HỎI ĐÁP Làm cách nào phân biệt được tai nghe zin và lô?

Thảo luận trong 'Thảo luận phụ kiện' bắt đầu bởi hoangbkit, 19 Tháng mười một 2011.

1. alongvnsg

alongvnsg SECafe Level 2

tai lô nghe chất âm biết liền ,với ;lại cầm sợi dây bác sẽ cảm nhận dc lô hay zin ngay thui mà,nhìn chi tiết cũng phân biệt dc nữa ,nói chung bác mới chơi thì cũng ko thể chỉ bác biết hết dc.chơi nhiều mới có kinh nghiệm bác à

2. tadavico

tadavico SECafe Level 4

Cái này phụ thuộc vào kinh nghiệm nhiều lắm, bạn xài nhiều thì chỉ cần cầm lên là cảm nhận được ngay. Và quan trọng nhất là nghe thử, bạn để ý tai nghe lô chất âm rất tệ, nhất là bass

3. thaphuongforever

thaphuongforever SECafe Level 1

bây giờ HPM 64 các bạn mua ngoài hầu như ko có hàng Zin theo máy nữa đâu. Cả K002 hay shoptiachop bán mới 100% mình đều thấy là hàng linh kiện tốt như nhau thôi. Nhưng mua hàng ở mấy chỗ này xài tốt. Vì mình mua của cả hai nơi rồi, nghe hay nhưng vẫn ko bằng cái HPM64 theo máy mình có trc đây, BASS dây zin tốt hơn, âm thanh cũng to hơn, giờ mình vẫn còn xài, nghe hay lắm nhưng tiếc là dây bị rách một tí.
    HPM 64 zin theo máy của mình dây rất mềm và dính, dây phần trên tai nghe to hơn dây 2 tai nghe mà mình đã mua ở choptiachop va K002. Rồi Logo Sony cũng có khác biệt nữa. Nói hơi dài dòng. Nhưng nếu cần mua thì mình nghĩ mua ở K002 hay shoptiachop gì cũng đều ok. mua trong TGDD cũng z ah! ko có zin 100% theo máy đâu.

4. gác_kiếm

gác_kiếm SECafe Level 1

không sợ nó rè hay die 1 bên hả bác :D

5. kaitoukid93

kaitoukid93 SECafe Level 1

chữ in phải rõ nét là điều đầu tiên.không gờ nhựa.nước sơn không quá sặc sỡ.dây sờ cảm giác bền.ai hay cắn dây điện sẽ rõ...còn nếu vẫn là fake thì tui sẵn sàng mua nếu đầy đủ đặc điểm trên

6. dbt123

dbt123 SECafe Level 1

cứ mua loại chính hãng dùng hết đời là sẽ biết sự khác biệt

7. chagekuter

chagekuter Thiên Thần Sa Đọa

Hàng chính hãng và hàng zin theo máy thì sợi dây nó mềm mại lắm, và rất khó bị phai màu.

8. pinos

pinos SECafe Level 1

Chưa nghe hì cũng khó phân biệt quá

9. andyroodick

andyroodick SECafe Level 1

hàng chính hãng 290k mà quất đi bác

10. khanhduyle13.12

khanhduyle13.12 SECafe Level 1

Mua chổ uy tín, có bh chính hảng hẳn hoi là đc àh bạn.
    Mình tậu cái tai nghe chống ồn của sony 1tr1, nghe cực êm luôn....

11. nguyenmanhhung2014

nguyenmanhhung2014 SECafe Level 1

Mình thấy tốt nhất là cứ gắn vào và test sản phẩm. Nhưng lưu ý là đúng tai nghe, đúng dòng nhé. Vì có 1 số máy kén tai nghe, dù có là tai nghe xịn gắn vào cũng như lô
    -----------------------
    bếp điện từ

12. dinhgiapit

dinhgiapit SECafe Level 1

Tai nghe xịn nghe lúc nào chẳng chất hơn

13. buidoimiennui

buidoimiennui SECafe Level 1

Tai lô nghe ko có bass nhé,, tai zin nghe đầy đủ hơn :D

14. Lachongtech

Lachongtech SECafe Level 1

MÌNH CŨNG ĐANG PHÂN VÂN GIỮA 2 DÒNG NÀY

15. Nhatcuongmobile

Nhatcuongmobile SECafe Level 1

Nếu bạn chưa xài tai nghe zin bao giờ thì cũng hơi khó, chứ nếu xài rồi thì nhận biết đơn gian thôi, tai nghe zin khi nghe cảm giác rất êm tai, nghe âm thanh sống động, cảm giác như mình nghe loa có trống vậy, còn tai nghe lô nghe một thòi gian sẽ thấy rất đau tai, âm thanh k sống động

16. TTMSSG_Nguyenkim

TTMSSG_Nguyenkim SECafe Level 1

Mỗi hãng hay mỗi model sẽ có những hình dáng đặc thù chưa chắc đã giống nhau, nên ta chỉ có thể phân biệt qua chất lượng âm thanh, test thử trực tiếp luôn!