[TUT Xperia x8,w8] FLash fw + ROOT + unlock bootloader + flash kernel (for newbie)

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi kul, 3 Tháng một 2012.

1. ducthe134

ducthe134 SECafe Level 1

pm hỏi người bán đó xem unlock bl chưa nếu chưa thì xem nếu đủ điều kiện unlock bl thì chiến thôi bác sao phải xoắn nhỉ

2. tieuthieugia92hp

tieuthieugia92hp SECafe Level 1

flask tool toàn báo "you already used this device/version/branding for another bundle" là sao hả mấy bác
    dow bản mới rồi mà làm được 1 phát lại bị nt

3. tackebong

tackebong SECafe Level 1

E mới mua lại đc con x8 đang chạy ROM CM 7.1

E vô XDA tải bản ROM : http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1480404

e vào CWM chạy xong , full wipe thì máy hiện giờ chỉ đứng ở chữ sony thôi

cách chữa như thế nào , mọi người giúp em

4. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Bản ROM đó còn nữa đâu bạn? H dùng Flashtool lại firmware khác rồi up ROM Cook khác thôi, chắc Kernel ko tương thích với CM7 nên máy bạn bị treo ở logo rồi!

5. apk

apk V.I.P Member

3 cái ô phía tay phải bạn đổi tên cái cuối đi là gì cũng được vd secafe cũng ok rồi ấn okp cứ thế là flash thôi, lần sau làm lại thì lại đổi tên khác với mấy cái tên đã dùng trước đó chứ ko nhất thiết phải là vip như kul hd đâu

6. kamjkaze2010

kamjkaze2010 SECafe Level 1

bác oln không em hỏi tí. làm sao để cài font đuôi .zip qua recorevy nhỉ? có 2 mục 1 mục là install 1 mục là update thì vào cái nào ạ

7. apk

apk V.I.P Member

bạn chóiinsstall custom zip > choose zip from sdcard> chọn cái file font đuôi zip cần flash> ấn ok, chạy xong reboot máy > hưởng thành quả

---------- Post added at 22:40 ---------- Previous post was at 22:37 ----------

cần j phải hoi cho mệt bác. tải cái s1tool về chạy cái vèo là biết ngay mà

8. sonyx8hp

sonyx8hp SECafe Level 1

các bạn giúp mình mới..newbie :(..mình rôt bằng flashtool rồi..đến cái đoạn cuối cùng thì mà nó hiện cái bảng sau khi ấn back ấy..thì mình ấn nhầm vào back up..sau đó ngớ ra ấn vào restore :-s..chắc ko sao nhỉ? :|..sau đó nó hiện lên cái chữ hackdroi..lên đc bản 2.2.5...nhưng mà thẻ nhớ cứ báo bận...sim thẻ vẫn nhận nhưng mất hết dữ liệu :|..mình cắm vào máy để làm tiếp cái phần chuyển enable ấy thì nó ko hiện có ổ usb nữa..ko nhận thẻ nhớ :((((((((((((((..mình phải làm sao đây?..mà cũng ko biết unroot kiểu gì vì ko vào đc thẻ nhớ nữa :-ss

9. apk

apk V.I.P Member

sao bác làm loạn lên thế. may mà up rom chứ unlock mà làm như bác chắc đang ôm máy khóc rồi. bấy giờ tốt nhất là bác flash lại 2.1 theo hd của kul ở trang đầu cho ngon lành rồi làm j thì thì làm. khi đó máy bác sẽ như lúc mới mua chưa root riếc j hết.ok

10. mrdongvbhp

mrdongvbhp SECafe Level 1

Xin chào các bạn. MÌnh đang dùng sony W8 .Mình đang dùng bản rom gingerDX v28b cua doixanh.Phải nói là mọi thứ đều tuyệt cả. Mình muốn 1 bản Fix cho camera của bản Rom này. ai có cho xin link với. Thanks!

11. sl5x

sl5x SECafe Level 1

bản này good nhưng pin chuối quá. Tốn tiền mua cục pin galilio mà vẫn đuối nên mình đang up thử bản gingerkudo v4 với kernel ana v11 (hi may quá máy mình 11w22 nên unblock đc). Mà forum mình giờ anh em dùng máy xịn ko àh ko để ý em x8 cùi bắp nữa chắc phải mon men qua xda tìm bản mới thôi. May mà tiếng anh mình cũng đủ rị mọ
    :41:

nhắc đến em x8 mới nhớ qđ mua em này là ko sai lầm trước khi đi mua có đi xem em x10 mini nữa nhưng nó nhỏ quá xài chán lắm. Còn em x8 này 3" xài sướng hơn dù ai bảo camera kém hơn chứ mình thấy chụp hình chơi or lên 5s mua bán chụp 1 mp là ok rùi

nhân tiện anh em ai có kernel stock um lên share mình với phòng khi mún về lại rom stock

12. bimbimiutronggio

bimbimiutronggio SECafe Level 1

mua w8 được hơn 1 năm òy xài xước xước tí vỏ máy đã root h bán lại đc khoảng bn nhờ:( chắc đc khoảng 70% đey:( hức:((

13. ducthe134

ducthe134 SECafe Level 1

dc khoảng 1tr7 là cùng

14. bimbimiutronggio

bimbimiutronggio SECafe Level 1

bán luôn =.= khỏi lăn tăn == khổ nỗi sợ cóc ai mua =.=

15. anbum99

anbum99 SECafe Level 1

mình cắm cắp zô dợi hoài nó chỉ hiện dòng này à
    30/010/2012 06:10:07 - INFO - <- This level is successfully initialized
    sau đó mình check drive thì nó hiện dòng này
    30/010/2012 06:10:17 - INFO - USB\VID_0FCE&PID_2149\4659543030304E375942 : OK
    30/010/2012 06:10:17 - ERROR - USB\VID_0FCE&PID_2149&MI_00\6&27DC2CFE&0&0000 : Driver Error
    30/010/2012 06:10:17 - INFO - USB\VID_0FCE&PID_2149&MI_01\6&27DC2CFE&0&0001 : OK.
    mình đã chọn gỡ rối úb va pc companion đã nhận ra x8.
    cho mình hỏi máy bị sao vậy, mình đang định rốt máy.
    P/S: mình mới bảo hành máy về người ta nói là thay main

16. chagekuter

chagekuter Thiên Thần Sa Đọa

Kích chuột phải vào Flash tool chọn Run as Admin... bạn nhé!

17. hoatk09

hoatk09 SECafe Level 1

Anh em oi, cuu mih voi, con sony w8 cua mih lam xog cac huog dan như của chủ thớt. Ko pit sai ở bước nào mà jo máy ko nhận sim nữa. Có ai có cách sữa ko

18. vuvantuan59

vuvantuan59 SECafe Level 1

h Unlock bootloader
    cho Sony X8?
    máy mình đang
    chạy 2.3.7
    vào recovery
    ok .(tắt nguồn
    và ấn giữ phím
    back )
    thấy mấy máy
    khác khởi động
    lên thì hiện chữ
    logo sony rồi
    biểu tượng
    CM7. còn máy
    mình khi boot
    thì thấy logo
    xda xong rồi
    mới lên logo
    cm7 .
    mình hỏi máy
    mình unlock
    bootloader chưa
    để mình flash
    kernel bằng
    flashtook
    để kt máy đã
    unlock
    bootloader bằng
    cách nào nhỉ .
    đã dùng htc
    moto samsung
    chẳng con nào
    lằng nhằng như
    con này
    thanks .

19. hoatk09

hoatk09 SECafe Level 1

Anh em oi, cuu mih voi, con sony w8 cua mih lam xog cac huog dan như của chủ thớt. Ko pit sai ở bước nào mà jo máy ko nhận sim nữa. Có ai có cách sữa ko

20. nguoimoi1981

nguoimoi1981 SECafe Level 1

Em đã làm như chu thớt ok rồi, root xong rồi, cài xrecoverty rồi, up rom "GingerKC-v06-shakira" xong khởi động máy tới chữ Sony E.. rồi đơ đó luôn, em dùng flasstool chạy lại không đượng vĩ ko mở máy được, có c1ch nào khắc phục, chủ thớt help mình với thank.....!