Ứng dụng Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ để sử dụng Link2SD

Thảo luận trong 'Ứng dụng & Games cho Xperia' bắt đầu bởi sunrisekdt, 18 Tháng một 2012.

1. crldc

crldc SECafe Level 1

Bạn xem lại khi tạo phân vùng ẼT2 có chọn là Primary partition không, nếu không thì Link2SD không nhận ra đâu.

2. lyphucnguyen

lyphucnguyen SECafe Level 1

mình làm theo đúng cách của bạn nhưng X10i của mình k nhận thẻ nhớ luôn, máy bắt định dạng lại thẻ. Mình đang dùng rom gốc 2.3.3

3. royal

royal SECafe Level 2

nên để cả hai phân vùng ở định dạng FAT32.
    khi mở link2sd cũng chọn định dạng phân vùng là FAT32.
    bạn làm lại thử, nếu không đc thì có thể do thẻ của bạn không tốt, kiếm cái xịn mà dùng.

4. lyphucnguyen

lyphucnguyen SECafe Level 1

Mình phân thẻ nhớ 8G thành 1 vùng Fat32 1G để xài link2sd, nhưng máy chỉ nhận phần Fat32 1G thui, còn phần 7g còn lại máy ko nhận được. Lên máy tính thìn vẫn nhận phần 7g.

5. royal

royal SECafe Level 2

mình chưa gặp trường hợp này bao giờ.
    sao bạn biết máy không nhận phần 7GB?
    dùng root explore xem có không.

6. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Mình đã phân vùng được nhưng khi vào link2sd nó lại báo không tìm thấy =.=

7. vanquyenktb

vanquyenktb SECafe Level 2

dùng đầu đọc thẻ nhé bạn, nếu dùng đầu đọc thẻ rồi mà vẫn vậy thì format làm lại từ đầu =))

8. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Mình nghĩ là do đã dùng link2sd trước khi phân vùng. Phân vùng xong vào app nó không hỏi định dạng j hết. Đã del thử link2sd đi và cài lại kết quả vẫn thế :(

9. dinhvien

dinhvien SECafe Level 1

Mình có chút góp ý:mình đã cài đi cài lại link2sd,phân vùng cả hai thẻ 8g&2g rồi xóa rồi phân vùng lại.Tất cả đều được máy &link2sd nhần ra hêt,chỉ có đều khi phân vùng ext thì mình chọn định dạng fat32 hoặc ext2 còn các định dạng khác thì máy 0 nhận. Còn trường hợp máy không nhận phần lưu trữ dữ liệu thì bạn thử lấy một thẻ nào đó cho vào điện thoại fomat xong coppy tất cả các foder vào thẻ đã fân vùng gắn vào đt xem có nhận ra 0.Chào thân !

Mr.T_T thích bài này.
  10. Ansatsu

Ansatsu SECafe Level 1

Các bro cho em hỏi cái!?!?! hxhxhx! Chả là em vửa mua con 32gb của bác Khoa xong!! Hx! Em thu lam theo cách trên ở page 1 thì nó vẫn mãi như thế này?!?! Em đã làm đi làm lại cái bước tạo ext2 rồi mà không thể nào làm được dù nó hiện success.
    Các bro cứu em với! Đa tạ!!!

11. Mr.T_T

Mr.T_T SECafe Level 2

Đã làm được thanks các pác nhé ^_^

12. banamle

banamle SECafe Level 1

Tại sao dùng rom cook thì ko cần vậy? Mình xài rom KA20.2 trên XDA đã cài sẵn Link2SD nhưng nó vẫn đòi phân vùng thẻ nhớ (để create link).

13. harry_truong

harry_truong SECafe Level 1

Mình đang gặp 1 vấn đề thế này:
    - Mình đang dùng con LG E405 và nó có sẵn bộ nhớ trong là 1GB(để chứa dữ liệu media và cá nhân).
    - Mình dùng thẻ nhớ 4GB. Mình Cài đặt và sử dụng link2sd. Mình chia 1.5GB-2.5GB(1.5GB phân dùng để cài App, và 2.5GB để chứa các dữ liệu media và cá nhân).
    - Và vấn đề là bây giờ vào kiểm tra trong máy thì thấy máy báo có: 1GB có sẵn trong máy, 1.5GB đã cài rất nhiều App nhưng tuyệt nhiên không thấy 2.5 GB còn lại và mình không biết cách truy cập cái phân vùng đó.
    Pro nào biết xin chỉ giáo dùm mình. Thank.

14. Vuahaitacpro

Vuahaitacpro SECafe Level 1

không làm được trên con tipo của mình

15. chulsoo

chulsoo SECafe Level 1

bạn cho mình hỏi là tại sao rom cook thì ko cần ,

16. crldc

crldc SECafe Level 1

Là do được tích hợp săn chức năng này trong rom.

17. NguyễN Tấn

NguyễN Tấn SECafe Level 1

Bạn ơi sao mình install file update.zip trên các diễn đàn để chạy ứng dụng A2SDGUI mà sao ko install được, nó báo Install Abort vậy bạn?

18. docthienthu

docthienthu SECafe Level 1

Sony Z xài 4.1 được không bro ạ. thanks

19. canhdhdh

canhdhdh SECafe Level 1

Một bài viết hay, và rất hữu ích với những người mới như mình, thank chủ thớt rất nhiều

20. Le Huu Hoang

Le Huu Hoang SECafe Level 1

thank bác, đã thử và thành công