

koonguyen thích bài này.
  19. mercury_beta

tình hình là hơi thất vọng với em mh-ex300ap chút, vì vol ra khá nhỏ. Cảm giác như mh-750 đợt sau mà em test vậy. Mai sẽ check nguồn hàng lại, vì ngoại hình và chất âm đúng kiểu Sony, nhưng vol lại nhỏ, trong khi thông số y chang con ex0300 em đang dùng.

hatory, koonguyenhoangtu123 thích bài này.
  20. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

shop ở hà nội hay sài gòn vậy ku?