HƯỚNG DẪN [Thủ Thuật] Khắc phục lỗi cảm ứng (lag) trên Xperia J

Thảo luận trong 'Xperia J/miro/tipo/tipo dual' bắt đầu bởi khoacmlx, 20 Tháng một 2013.

1. khoacmlx

khoacmlx SECafe Level 2

Xperia J là chiếc Xperia đời cuối cùng của năm 2012, sỡ hữu thiết kế đẹp và cấu hình tầm trung với mức giá cũng khá dễ chịu! Tuy nhiên có một vấn đề xảy ra khi dùng máy đó là khi chơi game khoảng trên 10' hoặc lắp thẻ nhớ chứa nhiều dữ liệu thì máy có cảm giác như cảm ứng bị đơ và lệch, thậm chí có độ trễ nhất định! Tình trạng này làm người sử dụng rất khó chịu! Và cuối cùng sau bao ngày tìm hiểu mình cũng có cách khắc phục tình trạng trên! Cách làm cũng rất đơn giản và các bạn hoàn toàn có thể tự làm!

Bước 1: Các bạn dùng Sony PC Companion, Sony Update Service hoặc FlashTool để nâng cấp phần mềm lên 11.0.A.7.5 (Cài đặt -> Giới thiệu về điện thoại -> Số bản dựng).

Bước 2: Tải File này về và chép vào máy, sao đó Install (Nhớ vào Cài Đặt -> Bảo Mật -> Check vào ô "Nguồn không xác định"). Xong rồi Open lên và chọn "Calibration" và đợi 2-5s. Lưu ý nhớ đọc kỹ những "Warning" của chương trình!

Mình đã Test trên con Xperia J của mình và thành công 100%. Bạn nào làm được nhớ Thanks và Comment lại nhá!

Nguồn: Tổng Hợp

huy luong, veronicalinhfantomat082 thích bài này.

2. fantomat082

fantomat082 V.I.P Member

hoan nghênh tinh thần của bạn:)

3. khoacmlx

khoacmlx SECafe Level 2

Cảm ơn Mod nha! Cái này nhiều bạn gặp tình trạng này trên Xperia J, mình thì ko nghĩ một sản phẩm Sony lại như thế, tìm cũng khó khăn lắm mới được! Hiện tại thì máy hết Lag nữa rồi! Con J xài cũng ngon đáo để! Hehe

4. windy.xiii

windy.xiii SECafe Level 1

mình cũng đang xài con X-J này. Cũng ngon lắm chứ. Nhưng mà các bạn cho mình xin hướng dẫn cách root con này đi. Lần đầu xài smart phone nên chả biết mô tê gì cả :(

5. Dong980

Dong980 SECafe Level 1

sao tai file ve ma ko dk vay

6. Dong980

Dong980 SECafe Level 1

ban co vi deo ko.poot len nha.minh lam ma ko dk

7. veronicalinh

veronicalinh SECafe Level 1

mình sắp mua máy này nên rất mong có được lời khuyên từ mọi người, máy này nhiều lỗi thế cơ ạ? e thấy trên tinh tế có bạn nói hình ảnh đăng lên máy tính nhòe, máy hay tự động tắt nguồn ko, e đang phân vân quá.... cảm ơn m,n trước ạ

8. fantomat082

fantomat082 V.I.P Member

thực ra máy bị lag hay bị chậm 1 phần cũng là do cấu hình máy hơi thấp,nhưng với tầm tiền khoảng 3,5t mà chíp 1g ram 512 cũng hợp lý mà.lại còn tíc hợp 4.0.4 luôn,có thể lên 4.1.2 sẽ fix được lỗi lag máy.

veronicalinh thích bài này.
  9. philong_202

philong_202 SECafe Level 1

Mình dùng soft này rồi. Chuẩn. Thank chủ thớt nha

Gửi từ Xperia Z của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner từ Sao Thổ

10. Truong_Minh_Tuan

Truong_Minh_Tuan SECafe Level 1

Đã test và đã ngon lành.

11. becgethptdct

becgethptdct SECafe Level 1

mjk cũg sữ dụg PC Companion đễ nâg cấp phần mềm nhug nag cap xong reset may lai thi số bản dựng là 11.2.A.0.31 chứ hk gjog cua Ad (sony xperia J)

12. huy luong

huy luong SECafe Level 1

wa tuyet voi ong mat troi.cam on ban !