THẢO LUẬN Fix lỗi sdcard cho xperia Sola/Go/Miro

Thảo luận trong 'Xperia P/U/sola/go' bắt đầu bởi cucuong000, 29 Tháng mười 2012.

1. cucuong000

cucuong000 SECafe Level 4

Hẳn khi xài xperia Go (hay tất cả các máy Xperia 2012) các bạn cũng đã thấy rằng.
    - Thẻ nhớ của ta đc XGo nhận là : mmt/ext_card
    - Bộ nhớ máy : mmt/sdcard
    Từ đây điều khó chịu khi cài game và data đã xảy ra. Ta ko thể move to sdcard để giải phóng bộ nhớ (vì sdcard là bộ nhớ máy còn j) bên cạnh đó , bộ nhớ máy chỉ có 3.9GB trống. Nên việc đầy là rất nhanh. (chỉ cần cho cái data asphalt 7 vào là 1.5GB láng o r)
    Sau nhìu ngày tìm hiểu thì mình được 1 bạn bên xda chỉ. Là chúng ta sẽ hoán đổi vị trí thẻ nhớ và bộ nhớ máy cho nhau.
    Vì mình chỉ có Go nên mình đã test trên Go các bạn khác giúp mình test trên các máy khác nhé (Những máy Xperia 2012 mà có hỗ trợ thẻ + bộ nhớ trong đó )!!!

Nhớ là phải root máy nhé ! Cách root thì 4rum có r mình ko nói chi dài dòng !

NOTE: tốt nhất là nên backup dữ liệu trong bộ nhớ máy ra ngoài. đễ tránh tình trạng bị format :D

Cách làm như sau

Down file
    Xperia Go (đổi tên lại là vold.fstab nha)
    Xperia Miro
    Xperia Sola

Đầu tiên dùng root explorer vào system/etc tìm file vold.fstab đổi đuôi lại vold.bak
    Sau đó copy cái file vừa down ở trên để vào ngay chỗ đó lun (system/etc)

Rồi thì reset lại máy !
    Nó sẽ báo lỗi memory j đó nhưng đừng qtâm.
    Bạn thử vào setting - stogare và xem. Cái internal Stogare đã có dung lượng [/URL]như thẻ nhớ và ngược lại !
    Chúc bạn thành công :D

Máy mình với thẻ nhớ 8G sau khi làm cách trên nó sẽ như v. Và bạn tha hồ copy data và cài game nhé !!!

putachan thích bài này.

2. putachan

putachan SECafe Level 1

up nè, hiện vẫn đang dùng bộ nhớ trong, ko xài j nhìu nên cũng ko cần thẻ hihi

3. honquoc

honquoc SECafe Level 1

sorry mình lở tay xoa file gì trong máy bây giờ nó ko nhận cap úb với máy vitinh nữa sao bây giờ , ai có file đó cho mình xin ............... hoặc chỉ mình cách flas rom cũng được ( nghe nói làm vậy sẽ hết bị)...........mình đang xài Go
    Cho hỏi sao chơi trò chém trái cây nó giật dữ vậy mấy trò khác ko bị

4. fantomat082

fantomat082 V.I.P Member

bạn nên vào mục hỏi đáp để post topic hỏi,và cần phải soạn lại các câu hỏi cho dễ hiểu hơn để anh em trong diễn đàn trả lời

5. pigd3mon

pigd3mon SECafe Level 1

bạn có file dành cho Tipo st21i ko?Mình cũng bị tương tự vậy,ở trên không ó file cho Tipo

6. Paddyson

Paddyson SECafe Level 1

các bac làm sao để root máy miro vay???