Cứu x8 bị brick

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi kidpop1809, 23 Tháng sáu 2012.

1. hoangthanh1012

hoangthanh1012 SECafe Level 1

---------- Post added at 15:10 ---------- Previous post was at 14:58 ----------

[/COLOR]
    bạn mua ở đâu thay main có tốn tiền không mình mua ở phongcachmobile còn bảo hành thay main vẫn bị đòi tiền ><

2. mjkute

mjkute SECafe Level 1

no no, mình không bung máy. Các dòng X của sony đều không cần bung máy khi bị hardbrick còn lại hầu hết các đt các hãng đều bung. Tất nhiên vẫn cần phải hàn và có đồ chuyên dụng mới sửa được. Hardbrick thì không thể tay không bắt cướp, nhưng mình cũng làm free cho các bạn thôi nên cứ yên tâm vấn đề money :). Giúp đỡ anh em vọc là chính:113:
    Lâu lắm mới online :D.

---------- Post added at 15:17 ---------- Previous post was at 15:16 ----------

jig chỉ có tác dụng khi softbrick thôi, còn hardbrick em nó chẳng có tác dụng gì :)

3. mjkute

mjkute SECafe Level 1

con này bạn mua ở phongcach à? Con này đã từng làm rồi, chân hàn te le rồi @@

4. apk

apk V.I.P Member

theo mình biết thì softbrick thì chỉ cần lấy ODIN ra chạy là xong( máy ss) còn SE nàh mình thì có Flashtool chẳng hạn,còn jig là chữa hardbrick cơ( máy ko lên tý nào nữa ý,đen xì luôn),bạn lên youtube xem thử coi.hoặc là dòng ss còn có cái phần mềm unbrick cơ chuyên cứu hardbrick nhưng mình chưa có dk thử.

5. mjkute

mjkute SECafe Level 1

jig mà chữa khi hardbrick(mất boot) thì mình chịu, jig chỉ dùng cho samsung mình không lạ về hàng samsung. Đúng có những máy galaxy s1 như cap, vibrant, i9k thấy bật không lên cắm cái đó vào thấy lên tưởng là chết boot thực tế không phải (chỉ đúng dòng S1 có khả năng này nhất là dòng captivate, ngoài ra các máy khác như s2, i777.... đã đen thì đừng nghĩ đến jig), còn đúng chết boot mà cắm cái jig mà lên mình thua gì cũng thua. Mình bán jig cho mọi người nên đâu lạ gì về jig.
    Nếu không tin thì hôm nào mình đem con s1 hard brick cho bạn cắm jig, nó lên mình thua gì cũng thua. Mình đụng về hàng samsung hàng ngày nên mình biết rất rõ, nếu đơn giản chỉ là jig thì người sài samsung lại phải đi mang ra tiệm khi chết boot mặc dù cái jig chỉ có vài chục ngàn. Bạn có thể qua tinhte hỏi thử jig tác dụng đến mức nào, vì các bác bên đó hầu như ai cũng có jig và khi chết boot (tức hardbrick) có dùng được jig không.

ccandcd thích bài này.
  6. ccandcd

ccandcd SECafe Level 1

híc, các bác cứu e với, e có con w8 bị hackbick rùi , bác nào biết bác
    mjkute ở đâu với sdt ko, cho e với

7. warmboy_mrthanh

warmboy_mrthanh SECafe Level 1

máy em cũng bị rùi! có ai có địa chỉ sua máy ko? ỏ sài gòn

8. phong z10

phong z10 SECafe Level 1

no no, mình không bung máy. Các dòng X của sony đều không cần bung máy khi bị hardbrick còn lại hầu hết các đt các hãng đều bung. Tất nhiên vẫn cần phải hàn và có đồ chuyên dụng mới sửa được. Hardbrick thì không thể tay không bắt cướp, nhưng mình cũng làm free cho các bạn thôi nên cứ yên tâm vấn đề money :). Giúp đỡ anh em vọc là chính:113:
    Lâu lắm mới online :D.
    bac minh o dau jay??cho minh dc ko??

9. phong z10

phong z10 SECafe Level 1

máy bác ở đâu jay??có ai ở gò vấp tp.hcm tình hìh là mình cũng vừa bị hardbrick...ko pít làm sao??máy mình cũ roy mà chi phí sửa chửa cao wa nên mình mạo mụi xin cách cứu em nó or UB giá ré thì pm mình...thank all máy bác trước..:)