ROM COOK [Neo/V] [ROM] Xperia S GB 2.3.7 [17-05-2012] - Fix Led

Thảo luận trong 'Rom - Kernel - Mod' bắt đầu bởi thanhlongnet, 6 Tháng năm 2012.

1. nguyenduydmc

nguyenduydmc SECafe Level 1

Mấy anh ơi,
    em tìm file Backup của Recovery để xoá mà tìm mải không ra ạ.
    Lúc trước em vào Sdcard/nAn-CWM/backup là có, giờ không thấy nữa
    Giúp em với anh ơi...

2. 0989364168

0989364168 SECafe Level 1

các bác dùng neo co để ý thấy ở chỗ 3 phím cứng có 2 cái đèn led ko ? của cá bác nó có sáng ko ? của e ko thấy sáng gì hay của e bị hỏng rồi nhỉ !

octieu1508 thích bài này.
  3. langtudongnai45

langtudongnai45 SECafe Level 1

Re: [ROM] Xperia Neo GB 2.3.4 DE [06-05-2012]

Đang khoái mấy cái option của JJHybird bác ợ. Chính xác nó là CM9 thì fải

4. huuminh2

huuminh2 SECafe Level 1

cái này là bác đã mod file tăng dung lượng bộ nhớ vào hả bác, hay là bản rom nó như vậy luôn

5. nguyenduydmc

nguyenduydmc SECafe Level 1

Up Rom 4.0.4 deodex đi anh Long ơi

6. hongromeo

hongromeo SECafe Level 1

JJ Hybird hình như là lai giữa CM9 và Rom stock. mình cũng đang dùng Rom này thấy ok lắm, chưa thấy lỗi gì cả. cái CM9 nhanh thật đó, nhưng mà đang bị lỗi camera, ko quay phim được.

7. zerolenovo

zerolenovo SECafe Level 1

âu

rom này sài pin trâu thiệt.lướt web 4 tiếng bằng wifi mà tốn có 35%

8. quyet_bn

quyet_bn SECafe Level 1

ặc trâu thế? nó là 2.3 hả bác? đánh dấu phát. dạo này tự nhiên lại thix đổi gió sang ICS :D

9. zerolenovo

uh.nghe nhạc bằng loa ngoài 2h mở 1/2 âm lượng tốn 11% pin. bản này là bản 2.3.4 mình sài kenel ở đầu trang. nhưng mà sao màn hình nó tối quá.với lại chơi fifa12 không dc.sao rom nào mình cài vào nó cũng không không xem youtube dc.có anh em nào bị như mình không

10. langtudongnai45

langtudongnai45 SECafe Level 1

Bản JJ này quay phim OK lắmbác ạ, mình thấy nó dùng trình quay mặc định của Sony chứ k mod miếc j cả :D Công nhận là nó nhanh thiệt

11. Huuloc14

Huuloc14 SECafe Level 1

Màn hình tối do cảm bien ánh sáng đó , bạn dùng apps nay` http://minus.com/m7gs4LRdA/ để tat cảm biến nhé , còn game mình it choi lam , toàn test phần mềm :D , còn youtube mình coi van binh thuong , chac tai mang bạn xài

12. luxubu0312

luxubu0312 SECafe Level 1

cùng ý kiến vs bạn..mà cho mình hỏi sao cái folder của rom này không hay j` hết..mình add vô thì 16 cái là hiển thị vừa màn hình mún app thêm thì max là 20 nhưng sẽ to màn hình ra chứ không kéo lên kéo xún dc....giống như là nó hiển thị hết tất cả những j` có trong folder đó lun đó(nhìn nó cứng ngắt)...ah` cho mình hỏi cái lockscreen options đâu hết vậy sao trong cái screen shot nó có ta

13. madutn

madutn SECafe Level 1

Mấy hôm nay e up rom tìm xem có cái nào pin trâu trâu.bio đc cái cưa bác sướng quá.thanks bác nhé.à ko có kernel inteks nào ko lỗi wifi hả bác

14. huuminh2

huuminh2 SECafe Level 1

Rom này của bác có cái % pin, giao diện xperia S và memu reboot option nào phù hợp với nó không nhỉ, mình mod thử cái giao diện Xperia S vào thì nó mất luôn cái thanh trạng thái hic. hoặc bác nào biết chỉ mình cách trích xuất giao diện, % pin và menu reboot từ rom khác qua cũng được

15. Huuloc14

Huuloc14 SECafe Level 1

Mod % pin : http://minus.com/mwfJJFe6n/
    Giao diện xperia S : http://minus.com/mwfJJFe6n/2
    Vào recovery , ban cai Xperia S .zip truoc , sau đó toi % pin , xong roi wipe cache , wipe davik cache , reboot la xong , còn cái reboot trong menu mình thay hok can thiết vì trện thanh trạng thái có roi . Chuc thành công @@

huuminh2 thích bài này.
  16. zerolenovo

mình cài dc rồi.thank bạn nha.bạn còn rom nào ổn định nửa không.chia sẽ anh em cùng sử dụng hihi :-)/\:-)

17. huuminh2

huuminh2 SECafe Level 1

thanks bác, để mình thử

18. Huuloc14

Huuloc14 SECafe Level 1

mình còn cái ROM CM7.2 FXP119 minh mod dùng tot và mướt lam , cho neo V , ko bi loi camera , mà chi có điêu âm thanh ko dc to @@

19. thanhlongnet

thanhlongnet V.I.P Member

sr các bác.em vừa đập con X Neo ra rồi.đang định up cho các bác.cái tính em nó nóng nên nó thế đấy.May mà máy ko sao, mất luôn cục pin.Mai em mua cục pin khác tính tiếp

20. huuminh2

huuminh2 SECafe Level 1

Ai da, vì đâu nên nổi, bác đừng có làm thế nhá, bác phải để máy còn nguyên cứu làm rom cho anh em nhờ nữa chứ :((

---------- Post added at 23:20 ---------- Previous post was at 23:09 ----------

Bác ơi, mình mod cái % pin thì ok, còn cái xperia S theme thì không thấy gì cả, hay là tại của nó dành cho Neo V, mình dùng Neo