MOD ARC(S)/NEO(V)/RAY{20/08/12} MOD v11,v10.1(ICS)|v7.1(GB)|SONY.Walkman_v4|Toggle,Reb oot,%pin...

Thảo luận trong 'Rom - Kernel - Mod' bắt đầu bởi haga22, 20 Tháng hai 2012.

1. haunghia

haunghia SECafe Level 1

Ko hiểu luôn , LWW vô gprs của BL được , neo v vô ko được , có bác nào bik cách fix ko

2. haga22

haga22 SECafe Level 4

Cả 2 cái đều mod mát hết rồi hả? Chắc ở ROM gốc thì 2 cái đều vào được hả?
    Bác thử cài đặt cấu hình mạng bằng tay xem. Chưa dùng BL bao giờ :|

haunghia thích bài này.
  3. haunghia

haunghia SECafe Level 1

Mình làm được rồi bác ạ , tại nhà hư router wifi nên ko được
    Mạng BL yếu nhưng ít người xài nên cũng hơi phức tạp
    Mình dùng cách chia sẻ internet từ pc qua dt ý , khi share qua dt thì mình set nó là 3g , nó mồi được sóng gprs BL.
    Tắt máy , đem lên trên cao reset lại :D

4. haunghia

haunghia SECafe Level 1

Mình toàn xài stock mà , chỉ mod các ứng dụng ,tiện ích vào thôi chứ vẫn giao diện mặc định :D

5. lovediamond

lovediamond SECafe Level 1

haga oi cho minh hoi la may minh da copy SystemUI va Quicksetting vao app trong system roi nhung van chua thay hien %pin mac du status bar da chay duoc roi, hay la minh phai chep them file framework-res.apk nua? hom truoc cung dung CWM de install vao nhung bi bootloop fai flash lai rom, may minh dung la Neo V, firmware .042 ban tra loi giup minh nha (sorry la dien thoai minh go dau khong duoc)

6. haga22

haga22 SECafe Level 4

uhm, ở GingerBread thì phải copy cả file framework-res nữa. %pin thêm ở file này :)

7. lovediamond

File framework ban up hinh nhu khong tuong thich voi may minh hay sao do ma cu up la bi bootloop, con cach nao khac khong vay ban? Neu khong danh dung tiep battery indicator thoi hjxhjx

8. haga22

haga22 SECafe Level 4

bác down file framework-res nào? Ở trong cùng file .zip có file systemUI và quickpanel bác đã lấy ra không? :(
    bác có flash thêm cái gì ở đâu khác nữa không? mấy file ở gb mình test rất cẩn thận, toàn dùng một thời gian không bị bootloop mới up lên,hz. :|

9. lovediamond

Minh down ban Mod 7.1, copy va set permission chay duoc systemUI va quickpanel roi, cho minh hoi la gio minh chi can copy them framework-res.apk trong folder framework hay ca 3 file trong do lun vao framework cua system luon hay chi file framework-res thoi?

10. haga22

haga22 SECafe Level 4

uhm, về nguyên tắc là thế. Chỉ cần copy file framework-res trong đó vào system/framework là được :|

lovediamond thích bài này.
  11. lovediamond

Thank! Da lam duoc roi, hom truoc flash ko dc ma jo copy zo lai dc chac may co van de oi. Ah ma sao minh flash lai firmware pin mau tuot qua, da wipe battery status ma van vay, co ai gap truong hop nay giup minh voi :|

12. haga22

haga22 SECafe Level 4

sau khi flash lại fw nó thế ấy mà. bác cứ dùng một thời gian là pin nó ổn định lại ấy mà, k có gì đâu

13. lovediamond

San tien cho minh hoi luon la co cach nao doi icon app cua GB thanh ICS khong? Neu duoc haga huong dan dum minh luon nha, tim hoai ma khong thay, ah neu bac co nick yahoo inbox minh nha, trao doi qua yahoo cho de :)

14. haga22

haga22 SECafe Level 4

đổi icon thì dễ lắm. Chỉ cần lấy file apk cần thay icon, mở ra bằng winrar,7zip,,,Kéo lấy thư mục res/drawable-hdpi hoặc drawable-mdpi ra ngoài rồi thay icon bằng thứ mình thích. Sau đó kéo lại vào là được. Nhưng để thay hết để icon giống ics kiểu này thì rất mất công :(
    Kiếm được file app của xperia u, sola, s...ở GB cho vào thì icon cũng giống với ICS.

15. haga22

haga22 SECafe Level 4

lâu k ol yahoo =)). Glờ đi làm bận chỉ trang thủ có thời gian vào chém bão tí thôi =))

haunghia thích bài này.
  16. caoabng200

caoabng200 SECafe Level 1

cho mình hỏi arc s ICS dùng bản nào :)

17. haga22

haga22 SECafe Level 4

trong trang 1 nói phần nào dành cho ics đó. đọc change logs để xem chi tiết các bản update. Có v11 thì hơi đặc biệt vì thêm file của Xperia S, nhưng giờ t k còn arc nữa nên không update hoặc fix lỗi được. Bản v10 patch thêm nhiều thứ nên ngốn thêm ram, tốt nhất là xài v10.1, ít patch 1 chút nhưng nó k ngốn ram

caoabng200 thích bài này.
  18. shinchan

shinchan SECafe Level 1

hơ ko biết cài vì mới vào ... khó hiểu quá ...

19. shinchan

shinchan SECafe Level 1

có bản nào ko cần status loè loẹt kia ko ? mình chỉ cần pin với mấy cái quay số thông minh kia thôi

20. haga22

haga22 SECafe Level 4

status lòe loẹt là cái nào bác :-? e chả hiểu bác nói cái nào
    pin mod trong file systemUI và framework-res
    quay số thì ở tất cả file semc..., smart search, contack import và phone.apk thì phải. k nhớ rõ lắm