HỎI ĐÁP SONY P và SAMSUNG S2

Thảo luận trong 'Xperia P/U/sola/go' bắt đầu bởi amely, 23 Tháng bảy 2012.

1. vanquyenktb

vanquyenktb SECafe Level 2

vợ xinh mà kém thông minh dễ bị thằng khác nó lừa lắm ;))
    XP thua 1 cái quan trọng là sự hỗ trợ phần mềm, dù sao thì sáng giá nhất vẫn là XS, và XS sẽ đc cộng đồng hỗ trợ nhiều hơn XP, cũng như S2 vẫn là đt tốt nhất của samsung cho đến khi S3 ra đời, nếu muốn hỗ trợ lâu thì phải chọn con đình đám nhất của hãng

2. amely

amely SECafe Level 1

Nếu vậy Pin nó ntn bác!!! bác cho e xin cái yahoo trao đổi được không???? hihi

3. Cực Xấu

Cực Xấu SECafe Level 1

Yahoo của em: cafe.plus

4. phamthetoan

phamthetoan SECafe Level 2

>.< S2 củ chuối chả có gì hay ho

5. Kang Shin-Gi

Kang Shin-Gi SECafe Level 1

trừ khi s2 còn 4,5 củ thì mua về xài chơi . sorry! mềnh có nhiều ác cảm với dt samsung :-SS
    còn X-P thì cấu hình lẫn vẻ ngoài đều ngon , trừ... cái vụ pin 8->
    bạn nên cố thêm tầm dưới 2 củ phang hẳn con Ion là tuyệt nhất quả đất :113:
    mình cũng đang cố gắng phấn đấu đến gần tết để rước em nó về :X:X:X

6. cadicuce

cadicuce SECafe Level 1

Vote 1 phiếu cho XP, đẹp, nam tính :)). Màn hình hiện thị thì chuẩn luôn. Pin thì xài cũng dc 1 ngày, tối về sạc là dc rùi. Còn vụ cấu hình mình nghĩ nếu ko có đòi hỏi gì cao thì XP cũng đáp ứng đủ nhu cầu rùi.

7. mran1402

mran1402 SECafe Level 2

bác chém wa bác à.bão lên tới nơi luôn
    ion mà chém 1ghz lõi kép.bó tay...bá đạo vừa thôi

8. amely

amely SECafe Level 1

Tình hình là đã tậu con SONY P. Cảm ơn các bác đã tư vấn em nha... E thấy dùng cũng Ok lắm... hihihi

9. vietluan90

vietluan90 SECafe Level 2

Ý kiến giống bác này.Vote cho S2,mặc dù vẫn dùng Sony cơ mà Sony có cái tật đem con bỏ chợ=))

10. motokun

motokun SECafe Level 2

tùy bạn lựa chọn thôi.nếu bạn thích cấu hình tất nhiên nên chọn s2.còn về ngoại hình thì xP đẹp tuyệt đấy

11. hoanganh.pro

hoanganh.pro SECafe Level 4

Xem trong topic so sánh ảnh chụp S2 vs C901 thì S2 chụp ảnh rất tốt đấy!

12. haga22

haga22 SECafe Level 4

làm gì mà bác nặng lời thế. T nhầm với cái XP k dc sao [-(
    Mà 1.5G lõi kép của Ion so với 1.4Ghz 4 nhân của Galaxy S3 ra cùng thời thì chẳng phải t bảo nội thất của SONY k tương xứng với vẻ ngoài là k phải sao. T thì chỉ xài SONY vì cũng k quan trọng cấu hình lắm, quan trọng là thiết kế đẹp. Hơn nữa mê SONY từ thời nhà có cái đài cassett SONY. Có vẻ SONY ưu ái phòng thiết kế và ý tưởng quá, nên thiết kế đẹp 8-> nh cấu hình chỉ ở mức vừa phải @-)

13. fantomat082

fantomat082 V.I.P Member

vote cho sony,nghe thấy 2 chữ samsung đã thấy k đẳng cấp dù cấu hình cũng khá cao,giống như các e sky ý cấu hình thôi đừng hỏi.

14. duy nguyen

duy nguyen SECafe Level 1

chẳng biết các anh thấy sao,mình thì thấy màn hình s2 ngả xanh nhiều quá....nói chung chẳng đẹp hơn S-P

15. TuanDN

TuanDN SECafe Level 1

Chúc mừng bạn đã có một sự lựa chọn đúng :D:D:D

Mình cũng mới lấy em XP, chưa có thời gian vọc, chỉ mới root và xóa một số app ko cần thiết. Bỏ qua những thứ khác bạn không lăn tăn, pin của mình hiện tại là 1d22h và còn 45% :D (ít gọi, một chút wifi)

16. uakhhh

uakhhh SECafe Level 1

có bác nào từng dùng p và w995 chưa cho e hỏi tý p nghe nhạc của loa ngoài và tai nghe so với w995 ăn đc mấy phần ? so đc với s2 nưa thì càng tốt , e thì rất kết cái thiết kế vuông vắn , cá tính của xperia 2012 nhưng vẫn quan trọng màn hình với nghe nhạc , cấu hình như p là đủ dùng !:D
    tks các bác !

17. brokenflowers

brokenflowers SECafe Level 1

Yeah! Xperia P là ok! xài con này thấy thích vì cách mà sony chăm chút cho sản phẩm. ví dụ khi bật loa nghe lớn thì có dòng cảnh báo về mức độ âm thanh có thể ảnh hưởng tới tai! tuy nhỏ thui nhưng cũng thấy có ý nghĩa! Trên công ty, nhiều đồng nghiệp của mình cứ đi so sánh với mấy con sky vega cấu hình tốt hơn nhưng giá rẻ hơn! Mình nghĩ cái việc giá sony mắc hơn là vì nó là đồ hàng hiệu. Nó không đơn giản là lắp ráp linh kiện, cho vào một hệ điều hành rùi đem bán, mà còn phải hài hòa với những yếu tố công nghệ khác: White Magic, NFC, Engine Bravia for mobile. những công nghệ này tuy đem lại những hiệu ứng đơn giản nhưng cũng tốn rất nhiều công sức mới tạo ra được!