THẢO LUẬN Tai nghe Mh410 theo máy xperia ray

Thảo luận trong 'Thảo luận phụ kiện' bắt đầu bởi rdok45, 8 Tháng tư 2012.

1. rdok45

rdok45 SECafe Level 1

Lúc mới mua Ray về thì nghe nhạc bằng tai mh410 rất chán , chói tai, không có tiếng bass.nhưng không hiểu sao mình nghe một thời gian sau, tự dưng thấy hay hơn hẳn,nghe cũng rất hay.bass rất hay
    mọi người thảo luận nha.

2. baoty

baoty SECafe Level 6

chắc burn xong rồi đó, con này nghe tạm được, thêm miếng mút tai vô để bass tốt hơn

3. rdok45

rdok45 SECafe Level 1

Uh mình thêm miếng nút vào thì nghe hay hơn, nhưng mình vẫn tò mò về 2 tai mh500 và mh610 không biết nghe hay hơn nhiều hơn nhỉ, hum trươc vào hàng nghe thử thì thấy thua mh410 bây giờ mới biết là nó chưa burn in. hi
    anh em cho ý kiến.

4. batista18

batista18 SECafe Level 2

mình ko bít ntn nha.. Nhưng tình hình là gặp 1 vấn đề hơi khó chịu đây. Lúc đầu mua máy là 2.3.3 , về up lên 2.3.4 - 0.62 gắn tai nghe MH500 , MH 610 bảo là ko tương thích thiết bị. ??? ko hỉu lun...

5. rdok45

rdok45 SECafe Level 1

cái này mình cũng chịu, mình chỉ thấy gắn tai nghe của hãng khác vào mới bị báo thế, chứ tai của sony gắn vào không tương thích thì chưa gặp.
    Bạn thử lấy 1 tai 3.5 chân cắm chỉ có 3 vòng xem nếu vẫn không được thì chắc do room rùi

6. octieu1508

octieu1508 SECafe Level 4

tai nghe Ray mình là mh 500 của x10. lúc mua máy họ cho tai nè luôn. nghe hay đấy bạn, bass mạnh lắm. cảm giác khá thích, đó là mình chưa cho miếng mút vào
    cho vào k biết hay hơn nữa k

7. kul

kul Tiền $ và Gái đẹp ♥

chuẩn em MH410 này mà nghe lâu nghe nhiều thì hay hơn MH500 là cái chắc :)) mình cũng đang có 1 em MH410 đây , còn MH510 bass nhiều quá , ko biết burn in xong thì thế nào nhưng hiện tại thấy em MH410 khá chất

octieu1508 thích bài này.
  8. baoty

baoty SECafe Level 6

không thể hay hơn mh500 nhưng cũng không quá tệ, "mh510" là con tai gì thế bác??

9. bqlovely

bqlovely SECafe Level 2

Chắc là bác viết nhầm.Mh-410 hơn MH-500 thế nào đc...từ chất liệu dây,độ chất,chất âm và cả cái giá....MH-500 gần gấp đôi 410

octieu1508 thích bài này.
  10. octieu1508

mh 500 nghe hay đó bạn.. mình đnag có 1 con nè..
    nghe với con Ray mà cũng khá lắm..

11. kul

kul Tiền $ và Gái đẹp ♥

mình đang so sánh tai MH410 đã burd cới MH 500 zin mà :( , chứ MH500 thì chất rồi bass ko đỡ đc luôn :(

phamtheanhoctieu1508 thích bài này.
  12. khoacmlx

khoacmlx SECafe Level 2

Mình thấy mấy bác thử cái khác xem Sennhieser MX400 chẳng hạn, rẻ mà chất, chứ mình thấy tai theo máy Sony ko xứng với giá của nó! MH410, lúc mới mua Ray về bóc nghe thử cũng khá nhưng mình cho vào hộp rồi. Nói vậy chứ tai Sony theo máy là chất nhất trong mấy Hãng dt gòi, hihi

13. octieu1508

tai theo máy mấy hãng chất lượng như sony bạn.. hihi
    mà tai sony cũng rẻ so với mấy tai # nên anh em hay dùng....
    thử hpm 77 với mh 500
    nghe phê mà

phamtheanh thích bài này.
  14. baoty

baoty SECafe Level 6

Mh500 thì nghe cũng được nhưng mid còn kém quá...chưa đủ để phiêu..
    Hihi so sánh với những hãng tai chuyên dụng với tai theo máy thì thiệt thòi cho tai theo máy quá bạn ơi...nói chung tai sony theo máy cũng đạt tiêu chuẩn chất lượng nghe nhạc đó bạn, thậm chí còn ngon hơn khối tai ngoài khác, còn về tai của hãng sony thì chuẩn rồi....Sen có khi còn phải xem lại....hehe

15. octieu1508

chưa thử hpm 77.. k biết hay hơn mh 500 nhiều k
    nhưng tai mình nhỏ, đeo in ear nó cứ khó khó.. hih nên chắc cũng k dùng dc..
    tầm tiền có 250-300k thì tai nghe mh 500 là lựa chọn ngon lắm rồi bạn ah..

16. trungdungk85

trungdungk85 V.I.P Member

tầm trung thì mh500 và mh650 phù hợp với Ray hơn.

17. baoty

baoty SECafe Level 6

cần thì qua mình cho nghe thử...77 bị đồn thổi lên quá mức chứ chưa thật sự xuất sắc, tầm 6.5/10 là cao....mh650 nghe good hơn 77 tý hehe

18. octieu1508

ở hồ chí minh mà gần gần cũng qua thử. dc thì mua thêm cái nữa
    hi

19. hatory

hatory SECafe Level 1

[/COLOR]
    Tai nghe da so minh thu qua het rui. Mx 400 nghe chan lam. Minh ban lien sau 1 tuan. Cac tai nghe minh da mua: mh500, mh650,pl30,hpm77, mx400,mx470, ex50lp,e808+,sunrise as feeling 2, mh710. Gio da ban het, chi con giu lai : mx470, mh500,mh710. 3 tai nghe lam minh that vong nhat la mx400, e808+, as feeling 2. Chi co mx470 cang nghe cang thay hay, bas sau khi burnin kha hon.

Goi tu lww

---------- Post added at 18:20 ---------- Previous post was at 16:39 ----------

bác nói rất đúng, mh500 mid thô quá, treble chưa đủ độ leng keng, trường âm lại hẹp. Nếu nghe nhạc để cảm nhận hơi thở của ca sĩ, những đoạn luyến láy,... thì mh 500 chưa đủ sức. Nhưng nó rất có nét riêng ở dãi bass mà khó có con earbud nào trong tầm tiền đạt được. Nnê đây là điểm mình đánh giá nó hơn hẳn mh410, vì mh410 nghe chỉ là nghe chứ 3 dãi chẳng có gì nổi bật. Nói tóm lại mh500 hay mh410 đều là tai nghe theo máy khá tốt của se, hơn hẳn 1 số tai nghe ngoài, những như các tai nghe theo máy của các hãng khác.

20. soituthan

soituthan SECafe Level 2

hpm 77 chỉ nghe hay với những máy hỗ trợ clear audio thôi bạn ạ :D, còn nghe bình thường không quen rất chối tai vì âm bass của nó