ROM COOK HOT.HOT.HOT [ROM]Xperia Ice Cream Pureness[Build 14][ICS 4.0.4][NeoV| Neo | Arc/Arc S][19/11]

Thảo luận trong 'Rom - Kernel - Mod' bắt đầu bởi thanhthinh84, 17 Tháng bảy 2012.

1. bavecon2404

bavecon2404 SECafe Level 1

Re: [ROM]Xperia Ice Cream Pureness[Build 10][ICS 4.0.4][NeoV| Neo | Arc/Arc S][08.01][LOCKED/UNLOKED

Up lên bản 4.0.4 vẫn root và unlockbloader được mà, không cần về gb đâu.

2. madutn

madutn SECafe Level 1

Re: [ROM]Xperia Ice Cream Pureness[Build 10][ICS 4.0.4][NeoV| Neo | Arc/Arc S][08.01][LOCKED/UNLOKED

cách đó e chưa xài nên ko dám làm cho các bác ấy lần đầu,bác hướng dẫn bác ấy giúp e

3. bavecon2404

bavecon2404 SECafe Level 1

madutn thích bài này.
  4. Bo0Bo0

Bo0Bo0 SECafe Level 2

k bác nào giúp e vụ này à

5. octieu1508

octieu1508 SECafe Level 4

- mình hỏi vài vấn đề thế nè:
    + ai có bộ hình nền ics nếu dc thì share mình
    + cả cái tiện ích timescap tin nhắn
    + có cách nào mở khóa mà k rung k ( tất nhiên k muốn cài thêm holo locker)

---------- Post added at 09:10 ---------- Previous post was at 08:57 ----------

rom này mà GB sao.??..........

6. vukimlong

vukimlong SECafe Level 1

Uhm, gần đây download ở Googleplay chậm quá. Không biết có phải là do mình đang xài ROM này không nữa, bác nào xác nhận giùm với.

7. madutn

madutn SECafe Level 1

thẩm kỳoctieu1508 thích bài này.
  8. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Sao m flash cái kernel night elf xong bị treo logo nhỉ ?

9. octieu1508

thử kernel # đi bạn
    sirkay đi
    mình cũng dùng kernel chủ top post nhưng khởi động k lên
    dùng kernel # thì ngon lành
    rom nè dc cái là đẹp ( mình thấy đẹp nhất trong tất cả các rom)...
    mình cũng k chơi game nhiều nên chậm tí cũng k sao

---------- Post added at 09:44 ---------- Previous post was at 09:44 ----------

v11 có thay đổi gì nhiều k ta

thẩm kỳ thích bài này.
  10. madutn

madutn SECafe Level 1

3d camera added
    Jelly bean style systemui
    7 parts mod removed
    Xperia GX Home with 3 screens and modified for pureness rom
    Google now as an addon
    New recent calls widget
    Xperia NXT navigation buttons
    Lot of tweaks
    Lot of minor other things now I don't remember
    cũng thêm đc kha khá bác à

thẩm kỳ thích bài này.
  11. octieu1508

bản nè lỗi cho x ray
    up vô mất walkman.. k có đồng hồ trên thanh status
    mất hình nền.....
    mình wipe kĩ rùi đấy
    hi vọng là fix nhanh
    cơ bản k có gì # bản build 10..

12. jindokatory2010

jindokatory2010 SECafe Level 1

đã làm theo hướng dẫn và đã thành công. Nhưng có 1 thắc mắc: nhấn power off ko có chức năng reboot vào CWM như trên hình. Ai giúp với. Thanks

13. khoa02061986

khoa02061986 SECafe Level 1

mình dùng thử bản 11 kết quả là treo ngay logo, mình thử với vài kernel khác nhau, nhưng đều ko vào được, xin các bác tặng cái link kernel ngon ngon mà vào được rom.

Tiện thể cho mình hỏi rom này:
    - Pin tốt không?
    - Chơi được phần lớn các game ko?
    - Chủ yếu là chụp hình, ko biết chụp hình có đẹp và nhanh như GB 2.3.4 ko?

14. cuong4391

cuong4391 SECafe Level 1

mình dùng bản 11 thấy ngon lắm. pin trâu, mượt khỏi nói, chiến game vèo vèo (asphalt 7 vs Fifa 12)

15. khoa02061986

khoa02061986 SECafe Level 1

đang dùng bản codename ie8th, nhìn chung rất good: pin ngon, chụp ảnh đẹp, nhanh, chơi game good; khá ổn định........

16. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Rom đẹp nhưng có vẻ nặng
    bản 11 ko có walkman à ???

17. quyet_bn

quyet_bn SECafe Level 1

bản 11 bị sao ấy. walkman các bác có thể cài lại bằng bản của bác haga22. mà e flash xong là ko thấy có thông báo khi fb có cmt hay tin nhắn, có bác nào bị như e ko?

18. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Mình cài cả bản 10 và 11 đều bị lỗi mất kết nối vs thẻ nhớ <cài các rom khác thì ko sao> Có ai bị vậy ko?

19. octieu1508

mất sao dc mà mất bạn
    vô setting chỉnh 1 tí cho nó nhận nữa..
    do đang sài rom # nên k nhớ..
    chổ connection đó

20. quocdongtq

quocdongtq SECafe Level 1

build 11 chạy nhanh thật và rất mượt. lúc đầu cài vào ko tin là bản này dựa trên 4.0.4 luôn vì dộ mượt ngang với cả 2.3.4 nhưng mà chơi game hay lướt nét máy nóng rất nhanh thêm 1 cái nữa là các app khi cài vào máy sẽ gần như mặc định tự khởi chạy khi máy khởi động vì vậy ram bản này rất bé toàn dướt 100. nếu chịu khó vào cài đặt - ứng dụng rồi quản lý ứng dụng và bắt buộc ngưng từng cái thì rame trống lớn hơn. pin thì ổn chỉ tiếc cái là máy nóng.