HỎI ĐÁP Lại vấn đề hao Pin !!!

Thảo luận trong 'Xperia P/U/sola/go' bắt đầu bởi december_boys2512, 24 Tháng hai 2013.

1. december_boys2512

december_boys2512 SECafe Level 1

Như title ạ, em mới dùng con SOLA được 1 thời gian ngắn, biết là pin của SOLA thì hơi kém rồi, thời gian đầu thì thấy pin cũng không hao nhanh lắm cơ mà gần đây thấy hao pin kinh khủng, sạc căng rồi để qua 1 đêm thấy sụt gần 20%pin mặc dù em đã giảm độ sáng màn hình, tắt 3G, Wifi...rồi. Máy em chạy bản Androi 4.0.4 gốc. Bác nào có cách gì giúp cải thiện tình trạng này không thì bảo em với

2. dung_sawaco

dung_sawaco SECafe Level 2

máy bạn cài nhiều soft ko, mình mua con sola likenew xài đc 1 tháng nay thấy pin xài đc tầm 1,5 ngày - 2 ngày
    hôm trước mình sạc đầy rồi chuyển qua chế độ máy bay để qua đêm thấy pin mất có 1% thôi
    có thể bạn cài nhiều sòt có chức năng cập nhật tự động như FB, Ch Play. Thời tiết nên tốn pin đó

3. december_boys2512

december_boys2512 SECafe Level 1

máy mình cài cũng ít app thôi bạn ah, 3g, wifi cũng tắt hết, nói chung đã giảm tới mực thấp hết rồi

4. Jack

Jack I ♥ Sài Gòn

máy mình để qua đêm tụt có 5-6%... Nghe gọi đc 2 ngày hơn. Vọc app fb này nọ nữa thì 1-1 ngày rưỡi. Chắc do mấy app chạy ẩn nó ngốn pin đó. Bạn thử kích hoạt chức năng tiết kiệm pin của nó đi :D

december_boys2512 thích bài này.