HỎI ĐÁP Hỏi ae xíu về em vivaz pro

Thảo luận trong 'THẢO LUẬN SYMBIAN 60 5TH' bắt đầu bởi liveforlovet, 27 Tháng chín 2011.

1. liveforlovet

liveforlovet SECafe Level 4

1. Mình tháo pin lắm lại thì ngày giờ nó về zero luôn, lắm lúc tắt máy mà quên bật lại, thời gian cũng bị lùi.

Có phải do cmos nhỉ? Hay là máy nào cũng thế?

2. Chế độ ngôn ngữ viết Tiếng Việt mình không biết làm sao để sửa lỗi này: cứ gõ "as" thì nó ra là "aá"; gõ "chesm" thì nó ra "cheém".
    Thành ra không tài nào gõ tiếng việt được ngon lành cả, chẳng nhẽ viết xong lại quay về xoá bỏ 1 kí tự, hic

AE giải đáp giùm nha

2. yarkken

yarkken SECafe Level 1

1. bạn tháo pin quá 5s thì máy tự reset lại giờ mặc định đc cài đặt lúc xuất xưởng là đúng rồi.

2. máy mình hàng Can xách về nên xài tiếng Anh, k có bộ gõ TV... tính cài mà chưa hack máy nên k cài đc, bạn xài bộ gõ mặc định lúc mua máy ?

3. kaitokid12

kaitokid12 SECafe Level 2

cái đó là pin trong main máy hỏng rồi mới reset lại ngày giở, chứ bt tháo pin ra nó vẫn có giờ bt

4. liveforlovet

liveforlovet SECafe Level 4

Máy mình có sẵn ngôn ngữ viết TV rồi, đã hack. Có soft nào cài viết kiểu TELEX ko bạn nhỉ

nghe nói Cmos hỏng thì bị kiểu này, nhưgn có chắc chắn với Vivaz pro ko bạn?

5. kv12345

kv12345 SECafe Level 1

theo mình bít là đúg rồi đoá bạn ơi, đt cũng giống pc ah, có cục pin Cmos, hết pin hoac hư thì sẽ ko đếm đc tg khi bạn tháo pin ra, vì có j nuôi đâu mà máy nó đếm h đc

6. choikaku

choikaku SECafe Level 1

nói chung là pin yếu. nghe gọi kém..................................

7. chimtoet

chimtoet SECafe Level 1

cho mình hỏi là làm thế nào để lấy lại bộ nhớ trong của máy vậy. Chẳng biết sao nó cứ giảm dần thôi à. Nhất là khi xem TV í!

8. haolong

haolong SECafe Level 1

Re: cho mình hỏi tí về em vivaz pro

Bác nào xài em vivaz pro rồi cho mình hỏi cái nhá!! :-/
    1. không biết con này có flash player không?? nếu có thì flash mấy chấm.
    2. Dung lương quay video HD của máy là bao nhiêu MB/1 phút.
    3. Cam cùa nó vs viavz thì cam nào tốt hơn.
    4. trình phát nhạc của máy ra sao???
    mình chỉ hỏi vậy thôi tks mấy bác trước.

9. tuanthanh258

tuanthanh258 SECafe Level 1

loa dam thoai be xiu ah.hjx..co cach nao khac phuc cho e no khog may meng uj???

10. 3lanh99

3lanh99 SECafe Level 4

Re: cho mình hỏi tí về em vivaz pro

1. có lite fash. nhưng load web lâu lắm ( symbian mừ ). nên cũng k dùng tới. chỉ dùng để xem video flv :|
    2. 40M
    3. viaz tốt hơn. vivaz pro bị ngã vàng
    4. đơn giản. k màu mè :D

11. minhtuan7610

minhtuan7610 SECafe Level 1

Vivaz pro xài v5 nên nó chạy lù đù quá. Nhìn ngoại hình nó đẹp vài mà lại chạy sym. Sao nó ko chạy androi chứ. Buồn ghê

12. bwfc1874

bwfc1874 SECafe Level 2

Vivaz ngon hơn Vivaz Pro