HỎI ĐÁP SONY P và SAMSUNG S2

Thảo luận trong 'Xperia P/U/sola/go' bắt đầu bởi amely, 23 Tháng bảy 2012.

1. amely

amely SECafe Level 1

Tình hình là như thế này, minh chuẩn bị mua con đt, mà mình đnag phân vân giữa SONY XP và SAMSUNG Galaxy S2.... Các bác giúp e tư vấn e với.... e rối quá...
    CẢm ơn các bác đã aun tâm và giúp đỡ em!!!

2. hoangphuc7

hoangphuc7 SECafe Level 2

theo mình thì nên chọn S2

3. amely

amely SECafe Level 1

Do con XP nó cũng khá thu hút quá... mình kết mã của nó...... haizzz... khó quá

4. haga22

haga22 SECafe Level 4

SONY có nội thất bên trong chả tương xứng với vẻ bên ngoài. Đẹp giai như Ion chip có lõi kép 1G, ram 1G, bền và đẹp như X Go thì RAM có 512 :-ss. Để tránh tình trạng sau này thất vọng rồi bác quay lại chê SONY e vote cho bác chọn Samsung ;)), e thì chưa dùng đồ gì ngoài SONY :D

5. tomst1993

tomst1993 V.I.P Member

mình nghĩ nên chọn S2 :)

6. amely

amely SECafe Level 1

Nói chung là SS S2 pro hơn SONY P đúng khong mấy bác???? (Ôi cái thiết kế nguyên khối chủa tui!!! :(( )

7. Hùng Văn

Hùng Văn SECafe Level 2

đùa chứ, bỏ qua cái cấu hình đã, mình cầm con S2 cứ như cầm đồ chơi ý, ko chắc tay tẹo nào, lại nhẹ nữa. vote P, mã đẹp

8. amely

amely SECafe Level 1

Câu hình thì không quan tọng với mình đâu... mình chỉ thích con SS chỉ ở cái amnf hình nó không àh!!!!! :)

9. evilboy1102

evilboy1102 SECafe Level 1

Tùy nhu cầu của bác nữa, tuy nhiên em vẫn vote s2 x_X

10. lucky92

lucky92 V.I.P Member

1 phiếu cho s2 nhé ^^

11. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Mặc dù là fan Sony nhưng mà TH này thì fai công nhận S2 hơn P (trừ khoản thiết kế ^_^)

12. thanhdong

thanhdong SECafe Level 1

sao nói xp màn hình hiển thị đẹp nhất.
    minh thíc sony hơn.thic 1người vợ đẹp kém thông minh còn hơn vợ xấu thông minh.hi!!!!!!!!!!
    em xp xinh hơn s2 rồi.

13. huynhquangsieu1

huynhquangsieu1 SECafe Level 2

cấu hình thì chắc s2 hơn chút đỉnh . pin chắc cũng hơn chút đỉnh ngoài ra XP đâu thua gì đâu . XP nó đẹp nữa

14. my...

my... SECafe Level 6

vote cho P.............., ai suy nghĩ gì thì mặc kệ..

15. PSnguasaurang

PSnguasaurang SECafe Level 1

Nếu chọn hiệu năng của máy thì nên chon S2, còn nếu muốn đẹp thời trang thì XP...

16. amely

amely SECafe Level 1

ý bác nói hiệu năng là so, em chả đẻ ý đén câu hình của SS đâu, nó hơn nhau chảng đnags kể, e có mỗi tội tiếc cho con XP là e sợ pn nó yếu thôi (chắc dùng đc 8-9h là hết pin quá) @@

17. phenom64

phenom64 SECafe Level 1

S2 hơn P hiệu năng với pin , pin P hơi bị đuối nếu bạn có nhu cầu xài nhiều. còn lại thì tương đương . Mà thấy bạn chủ topic có vẻ thích P hơn rồi. Cứ chọn P đi , chọn cái gì mình cầm thấy hài lòng ý :D

18. giaanthunder

giaanthunder SECafe Level 1

19. dx_007

dx_007 SECafe Level 4

vote cho s2 dù là fan cua sony

20. Cực Xấu

Cực Xấu SECafe Level 1

Vấn đề là nhu cầu của bác là gì?
    Em đang cầm con P đây! Về độ sang trọng và tinh tế thì miễn bàn. Pin cũng đc, ko tồi như mọi người nghĩ đâu. Camera theo cá nhân em thì đẹp hơn Arc S, loa ngoài ở mức tàm tạm thôi, nhưng cắm tai MH1-c vào thi...@@
    Xét về hiệu năng thì nó kém hơn S2, còn lại thì hoàn toàn vượt trội.
    Một điểm trừ nữa là rom phát triển cho em nào đến hiện tại chỉ có duy nhất 1 cái, và nó là bản cũ. Hơi ức chế với những vọc sĩ như em.
    Chúc bác sớm cưới đc 1 em ưng í!^^