ROM COOK [ROM][Xperia S/SL] XS Kudo v3 - Nhanh - Mượt và Ổn định lâu dài | 16-12-2012

Thảo luận trong 'Rom - Kernel - Mod' bắt đầu bởi skudo101, 18 Tháng bảy 2012.

?

Anh em cảm nhận bản ROM v1 thế nào????

1. Tốt - Ủng hộ tiếp tục phát triển

84.4%
  2. Khá cần cải thiện thêm 1 số thứ trong ROM (comment trong topic nhé)

9.4%
  3. Tệ - Ko cần phải built nữa!

6.3%
  1. lucky92

lucky92 V.I.P Member

Bạn flash kernel khác ( bản v16 chẳng han), wipe battery sau đó flash lại kernel v17 chắc là ổn :)

beater_8x thích bài này.

2. beater_8x

beater_8x SECafe Level 1

Thank bác. Giờ quy trình là flash v16, wipe battery xong thì flash lại v17, flash xong thì có cần cài lại Rom skudo V3 không bác?

phuctm82 thích bài này.
  3. lucky92

lucky92 V.I.P Member

thay kernel thì k cần flash lại rom đâu bạn :)

beater_8x thích bài này.
  4. beater_8x

beater_8x SECafe Level 1

Thank bro. Mình đã thử flash v16 để wipe battery stats xong rồi cài lại v17 rồi, kết quả là pin tuy không sụt ác nhưng cũng không cải thiện được gì (set CPU min=max=192Mhz, 3 homescreen - 3-4widget, độ sáng màn là 40%, hình nền là hình tĩnh, 3g/wifi/auto sync đều tắt hết) để qua đêm mà vẫn mất 4% như hồi dùng Rom stock. :confused:
    Đang hi vọng bản Rom này ở điểm cải thiện pin lẫn hiệu năng vậy mà chưa được thỏa mãn cho lắm (hiệu năng thì có tăng chút khi bench bằng Antutu và Quadrant).
    /Nhân tiện cho mình hỏi cách dùng No-frills CPU Control như thế nào để tối ưu theo từng mục đích như ngủ/sử dụng mỗi nghe gọi/chơi game/xem phim?
    Mục Governor có những tùy chọn là Conservative, Ondemand, Userspace, Powersave, Perfomance thì mục đích từng tùy chọn này ntn?
    Mục I/O có những tùy chọn: Noop, Deadline, cfq thì mỗi cái có tính chất ntn?

5. phuctm82

phuctm82 SECafe Level 1

bác chủ cho mình hỏi chút với,khi flash kenel vào thì dùng câu lệnh "fastboot flash boot + tên file kenel đúng k bác

6. phuctm82

phuctm82 SECafe Level 1

bác ơi cho e xin cái kernel v16 với :( e tìm mãi k thấy

7. beater_8x

beater_8x SECafe Level 1

Bạn cũng bị vấn đề với pin à? Hay dùng v16 làm gì? Mình thử wipe battery bằng v16 nhưng vẫn vậy, không cải thiện được gì.
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?3ct8k7ckk27pbp4

phuctm82 thích bài này.
  8. nhatphitu

nhatphitu SECafe Level 1

ủa sao ban ơi, mình flash cái kernel ics17.elf này bằng cách đổi nó thành file: boot.img rồi dùng Flashtool vào chế độ FlashBoot để flash nó. Xong khi vào CWM trong phần Advanced không có mục wipe Battery nữa bạn ơi. Sao kỳ vậy ta??? trước đây dùng kernel SSpeed vẫn có mục này.

9. lucky92

lucky92 V.I.P Member

kể từ version 17 thì CWM đã update lên nên ko còn mục này nữa bạn

nhatphitu thích bài này.
  10. nhatphitu

nhatphitu SECafe Level 1

Hèn gì, vậy mà cứ tưởng bị lỗi.

11. Truong An Nhien

Truong An Nhien SECafe Level 1

Thank bác kudo. Em sử dụng rom của bác trên máy Xperia SL rất ổn. Có điều lần boot máy đầu tiên sau khi flash rom thì lại bị treo ở logo Xperia. Em làm 2 lần cho máy của em và máy của bạn em đều bị. Em đợi mãi ko thấy load được hê thống nên tắt máy, mở lại thì từ đó về sau lại khởi động bình thường cả :D

12. Trần Mạnh Linh

Trần Mạnh Linh SECafe Level 1

Sao mình flash xong, nó báo finish, tháo cáp ra, khởi động máy mà ko thấy logo kernel là sao nhỉ, nó chỉ ra logo sony như khởi động bình thường thôi, loay hoay mãi chưa đc

13. Tidusstar

Tidusstar SECafe Level 1

Bạn kudo cho mình hỏi. Ban có ý định viết ROM cho acro s ko ?

14. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Ko bạn ơi, hihi vì mún build ROM cho 1 dòng máy thì mình phải có máy mới có thể vừa test vừa build dc bạn nhé :)

15. vinhpapa

vinhpapa SECafe Level 1

Xem tất cả các ROM cook cuối cùng lại quay trở lại stock là ổn định nhất

16. Trần Mạnh Linh

Sao mình flash xong, nó báo finish, tháo cáp ra, khởi động máy mà ko thấy logo kernel là sao nhỉ, nó chỉ ra logo sony như khởi động bình thường thôi, loay hoay mãi chưa đc.

Giúp mình với Kudo ơi, up cài rom được buồn ghê :(

17. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Có 1 số kernel sẽ build dựa trên Kernel Stock nên bạn Flash rùi thì vẫn thấy logo Sony bt thôi, muốn biết chính xác kernel nào thì bạn vào phần giới thiệu trong dt sẽ rõ!

18. Trần Mạnh Linh

Vậy thì làm sao để up rom của bạn được? Mình ko vào đc CWM, phải thấy logo của Kernel thì mới vào đc đúng ko. Máy mình SL

19. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Flash kernel rồi khi hiện logo bạn nhấn volumn up hoặc vuốt cảm ứng HOME liên tục

20. Trần Mạnh Linh

Sao mình vào advance ko có wipe battery status là sao nhỉ? Có cách nào khác để wipe battery status ko bạn?