HỎI ĐÁP Làm cách nào phân biệt được tai nghe zin và lô?

Thảo luận trong 'Thảo luận phụ kiện' bắt đầu bởi hoangbkit, 19 Tháng mười một 2011.

1. beiuanh613

beiuanh613 SECafe Level 2

nếu bên trong thì dựa vào kinh nghiệm của cái lỗ tai thôi.còn bên ngoài thì theo e cảm nhận(chỉ 1 số tai nghe thôi) khi cầm sợi dây lên có cảm giác mềm mại và nhám nhám nhưng rất mịn.đó là kinh nghiệm cá nhân

2. K002.net

K002.net SECafe Level 2

ko đau vì quá đau
    K002 bán zin theo máy, đủ màu giá 170k, đang có chương trình sale off còn 100k kìa bạn!

3. minhabcd

minhabcd SECafe Level 1

nge nhiều thì biết, hix h cũng hok biết chỉ sao, thật giả lẫn lộn..

4. cuongmin

cuongmin SECafe Level 1

KN cho thấy tai nghe lô không sắc sảo bằng tai Zin. có loại nhìn zô thấy nhựa thừa ra ah

5. baoty

baoty SECafe Level 6

tai lô, tai fake xem ngoại hình, cộng nghe thử chất âm là biết liền, còn tai zin linh kiện mới khó phân biệt, ai bán loại này cũng bảo zin tháo máy....haizzzzz

6. royal

royal SECafe Level 2

bạn ơi cho mình hỏi cái chương trình sale off từ ngày nào đến ngày nào thế?
    mình xem trên K002 có cái nào 100k đâu?

7. bqlovely

bqlovely SECafe Level 2

Hpm70 theo W705 của em ko biết có phải lô ko, đoạn cao su đầu 3.5 có hơi thừa 1 tí cao su, nhưng đeo vào nghe thì thôi rồi....tai fake mà nghe thế này thì e toàn mua tai fake nghe, đập ầm ầm, max ko rè tí nào luôn...

8. tadavico

tadavico SECafe Level 4

Nói chung phải nghe thử là chắc ăn nhất, tai lô nghe dở lắm, đã nghe tai xịn thì nghe tai lô sẽ phân biệt được ngay

9. banhnuong100316

banhnuong100316 SECafe Level 1

:59::59::59:
    Này thì 30 char

10. hienthanhduong

hienthanhduong SECafe Level 1

fake mà như xịn thì cần gì phân biệt. mà nếu ko phân biệt được thì fake bằng xịn rồi. chém tí :D

11. hphong

hphong SECafe Level 1

Các bác cho em hỏi tai nghe ở TGDD có đáng tin tưởng ko ạ? Có ý mua HPM-85 nhưng cứ sợ phải hàng lô.

12. nobitalt

nobitalt SECafe Level 4

nếu xài qua tai zin và cầm qua tai lô bạn sẽ nhận ra rất dễ dàng, và nếu ko phần biệt dc lúc mua sau khoảng hai ba lần mua nhầm đảm bảo bạn sẽ ít mua nhầm hàng fake lần nữa.
    thường thì mua tai nghe mình hay dựa vào mấy đặc điểm sau:
    + chất liệu/ built quality: nhựa sờ vào là thấy khác ngay, cảm giác hơi nhám.dây có cảm giác đàn hồi, ko rối, phần tai chắc chắc
    + logo, nhãn: in rõ đẹp,

13. muopthui

muopthui Banned

up cho bạn. Chúc bạn ngày mới tốt lành

14. phtanh

phtanh SECafe Level 1

Hàng zin có hai đặc điểm:
    1/ Dùng tay vuốt dây thấy mềm và có độ nhám (nhiều tai dây zin có kích thước nhỉnh hơn tai lô).

2/ Cắm tai nghe vài điện thoại. Gọi 900 (hoặc gọi số bất kỳ). Thổi hơi vào micro tiếng nghe ở rất to, rõ.

Nếu hàng lô sẽ không có các đặc điểm trên.

royal thích bài này.
  15. seonhatnghe

seonhatnghe SECafe Level 1

16. bincp

bincp SECafe Level 1

Muốn mua được tai ngon thì nên mua ở các bác có uy tín trên diễn đàn này, hoặc chịu khó test cẩn thận tí là ok mà.

17. tadavico

tadavico SECafe Level 4

Nếu có kinh nghiệm thì chỉ cần nghe thử là biết

18. sinh7890

sinh7890 SECafe Level 2

nhưng có khi xịn và lô nghe như nhau,chỉ cần nhìn sơ bề ngoài kỹ 1 tý là nhận biết được ngay

19. with224

with224 Banned

mình rất ngu ngơ mấy cái này. zin với lo là gì thế?

20. tomst1993

tomst1993 V.I.P Member

là thiệt và giả đó.................