[Neo V/Neo][Rom]VNMod_v7.2 - Siêu mượt - Siêu Ram - Game ngon - Ổn Định

Thảo luận trong 'Xperia Arc/Arc S' bắt đầu bởi khoa02061986, 8 Tháng chín 2012.

1. khoa02061986

khoa02061986 SECafe Level 1

- uh, bản v8 mình ko add trình nghe nhạc vào vì có người thích trình nhạc walkman, có người thích xperia S, có người thích trình hát nhạc khác (như bác thích poweramp vậy), nên mình ko add vào rom mà để các bác tự chọn vậy..... với lại poweramp ko thể bẻ khóa sẵn được bác ui, chỉ có thể bẻ khóa theo trình tự sau khi cài đặt xong, mà mình add vào rom thì chỉ có bác nào rành poweramp mới bẻ khóa được, chứ mình ko thể bẻ khóa giùm các bác được ùi....

- vấn đề wifi thì ok nếu các bác thích, nhưng nói trước là sẽ hơi hao pin nhé.... lí do thì các bác đọc bài lần trước mình nói là hiểu ùi.........

2. khoa02061986

xài nhạc chuông ấy, chuông to hay ko là do nhạc chuông một phần nữa, nếu bác rành về PC thì dùng phần chỉnh âm lượng của file nhạc nào đó thật to rùi add làm nhạc chuông thui, còn nếu ko rành thì kiếm bài này làm nhạc chuông nè, to lém, vào nhạc chuông tìm xem: TalhoFantacy.ogg

Mr.T_T thích bài này.
  3. nhockmeo94

nhockmeo94 SECafe Level 1

Về vấn đề wifi bác Khoa để lại chế độ cũ đi vì dù sao xài 3G còn hao hơn cái wifi nữa nên cứ để chế độ cũ thì có vẻ hay hơn nhiều. Nhưng bác có tuyệt kỹ nào đó giúp 3G và wifi bắt sóng mạnh và ổn định ko bác iu ;) còn về chương trình nghe nhạc thì đồng ý với bác luôn vì bất đồng ý kiến của mọi người (9 người 10 ý ) nên thui giải quyết của bác là ok rồi :D chỉ còn vấn đề là ở wifi và giao diện cho đẹp và rom chạy nhanh gọn lẹ mượt mà là ok rùi. Bác thấy ok chứ? chứ flash lên flash xuống hoài nhiều khi cũng hại máy lắm :D nên mình làm cho 1 rom hoàn chỉnh luôn có gì cực kỳ hot thì mình mới flash :D

4. nhockmeo94

Ủa bác Khoa ơi cho em hỏi tý :)) nhà em có lắp cái webcam coi trộm và có chức năng xem trên điện thoại android. Mình coi trên máy samsung thì ngon lắm tuyệt vời còn sao trên sony nó kêu tải gì VLC gì đó :)) bác có chương tình gì coi wc như vậy không?

5. khoa02061986

ko bác ui, phải nói là ko biết, vì mình có wc đâu mà biết, bác rang tự search chứ sao giờ....................

6. tuandang18

tuandang18 SECafe Level 1

Mìh thấy bác Khoa cứ để wifi nó bắt ngay khi vừa bật wifi đi chứ mắc côg lại vào Cài Đặt rùi tìm wifi nữa, thứ 2: mìh nghĩ Trình nghe nhạc BEAT mà bác Khoa gửi là OK, nghe to, rõ nhưng, lại 1 chữ nhưng, đó là k có chế độ ClearBass (phòng thu) như của bác Skudo1, nên khi nghe tai nghe k hay bằng bản Xperis_S của bác Skudo1, chỉ có điều bản của bác Skudo1 khi nghe loa ngoài thì lại k lớn k to, bởi vậy nếu có thể kết hợp cả 2 bản thì quá tuyệt vời...đó chỉ là ý kiến riêng của mìh thôi...còn về fần giao diện và mượt thì mìh thấy bản V8 mượt, nhanh, giao diện thì bt, vẫn k thay đổi hình nền ở ngoài Lockscreen đc, và 1 cái nữa là đèn bàn phím ở 3 nút: Menu, Back, Home k sáng rực như bản V1 (ảnh hưởng đôi chút nếu sử dụng vào buổi tối)...hết

7. tuandang18

với lại bác Khoa nè, khi mìh vào Dịch vụ đang chạy thì thấy mấy CT sau: Thiết bị đã kết nối, T.t.Đ.năng, Dịch vụ của Google, mìh thấy mấy CT này đâu sử dụng đâu mà nó vẫn báo là đang chạy thế bác?nó cũng chiếm dung lượng RAM, nên bác có cách nào Del nó đi k?
    //Bác Khoa ui, bác Add mấy cái chủ đề: Xperia Z, Jelly Bean nhưng sao bác k Add cái mặc định, mìh thấy chủ đề mặc định của Xperia là đẹp rùi, bản V9 bác bổ sung thêm nhé, thanks bác

8. khoa02061986

hic, giải quyết từng cái 1 vậy:
    - wifi sẽ tự động bắt nếu lần trước bác đã vào kết nối với em nó 1 lần, còn nếu chưa kết nối với em nó lần nào thì bác bắt buộc phải vào chọn thui, lần sau nếu vẫn là wifi đó thì nó sẽ tự bắt, ko phải lo nữa....
    - Phần beat thì nói thật là mình ko nghe nhạc, nên vẫn ko rành lắm về các phần bass, chép... nhưng sẽ cố gắng tìm kiếm cái nào mà người ta "nói" hay và phù hợp với GB để mọi người dùng...
    - Giao diện stock rom của xperia thì dường như là lun như vậy, bác có thể thấy các đt cao cấp như xperia z, xperia t, xperia arco s.... cũng chỉ có giao diện như vậy thui.... nếu muốn giao diện đẹp hơn thì phải mod rom từ CM7 kia, nhưng lại phải tốn thời gian và công sức nhiều vãi lắm.....
    - Đèn bàn phím mình lun tìm cách tắt hoặc giảm công suất đèn nhằm tiết kiệm pin, mà bác đòi sáng hơn, hic, mình pó tay rùi.......

Giải quyết tiếp cho bác lun:
    - kết nối usb..., dịch vụ của google... lun tự chạy ngầm khi vừa khởi động lại, và dịch vụ của google lun xuất hiện khi mở 3g, wifi; lí do là:
    + khi vừa khởi động máy lên thì các phần mềm bắt buộc đòi hỏi phải chạy nền (ví dụ:setcpu, tap tap app, seeder...), và các trình thiết bị cũng chạy ngầm, có cái chạy ngầm trong cache, có cái chạy ngầm trên ram, vì vậy khi vừa khởi động lại thì ta đợi vài mươi giây thì chịu khó vào và tắt bằng tay vậy....
    + dịch vụ của google : cái này thì thường xuyên xuất hiện, lí do là có hơn 95% phần mềm trên android khi sử dụng thì trong phần permission của nó đòi hỏi kết nối 3g, wifi với nhiều lí do khác nhau như check bản quyền, check update.... và cái quyền đó sẽ làm xuất hiện phần dịch vụ của google => lâu lâu bác vào tắt cái, chứ cái này thì mình chịu thua....... ko thể tắt ngầm nó được, nếu tắt nó lun là hết xài mạng lun...........

- Bác thích giao diện mặc định ah, lạ nhẩy, thui thì đợi v9 mình làm lun một lô các giao diện cho các bác xài thoải mái.........

9. tuandang18

thanks bác Khoa, mìh nghĩ bác Khoa cải thiện vđề khóa màn hình Lockscreen là ok rùi (tức là hình nền Lockscreen là 1 hình, hình nên background là 1 hình khác, còn bản V8 này thì k cài đc hình nên cho Lockscreen.
    Thứ 2: mìh nghĩ bác Khoa là ng thật thà, có sao nói đó, thì bác nói k nghe nhạc nhiều thì thôi vđề đó bác đừng ngâm cứu nữa, đau đầu lắm, cứ để như V8 vậy, ai thích gì Flash nấy, còn gợi ý của mìh là (nếu bác Khoa có time thì kết hợp cái trình nghe nhạc mà bác gửi (BEAT) kết hợp vs phần cải thiện âm thanh (soundEnhanmance) của bác Skudo1 (có tích hợp Âm thanh vòm ) thì fải nói là trên cả tuyệt vời luôn ^0^
    Thư 3: Neo V chụp hình ban ngày (hoặc khi độ sáng tốt) thì fải nói là tuyệt vời, nhưng khi chụp ban đêm (Đặc biệt là khi thiếu sáng) thì k đẹp lắm (k bằng HTC HD2) mặc dù cả 2 đều là 5.0Mp, hixhix, quay fim cũng thế, Neo V quay buổi tối toàn là hột mè, có cách nào khắc fục k bác Khoa ui!!
    Thứ 4: Nếu bản V9 này mà mượt hơn V8 thì ae trên 4rum k biết thanks bác bao nhiêu lần nữa hihi
    Thứ 5: chắc bản V8 này là bản final trong năm 2012 rùi, vậy hẹn gặp bác đầu năm 2013 nhé, chúc bác sức khỏe dồi dào để còn mần ROM mới cho mọi ng nữa chứ hihi

10. Jerrykist

Jerrykist SECafe Level 1

Định flash thử mà đọc thấy zụ wifi ghê quá, vì mình xài wifi hầu như suốt ngày :eek-4:

11. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

- Nghe nhạc: Flash file XS music + Clearbass + Beats của pác khoa. Đã thử nghiệm, nghe rất phê chả khác j walkman trên ICS, ko bị lỗi hiển thị
    - Giao diện, lockscreen: down các lanucher, lockscreen khác về dùng và freeze launcher gốc lại, thiếu j. Tùy biến vô tư. Rom nè ram khủng sợ j chứ =)). Trước mình dùng spd 3d shell còn chạy ầm ầm cơ mà :D. tuandang18 xem thế nè ok chưa. Ko bit post ảnh, ông bạn chịu khó nhé :D
    Mã:
    http://www.flickr.com/photos/toan295/8441692194/
    Mã:
    http://www.flickr.com/photos/toan295/8440590347/in/photostream/
    - Free ram: lần nào cài rom xong mình cũng vào titanium del mấy file hướng dẫn cài đặt, picasa, tiết kiệm điện năng, what's app, download từ sony,... nói chung là mấy cái chả bảo h mó đến. Còn kết nối, dịch vụ GG có thể nói là android nào cũng có
    - Wifi, 3g thì ko rành lắm
    - Nếu có 1 rom gọi là chuẩn ko cần chỉnh thì chắc các developer của xda thất nghiệp hết -> pác khoa cũng nghỉ chế rom luôn đó nhockmeo94 =))
    rom nào cũngcanfa đóng góp của mọi ng để phát triển cho phù hợp thui :)

P/s: Chúc các pạn 1 năm mới mạnh khỏe zui zẻ ^^

khoa02061986 thích bài này.
  12. khoa02061986

hic, sợ cái gì, ko có lỗi lầm gì hết , bác cứ yên tâm đi................

Jerrykist thích bài này.
  13. tuandang18

Mr.T_T cho hỏi, sau khi cài ROM V8 thì ông có Flash file Beats_Audio_flashable.zip mà bác Khoa gửi k?sao t flash rùi mà khi vào lại Rom đâu thấy Trình nghe nhạc đâu, thế là t vào thẳng file zip đó, vào system, chọn SemcMusic.apk, SoundEnhancement.apk rùi cài đặt thủ công thì nó OK, nhưg khi vào Bộ chỉnh âm thì nó đâu có phần Clearbass đâu, chỉ t đi, messi nhiều!^^
    //MrT_T cho xin cái link: XS music + Clearbass + Beats luôn đi, để còn biết mà Flash nữa vì bi jờ mình vừa có bản của Bác Khoa vừa bản của bác Skudo1, bạn hướng dẫn kỹ tý đi, thanks

14. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Bản của skudo có 3file thì bỏ file beats đi thay bằng beats của pác khoa. Lúc đầu mình nghĩ bừa nên thử ko ngờ nghe đc :D

15. tuandang18

- bản của skudo bác lấy từ link này đúng k ạ?http://secafe.vn/threads/75026/
    - tức là sau khi flash Rom xog, bác vào flash 2 file: XperiaS_Music_v2 và MegaBass_singed, sau đó Flash tiếp file: Beats_Audio_flashable của bác Khoa đúng k ạ?
    - Sau khi Flash xong khởi động lại vào Trình nghe nhạc có bị lỗi Quá trình cải tiến âm thanh bị đóng k ạ?

16. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Pác xem hình mình post trên kia là pit ;)

17. nhockmeo94

Bác đừng có lo lắng nó ko có gì đáng lo ngại. Bạn flash rom này vào bảo đảm với bạn sẽ cực kỳ thích thú nhẹ nhàng đẹp mượt đúng như tiêu chí topic :D

Jerrykist thích bài này.
  18. nhockmeo94

Minh nghĩ bác Khoa giải quyết vụ nghe nhạc như hồi v8 là ok nhất khỏi cài :)) tự ai náy lo cài poweramp hay gì gì đó flash. Tại nghe nhạc thì thật sự mỗi người mỗi khác :D mắc công tết này bác Khoa không ăn chơi thư giãn cắm đầu vào làm ROM v9 :D

19. tuandang18

Mìh làm thử thì thấy thế này, Flash 3 file lần lượt theo thứ tứ tự: XperiaS_Music_v2, MegaBass_signed (của Skudo) và Beats_Audio_flashable (của bác Khoa) thì sau khi vào ROM, vào Trình nghe nhạc, Bộ chỉnh âm thì bị lỗi Cải tiến âm thanh, k vào Clearbass đc, hix

20. Jerrykist

Jerrykist SECafe Level 1

mình flash rồi, wifi thì ổn, hình như 3G chậm hơn thì phải, vì bữa trước mình xài 3G lướt web nhanh lắm, mà bữa nay load suốt...

àh, hình như lỗi chức năng "Stop app via long-press" thì phải, ko có tác dụng, còn trên codenameX mình xài đc :D