[TUT Xperia x8,w8] FLash fw + ROOT + unlock bootloader + flash kernel (for newbie)

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi kul, 3 Tháng một 2012.

1. jayceevn

jayceevn SECafe Level 1

ai cho em hỏi là down kernel ở đâu vậy ạ?>>> còn cả driver nữa chứ....

2. anbum99

anbum99 SECafe Level 1

Lưu ý: unlock bootloader của điện thoại của bạn sẽ khôi phục lại khóa gốc sim điện thoại của bạn ( tức là sẽ bị khóa sim lại ) nếu bạn mở khóa với mã mở khóa của EMMA / IMEI hoặc là nhà máy SE mở khóa sẵn ( hàng chính hãng) thì sẽ không bị khóa sim lại ! cái này thường bị khi các bạn dùng máy xách tay mà unlock bootloader!
    mĩnh nghĩ có thể kiểm tra cái này bằng cách ( đối với máy đang dùng rom cook 2.3 nhé stock ko kiểm tra đc )
    *#*#7378243#*#*
    sever info ---> sim lock
    theo mình nghĩ là như thế =))
    máy nào unlock bằng code or NSX unlock sim trước rồi thì sẽ ko hiện khóa !
    còn hiện mấy cái khóa đc mở ra là unlock bằng phần mềm!

máy mình là x8 xách tay, mình muốn unlock bootloader. vấn đề bạn nói ở trên giải quyết sao vậy bạn.

3. manhanhangda

manhanhangda SECafe Level 1

bạn nào up lại file ms7227 trong phần unlock butloader dùm với, link die rồi
    nhậnn tiện cho mình hỏi khi làm xong cac bước này, minh muốn up rom thì phải làm thế nào.
    Ví dụ như vào link dưới đây http://secafe.vn/threads/70405/
    xong có mấy link để up rom thì mình k biết thứ tự như thế nào, cụ thể là bản FINal. mong các bạn giúp mình

4. mantop130189

mantop130189 SECafe Level 1

nếu áy k unlock boot duoc thi co cach nao khac nua k cac ban

5. xcvvccv1

xcvvccv1 SECafe Level 1

cái .... lad SEMC nhưng mình làm đúng. giờ máy k nhận cáp, k có tín hiệu gì cả. bị brick rồi. ngày sản xuất là 12W04

6. l0vef0rey0u

l0vef0rey0u SECafe Level 1

mọi người cho mình hỏi với mình đã unlock boot loader và flash custom kernel thành công. Bây giờ mình muốn quay về stock kernel thì có thể làm cách nào vậy? mình flash rom stock như ở mục 1 hướng dẫn máy có về stock kernel được không?

7. phuoc-trang

phuoc-trang SECafe Level 1

mọi người cho e hỏi con se w8 cua e la máy sx 11w21 thi co unlock bootloader được không.thằng bạn e thì nó bảo la không được vì máy e có độ bảo mật cao neu unlock bootloader la may bị brick nhưng thấy như trên đây nói thì mấy e van unlock bootloader được.k biết la cua e co unlock bootloader dc k.ae nào biết chỉ e với ak.

8. teamzefron

teamzefron SECafe Level 1

3 dòng device,version,branding ghi cái gì vậy ạ?k biết do máy em hay sao mà ko xem hình được?

9. thang_hesman

thang_hesman SECafe Level 1

dòng này còn nhiều người xài quá , ace nào làm không đc pm em 01222223994 em làm cho

10. Trunks

Trunks SECafe Level 1

máy mình w34 unl k đc vậy có cách nào để up rom k ạ?

11. isti1993

isti1993 SECafe Level 1

Các bác cho E hỏi 3 cái dòng ở Bước 3 thì điền ntn vậy... Link ảnh die nên mình k biết làm ntn!!!!!!!!

12. beu beu

beu beu SECafe Level 1

các bác ơi, giúp em unlonk booter vs, máy e root r nhưng chưa unlock booter đc nên chỉ cài được một số bản rom nhất định, ai biết ub thì team view hộ e vs, đọc post của ad mà thấy nguy hiểm kinh, ko dám làm, bác nào giúp e vs, tks ạ Biểu tượng cảm xúc grin

13. loveandy

loveandy SECafe Level 1

lo gì bác cứ check xem có unlock đc không nếu đc thì lên trang chủ sony làm đc mà :)). hay đưa đây e làm cho :))

14. nguoiyeudau

nguoiyeudau SECafe Level 1

các anh em cho hỏi chút:
    Mình dùng X8 nhưng lại Up nhầm rom bằng cách restore IMG cái bản W8 nên bây giờ cài rom zip không đc dùng Flastooth cũng không nhận usb của X8 nữa. Có ai có bản backup dạng IMG của rom cũ không cho em xin link.
    hoặc có cách nào khắc phục không ạ. tại em cài rom khác qua recovery đến logo là khởi động lại.
    cứ phải restore bản của W8 kia.