[Neo V/Neo][Rom]VNMod_v7.2 - Siêu mượt - Siêu Ram - Game ngon - Ổn Định

Thảo luận trong 'Xperia Arc/Arc S' bắt đầu bởi khoa02061986, 8 Tháng chín 2012.

1. tuandang18

tuandang18 SECafe Level 1

mọi ng chắc nghỉ ăn Tết rùi, k ai vào bàn tán hết nhỉ

2. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

thử xóa hết các file music đi cài lại xem sao. Trước mình flash thứ tự thế nè: Beats-> vào rom ->reboot, cài 2 cái còn lại ->odex -> reboot -> chiến :D

3. tuandang18

Bác Mr.T_T gửi cho mìh file Xperia S Music và ClearBass đc k?mìh làm roài mà cứ bị FC...thanks bác
    //Bác T_T ơi, mong bác gửi mìh mấy file mà bác đã Flash đi, mìh sẽ làm theo, chứ mìh cũg k biết làm thế nào nữa...

4. fox

fox Administrator

Mình move sang box Neo và Neo V nhé! ^^

nhockmeo94 thích bài này.
  5. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

mình flash file của skudo chứ đâu gửi thì cũng vậy thui mà. Pác cứ làm như mình vào sửa file ý :D

6. tuandang18

OK mìh đã làm đc, mìh làm theo cách của mìh: sau khi cài Rom, flash file Xperia S Music, Reboot, vào Flash odex, thế là có Trình Nghe Nhạc, xog reboot, flash Beats_Audio_flashable, odex lần nữa, vào ROM hưởng thụ thôi, k cần Flash cái MegaBass_signed gì đó...
    // mà bác xài Lockscreen gì thế, mìh thấy hình bạn chụp trên Flick là kiểu khóa màn hình k giống như mặc định của SE, cho mìh cái app đó nhé, hehe

7. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

widget locker đó

8. tuandang18

mìh xài holo locker cũng ok, nói chug bản này là tạm ổn rùi, giờ chỉ còn cái camera, nếu mod chụp hìh khi thiếu sáng mà Ok nữa thì sẽ bá đạo luôn...

9. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Neo V ko có exmor nên chụp thiếu sáng kém hơn là phải rùi. Góp lúa dần lên đời là vừa ^^

10. tuandang18

Ok, chắc là chúng ta đợi bản V9 của bác Khoa thôi (để có ROM mới mà vọc thôi chứ V8 này cũng Ok rùi), qua Tết chắc có hi vọng thế hehehe

11. tuandang18

àh, mọi ng cho hỏi mìh thấy bản ROM Jelly Bean 4.1.2 ở những máy khác như Samsung, HTC.. sử dụng font chữ rất đẹp, mí bạn có biết nó là font chữ gì k ạ?

12. nhockmeo94

nhockmeo94 SECafe Level 1

Hì hy vọng qua tết chúng ta sẽ có 1 tuyệt phẩm do bác Khoa làm ra ;)

13. tuandang18

sao k ai trả lời mìh hết dzạ, cái font chữ của JB 4.1.2 là font nào thế mí bạn?

14. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Muốn biết font j hay muốn add vào rom ;))

15. tuandang18

ý mìh là mìh thấy cái font JB nó đẹp nên mới hỏi tên font để add vào đó mà, còn thay font thì dùng font changer, cái đó mìh biết rùi

16. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

M ko biết dùng font j nhưng có thể thử cách nè: dow rom về sau đó copy font của rom đó wa rom của pác khoa.
    P/s: chưa thử, ko biết có bị sao ko nhé nhưng theo mình nghĩ thì font chữ chắc cũng ko ảnh hưởng j đến hệ thống đâu

17. quyet_bn

quyet_bn SECafe Level 1

Ko biết máy e bị sao mà ăn pin rất nhanh. Đã dùng mọi biện pháp nhưng ko khắc phục được nên đổi gió sag 4.04 bản mod ultimate 2.0.3 thấy khá tốt. Pin trâu đến ko ngờ. Từ hqua đến giờ fb vs wed tương đối nhiều, cũng nghe gọi nt như bt , màn hình bật > 3h mà pin vẫn còn 40% (như trc là pin đỏ rồi) có điều là ram vẫn ít như các bản ICS khác... 1vài ý kiến cá nhân cho bác nào muốn đổi gió đón tết :D p/s: bác nào thix game thì ko nên đổi gió nhé :P

18. nhockmeo94

Cho anh em biết cái link và cách flash đi nào :D

19. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Mã:
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1947430

20. nhockmeo94

;) Chúng ta hãy cb có 1 ROM mới và hoàn hảo nhất of bác Khoa nào :D hê hê :D hy vọng sẽ giải quyết được tất cả vấn đề