MOD [Arc/Ray/Neo/Pro] MegaBass + Beats Audio + Xperia S Music = vũ trường

Thảo luận trong 'Rom - Kernel - Mod' bắt đầu bởi skudo101, 31 Tháng ba 2012.

1. Thiện Tâm

Thiện Tâm SECafe Level 1

tăng âm bằng cách vào cài đặt âm trong settings nâng mức giới hạn âm của media lên. Nhưng cảm giác mình nghe vẫn dở.

2. Super.RAY

Super.RAY SECafe Level 1

cho mình hỏi Arc Docomo có root giống Arc quốc tế ko ạh

3. Thiện Tâm

Thiện Tâm SECafe Level 1

y hệt không khác gì.

4. goldenboy00

goldenboy00 SECafe Level 1

up cho Neo bản 4.0.4 thì lỗi ko vào đc Eq ạ ^^ dùng trình mặc định máy nghe hơi nản :D

5. lovelive001

lovelive001 SECafe Level 1

Nếu ko cài cái trình media của Xperia S thì có sài đc 2 cái đầu ko ạ?

6. linhboss

linhboss SECafe Level 1

Haizzz, nghịch dại cài cho Arc chạy room thSEGA v2, mất hết cả trình nghe nhạc, cài tạm PowerAMP vậy. đợi room thSEGA mới ra flash lại luôn thể.

7. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

8. khoaku

khoaku SECafe Level 1

Không hoạt động trên stock .62, mà mình để ý cái vụ này rồi, khì vào bộ chỉnh âm chỉnh xong mà thoát ra rồi vô lại cái thanh Clear bass vẫn ở nguyên vị trí, thì có nghĩa là plugin này có tác dụng, nghe hay. Còn nếu thoát ra vô lại mà cái thanh Clear bass bị reset thì nghĩa là plugin vô tác dụng, không có cải thiện gì khác dù đã chỉnh EQ theo hướng dẫn:)

9. Trongtrien

Trongtrien SECafe Level 1

Re: [Xperia 2011] MegaBass + Beats Audio + Xperia S Music = vũ trường

Cài máy file đó thế nào bác nhỉ? Cần sof nào? Hay chi cần dùng root explorer chép vào máy vậy? Bác chỉ giùm nhé..Càng chi tiết càng tốt hjx bởi em cũng mới dùng android thôi.Mình mới up lên ICS 4.0.4..!!

10. hiepa2

hiepa2 SECafe Level 2

Mình cài xong thì có thấy trình nghe nhạc của XS, trong đó bộ chỉnh âm có thêm thanh ClearBass, còn Megabass với BeatsAudio là nó tự kích hoạt hay sao chả thấy vậy bạn?

11. zippi

zippi SECafe Level 1

ồh mén !!!!!!!!!!!!!!!

Tuyệt vờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :X

Flash xong, gắn Arc vào bộ loa thùng =]]]]]]]]]]

Ko khác chi Nexttop :X

12. noodle

noodle SECafe Level 1

Vấn đề nhiều người gặp phải là [B]nghe nhạc lâu lâu nó cứ giật giật.[/B]
    Mong các bác cho hướng giải quyết

13. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Làm sao để biết là đã cài được Beats Audio vs MegaBass vậy?

14. zippi

zippi SECafe Level 1

đúng là nge dc 1 vài bài thì xuất hiện hiện tượng lag lag @__@ giật giật nhạc @___@

bác skudo ơi, cái ni có fix dc ko ?

15. w810i-tien

w810i-tien SECafe Level 4

Re: [Xperia 2011] MegaBass + Beats Audio + Xperia S Music = vũ trường

hahah neo của mình cũng như này ngon rồi skudo101 o dau làm cho mình với

16. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Hic m dùng FW 0.42 cài xong ko chỉnh được clear bass. Chỉnh xong ra vào lại nó lại như cũ, thỉnh thoảng bị lag nữa :(

17. phamthuyhang

phamthuyhang SECafe Level 1

ủa.. mà sao mất tiu số dt ồi..

18. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Mình ko để công khai nữa bạn ah, bạn có thể pm inbox cho mình, mình sẽ gửi số điện thoại sau!

19. zippi

zippi SECafe Level 1

Mình để ý thấy rằng bác Skudo dường như ko hào hứng và nhiệt tình trả lời các câu hỏi liên quan tới ROM của mình và cả ở topic mod thêm Music này, ko hề có tinh thần support tí nào, y chang mang con bỏ chợ

Thế mà ghi chữ DONATE rõ to ở đầu bài, mình bảo đảm chẳng ai chuyển khoản cho bạn cả

Hãy nhìn phong cách làm việc của các members tạo ROM ở XDA, người ta vô cùng nhiệt tình trả lời mà ko cần phải chú trọng đến DONATE (chỉ ghi rất nhỏ ở cuối post), thế nhưng chắc chắn ngta sẽ nhận đc 1 ít donate từ thành viên

Đôi lời góp ý với Skudo

skudo101 thích bài này.
  20. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Cảm ơn lời góp ý của bạn, bạn cũng nên thông cảm cho mình vì thời gian wa mình cũg bận khá nhiều, vừa làm ROM code App, anh em vừa hỏi wa YH vừa pm trong inbox có khi lên đến gần cả chục tin nhắn, chẳng lẽ thời gian công việc cuộc sống hàng ngày mình lại phải bỏ hết ah. các topic bài mình thì khá nhiều đâu thể trả lời hết dc các câu hỏi anh em đặt ra trong topic, bạn nói đem con bỏ chợ thì bạn xem lại các topic các bài mình post có ai lại đi hướng dẫn cụ thể từng bước vậy ko? có những câu hỏi thật sự mình trả lời rất nhiều lần, các bài viết hướng dẫn đều có sẵn trong 4rum cả, mình chỉ trả lời những câu nào thật sự thấy cần thiết, còn các phần lỗi thì mình luôn ghi nhận để fix các bản tiếp theo. Mình cũng khuyến khích anh em nào biết cũng nên chỉ dẫn nhữg người ko biết dùm mình trong các topic! Hy vọng bạn hiểu cho thân phận cũng đang làm Mod! :( Còn việc chuyển khoản hay ko là tùy vào sở thích mỗi ng thôi, tâm lý ng VN vốn thích những gì Free và rẻ mà bạn nhưng những ng biết quý công sức của ng khác bỏ ra để mình xài thì ng ta sẽ tự cảm nhận dc thôi!

triet123580zippi thích bài này.