Hướng dẫn hack tiền hack đủ thứ ở game Java

Thảo luận trong 'Trò chơi Java' bắt đầu bởi songoten28, 30 Tháng tám 2011.

1. songoten28

songoten28 SECafe Level 4

Điều đầu tiên mình xin nói với tất cả các bạn về công tác chuẩn bị đạo cụ:
    ( lưu ý hình ảnh chỉ minh hoạ cho sản phẩm)
    1. Chiếc PC ( tất nhiên :)) diều này sẽ đc thực hiện hoàn toàn trên PC, ai ko có PC xin mời đến Hoàn Long hoặc Phong Vũ)
    2. KEmulator Lite 0.9.8 ( Giả lập Đt ngay trên PC của bạn) .... ứng dụng này chỉ chạy đc trên môi trường Java SE Runtime Environment Máy tính của mình đang dùng “jre-6u23-windows-i586.exe “...
    3. Chương trình Hack Cheat Engine hoặc Art Money ....
    4. 1 game nho nhỏ nào đó. Ở đây chúng ta cùng nhau bắn Tankzors v6
    5. File linh tinh RMSBackup.class
    http://www.mediafire.com/?nlkz0gn0jjm

Trước khi tiến hành công việc này mình xin nói với bạn 2 điều:

1.Đừng bao hack khi chưa từng cố gắng chơi để phá đảo game này. Bởi vì việc phá đảo game quá dễ dàng khiến bạn ko hứng thú game nữa.
    Mình ko bao h hack trước khi chưa phá đảo

2. Đừng bao giờ tin vào điều 1 :)))

Mình sẽ giải thích sơ qua nguyên tắc hoạt động của chương trình Cheat Engine hoặc Art Money

Mỗi khi Windows chạy 1 game bất kỳ nó sẽ nạp trên RAM toàn bộ thông số của game như Lv, Exp, Máu, Mana, Giá tiền .... Nó sẽ nạp ngẫu nhiên các địa chỉ chứa thông số đó trên RAM vì là ngẫu nhiên nên đừng bao h thắc mắc địa chỉ của mình lại khác của các bạn khi làm. Các chương trình Cheat hoặc Art trên nó đọc bộ nhớ Ram này và tiến hành cho phép chúng ta sửa nó...

Ban đầu
    1.ta chạy tankzor bằng chương trình “số 2” (KEmulator Lite 0.9.8). Bạn đăng ký key trong đó luôn đỡ phải mất công đăng ký lại trong điện thoại

Tiếp theo chạy chương trình Hack : Máy mình xài Cheat và chọn tankz như trong hình

2.Bạn vào game luôn nha. Ở trong game ta thấy ta chỉ có 30 $. Ít qué
    Ta gõ 30 vào như hình và tiến hành lần quét thứ 1. Mình biết giá trị này chỉ ở những ô nhớ 4 byte ( value type: 4 bytes) nên mình ko chuyển qua ô nhớ khác. Nếu bạn ko biết những giá trị khác thì bạn nên chọn là ALL
    [​IMG] http://up.anhso.net

Tiếp theo ta cần thay đổi số tiền này sang 1 số khác ( giá trị khác) để ta quét tiếp : 1 là bạn giết tank địch 2 là vào workshop để mua vàng bằng tin nhắn. Ở đây mình vào workshop ( Ấn F1 rồi chọn workshop)

Lần này mình mua 400 coin bằng tin nhắn giả do số 2 tạo ra. Giá trị sẽ tăng lên 430 coin ta thay số 430 và quét như trong hình ta sẽ có đc 1 giá trị duy nhất, Ta click đúp nó chuyển giá trị 430 đó xuông.
    Ta tiến hành thay giá trị bất kỳ mà ta thích “tớ rất thích giá vàng” là 45.999.999.
    Bạn tréo vào ô đóng băng FROZEN
    Bạn ko thấy sô thay đổi gì ( đương nhiên) Nhưng bạn qua màn hình game vào game continous game thì sẽ thấy kết quả
    Bạn vào lại cửa hàng mua sạch những gì bạn muốn ở trog đó
    Tiếp tục với Star, làm tương tự nhưng đối với star sẽ có 2 hoặc 3 giá trị và bạn sửa cả 3 giá trị đó. Đừng lo về địa chỉ Adress khác với mình. Hãy nhớ rằng RAM là RAM là bộ nhớ truy xuất ngẫu nhiên tạm thời. Và bạn sẽ đc như kết quá...

( Lưu ý số bạn hack quá cao dễ bị Crash game bởi vì tùy theo biến mà họ chọn vd: như kiểu biến int giá trị từ (-255 , 255) quá số đó là lỗi game ngay lập tức.) Suy nghĩ kỹ nhé. Họ chọn kiểu biến nhỏ nhỏ để giảm dung lượng game đó

3. Bắt đầu lưu file save đó ra ngoài
    Qua đọc bài viết này nhưng đến bước thứ 2
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=9740
    đoạn chèn MIDlet-?: XXX Backup,, RMSBackup thì ko làm giống tác giả
    Ta chèn như thế này
    Sửa Midlet-1 ở trong file thành Midlet-2

MIDlet-2: Tankzors Pro,/icon.png,tanksMidlet
    MIDlet-1: Tankzors Pro Backup,, RMSBackup
    Rồi save lại

4. Chạy "số 2" mở game tankzors nó sẽ hiện ra bảng này . Thực hiện y trong hình
    Xong nó sẽ ra 1 file tên là KEmulator Lite 0.9.8\file\root\Tankzors Pro.rms

Đó là file save của nó: với số tiền chỉ mình bạn biết. Bạn chỉnh sửa lại
    MIDlet-1: Tankzors Pro,/icon.png,tanksMidlet
    MIDlet-2: Tankzors Pro Backup,, RMSBackup

Chép file tankzork và file *.rms ở trên vào đt luôn nha

Vào đt chạy Chương trình Tankzor sau đó vào cái Tankzor Backup
    mở ra và chọn Menu> Restore ( tìm đường dẫn file backup Tankzors Pro.rms lúc nãy)
    sau đó thoát ứng dụng và vào game bình thường.

Bài viết đc thực hiện , chỉnh sửa copyright by songoten28. Tính đến thời điểm này Trên google ko có đâu
    Tận hương

Chư ký của tôi
    [​IMG][​IMG]

2. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf SECafe Level 4

Công phu quá. Thế còn những game như Ninja School hay những game đại loại thỳ có làm như trên đc ko?
    Cho em hỏi luôn là mấy lá bài magic đó bác làm làm sao vậy? :D

toro thích bài này.
  3. wildtigon

wildtigon SECafe Level 2

Vậy mới bik cr@ck 1 game lâu cỡ nào. Thanks bác nha, chịu khó wá

toro thích bài này.
  4. songoten28

Ninja School làm đc tốt. mấy lá bài magic đó là chữ ký của mình đó bạn

@: cr@ck game thật ra cũng ko khó và cũng ko lâu nếu bạn biết rành về lập trình java, tất nhiên cũng có tool tự động cr@ck dành cho người ko biết code java đó bạn. Nhưng vì nó theo ngôn ngữ lập trình nên vài soft bẫy nó, tức là ko thể cr@k đc đó... Nhưng mà đa số nó cr@ck rất tốt. Nó chỉ mất 4s để crak xong 1 soft.
    Để hôm nào mát trời mình post hướng dẫn crak java bằng sòft cho các bạn. Chuws cr@ck bằng tay thì sợ lâu và ko dễ thực hiện. Thông báo trước soft này chạy trên dtdd nên crck ngay trên đó

camdaibay93, Kanzz.Elf, toro1 người khác thích bài này.
  5. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Bài viết khá hay và hướng dẫn cụ thể, mình hy vọng bạn sẽ sớm post hướng dẫn 1 bài về cra8ck bằng java, mình cũng biết sơ sơ về ngôn ngữ này :D

6. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf SECafe Level 4

Biết là chữ kí rồi nhưng mà cho hỏi bạn lấy web nào để ghép hình này vô làm sao đó mà. ^^

7. songoten28

lên nhịn cười.com để tìm nhé

Kanzz.Elf thích bài này.
  8. thangcutcut

thangcutcut SECafe Level 1

Bác ơi cho em hỏi sau khi backup xong file .rms ở đâu vậy

9. songoten28

Ở KEmulator Lite 0.9.8\file\root\Tankzors Pro.rms

10. nybm2nt

nybm2nt SECafe Level 1

tk đã share sẽ cố làm :D:D

11. nguoidaukho2099

nguoidaukho2099 SECafe Level 1

tk nhiều bik thêm 1 món mới

12. sonluyen

sonluyen SECafe Level 1

hix.vậy có ai ..... nhận *****ed game dùm em hk zạ =.=! thk game robo 3 mà tìm wài cũng hong cóa >.<

13. vista209

vista209 SECafe Level 1

sao mình lam như bạn nói mà sao minhw restore nó ko dc là sao vậy bạn.

14. songoten28

Restore ko được là do bạn ko ghi rõ đường dẫn cho game . Nếu bạn vẫn ko làm được thì bạn giao cho mình file jar cho mình. Để mình xem thử

15. VanKhanhNGUYEN

VanKhanhNGUYEN SECafe Level 1

KE mulater của mình khi chạy java có rms beck up thì chạy luôn game chứ ko cho chọn đâu???
    phải làm sao bây h?

16. vista209

vista209 SECafe Level 1

mình dẫn đúng luôn đó,nhưng nó ko dc,copy vào trong thẻ nhớ ko cho do folder nào thì để mặc định là /e:/tên game.rms đúng ko,thế mà ko dc,máy mình là C3-00

17. kiponline2001

kiponline2001 SECafe Level 1

bạn ơi mình đã làm xong và copy vào máy dt cài đặt thì bị lỗi 'ứng dụng bị lỗi kô cài được'

18. taobidown

taobidown SECafe Level 1

bài viết hay quá nhưng đọc đến giữa chừng lại không hiểu....link ảnh die hết rồi thành ra đọc rất khó hiểu....(cái chỗ làm như hình ak, hình đâu mà làm bi h?)
    up lại hình nha, thanks bạn nhìu vì bài viết quá tuyệt!

19. songoten28

Mình sẽ up repair ảnh sau.

taobidown thích bài này.
  20. taobidown

taobidown SECafe Level 1

oh, thế cảm ơn bạn lắm, mà up phiền không? mình chỉ muốn hỏi bạn chỗ tạo file rms thui, chỉnh file midlet xong, vào game nó hiện ra RmsBack up, chỗ đường dẫn thì điền như thế nào, bạn giúp mình với, thanks bạn nhìu nghen! chỗ bước 4 đó bạn!
    mình đang cần gấp, mong hồi âm của bạn sớm nha!