MOD ARC(S)/NEO(V)/RAY{20/08/12} MOD v11,v10.1(ICS)|v7.1(GB)|SONY.Walkman_v4|Toggle,Reb oot,%pin...

Thảo luận trong 'Rom - Kernel - Mod' bắt đầu bởi haga22, 20 Tháng hai 2012.

1. mom3b

mom3b SECafe Level 1

@haga22 cho mình hỏi, mún làm trong suốt thanh status bar cho arc s 4.0.4 thì sao ? Tìm rất nhìu rùi nhưng làm theo ko đc

2. AsHyep

AsHyep SECafe Level 1

Cô nàng có vẻ thích Sttbar trong suốt quá nhỉ. :)

3. haga22

haga22 SECafe Level 4

Last edited: 9 Tháng tám 2013
    mom3b thích bài này.
  4. mom3b

mom3b SECafe Level 1

Rất thíc lun mà làm hoài ko đc mới pùn đó
    nó thật khó chịu ^^

5. mom3b

mom3b SECafe Level 1

6. AsHyep

AsHyep SECafe Level 1

Mấy topic mod cũng chỉ được xám xám thôi. :3 Không thấy cái nào trong suốt hẳn cả.

7. haga22

haga22 SECafe Level 4

topic sau là hướng dẫn cho xperia T, k biết với arc có khác nhiều không? Bác có thử decompile systemUI ra làm thử k?
    T giờ k có arc để test nên k dám chắc làm có đúng k, sợ lại dính force close?
    Thử xem topic này xem http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1690037
    Àh, còn một công cụ nữa là UOT Kitchen có thể tự chỉnh sửa statusbar. Bác search gg xem hướng dẫn sử dụng xem

8. mom3b

mom3b SECafe Level 1

uotkitchen mình dùng rồi..ko đc
    topic bạn gửi cũng chỉ xám xám thôi
    có lẽ ko thể trong suốt hẳn đc r`..mình bỏ ý định :(
    à bạn có thể giúp mình xóa đi cái đồng hồ trên status bar đc ko ?

9. leeyoungjea

leeyoungjea SECafe Level 1

10. haga22

haga22 SECafe Level 4

Ủa, thấy mấy screen shot của chủ thớt thì stb trong suốt, mà cũng là arc ở ICS 4.0.4 nhỉ :)
    Xóa đồng hồ thì decompile systemUI ra ́xóa layout clock ở file layout.xml /res/value thì phải. Để mai nếu có rảnh t xem lại, cả phần trong suốt xem sao. T thấy chủ thớt topic kia có mod dc r thì phải mà nhỉ
    Tớ giờ làm ở hưng yên cơ :p

Gửi từ C6603 của tôi

11. mom3b

mom3b SECafe Level 1

layout.xml ở đâu vậy bạn? Mình dùng Root Explore mở SystemUI.apk ra ko thấy ! Bạn giúp mình xóa nha ^^
    http://www.mediafire.com/?h5knd8hrl1n74in
    Trong đây là SystemUI của mình, có trong suốt ấy nhưng chỉ xám xám bạn xem đi..rãnh thì mod trong suốt hẳn dùm mình còn ko thì thui..ko sao ^^

12. haga22

haga22 SECafe Level 4

hx, cái đó k phải mở đc bình thường. Mà thím phải decompile file apk ra bằng apktool rồi để sửa code cơ. T vừa ngó qua, cái clock n ở statusbar.xml trong res/layout
    T vừa thử xóa clock và làm trong suốt status bar, nh đang k rõ thím muốn trong suốt cả cái bar và back ground khi kéo xuống hay chỉ cái bar không thôi? Cái systemUI đính kèm ở đây t thử làm cả hai.

P/s: Mà t thấy để trong suốt 70% trông tinh tế hơn là 100% mà o_O. Với cả thím có quả icon pin hơi bị cá tính và lòe loẹt đó :roflmao::roflmao::roflmao:

Các file đính kèm:

mom3b thích bài này.
  13. leeyoungjea

leeyoungjea SECafe Level 1

nhờ ai up giờ nhỉ

14. mom3b

mom3b SECafe Level 1

bạn dùng máy gì và bản nào ?

15. mom3b

mom3b SECafe Level 1

Mình vừa tìm đc 1 PM chỉnh trong suốt hẳn lun rồi. Dù sao cũng tks bạn giúp đỡ nha ^^
    Trong cái Mod này nó có quickpanel và SystemUI , mình chỉ thích mỗi cái quickpanel trong ấy...Bạn giúp mình chèn cái Quickpanel vào cái mod SystemUI của mình đc ko ?

16. haga22

haga22 SECafe Level 4

chèn quickpanel hơi mất thời gian và cần phải test. Nh giờ t k có cả máy và thời gian làm việc cũng bận nên chắc k ngồi sửa dc rồi. Mà thích thì thím lấy cái đó rồi mod giống cái systemUI của thím ấy.

17. mom3b

mom3b SECafe Level 1

Hi ko sao đâu! Bạn đã nhiệt tình lắm rồi mà!
    À vì trong cái mod Quickpanel ấy, nó có %pin với đồng hồ trên status bar. Xóa %pin với đồng hồ mất tg ko bạn ? Giúp mình đi ^^

18. mom3b

mom3b SECafe Level 1

bạn nói làm cả 2 cái trong suốt là sao ?
    Cái này bạn up lên có 1 file mà ?
    À cái bạn up lên mình test rồi....trong suốt nhưng đồng hồ vẫn còn!

19. haga22

haga22 SECafe Level 4

ờ, thế trong suốt hoàn toàn chứ hả? lần sau cố gắng post kèm ảnh chụp màn hình cho mình dễ hình dung dc k?
    hì, cái đồng hồ thì t thử test cách cho ẩn đi chứ k phải xóa hẳn đồng hồ. Chắc cách đó k dc :p. Nếu file systemUI t đính kèm trong suốt hẳn theo ý thím rồi thì tối t xóa đồng hồ đi cho :D

20. haga22

haga22 SECafe Level 4

Đây, file t xóa luôn đồng hồ. Thím test thử rồi nếu tiện thì cho t xin 1 tấm screenshot

Các file đính kèm:

mom3b thích bài này.