[ROM-2.3.7] GingerDX | v022 | 16-01-12

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi doixanh, 28 Tháng bảy 2011.

1. ccandcd

ccandcd SECafe Level 1

E xin lỗi trước khi hỏi các bác,hi, e mới mua con x8 được 1 tuần, mò mẫm mãi mới root được máy với cài được Xrecovery bằng plash tool. e chỉ biết root máy làm gì thôi còn cái kia e chịu. giờ e muốn nâng nên 2.2 mà ko biết làm thế nào, cũng đọc mấy diễn đàn rùi nhưng ko thấy bác nào hướng dẫn cài, chỉ hướng dẫn cái rom down về thôi, giờ bác nào hướng dẫn e cài cái rom được ko ạ, với cho e xin cái rom dùng đa điểm mượt chút cho x8 được ko ạ, thanks các pro nhiều ạ, các bác giúp e nhanh cái

2. ducthe134

ducthe134 SECafe Level 1

giờ có CM10 4.1.1 rồi 2.2 làm ji nữa rom thì nhiều lắm bạn muốn up rom thì trc hết phải unlock bl trc sau đó flash kener rồi mới up dc rom hoặc là dùng rom cho stock kener cũng dc

3. HerySean195

HerySean195 SECafe Level 1

Cho mình hỏi là h Ginger Dx nóra v028 rùi mà mình xài con X8 :p , mấy bạn thấy con X8 nó có chịu nổi v028 ko zậy? :\

4. ducthe134

ducthe134 SECafe Level 1

nó giành cho x8 và w8 mà sao lại ko dc chứ cứ flash đúng kener là ok

5. ccandcd

ccandcd SECafe Level 1

Bác giúp thì giúp cho chót cái ạ, hì,e không hiểu unlock và flash cho lắm, bác có thể cho e xin đường link được ko ạ. mà cách thứ 2 của bác là dùng rom cho stock kener là gì vậy ạ
    :40::40:

6. ducthe134

ducthe134 SECafe Level 1

có nghĩa là rot máy xong cài xre rồi dow rom về là up thôi ko cần phải unlock bl

---------- Post added at 22:13 ---------- Previous post was at 22:11 ----------

tìm ở topic có nhiều rom cho stock kener mà còn unlock thì bạn tìm ở bài của bắc kul hay lethehiep đó

7. apk

apk V.I.P Member

của bạn đây nhé: http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=68740. đầy đủ cả rồi.quan trọng là đọc kĩ hd trước khi sử dụng, lúc đầu cũng hơi run vì các bạn làm lần đầu vì sợ chết máy nhưng ko lo đâu bạn ạ.

8. rkorandy

rkorandy SECafe Level 1

file addon thi như die rồi,e ko tải dc......có ai dung stock rom 2.3 nao ổn định nhất gợi y e đi:)

9. kingltt

kingltt SECafe Level 1

Sao mình flash ROM v028 thì hay bị reboot, cài mấy app cần quyền root thì ko đc
    Ai giúp mình với

10. dinhtu1993

dinhtu1993 SECafe Level 1

ai cho xin link dowloand bản v022 với mình không tải đc. link MF càng tốt

---------- Post added at 17:01 ---------- Previous post was at 15:22 ----------

hix e dổi tên thành updata.zip rồi chạy xong giờ nó đứng hình ờ Sony ericsson không chụi chạy. dùng falshtool cũng không đc

11. lyhoangvt

lyhoangvt SECafe Level 1

down luôn v29 luôn chứ v22 làm gì nữa hả bạn :)

12. dinhtu1993

ban cho minh hoi doi ten room thanh updata.zip rui chay dung k.minh chay 3 lan roi deu loi fw. sorry on bang mobi

13. lyhoangvt

lyhoangvt SECafe Level 1

CHọn ROM đúng với kernel , bản ROM dx có thể dùng được với stock kernel

1. Down ROM về rồi để trong thẻ (không cần đổi thành update.zip gì hết )
    2. Mở CWM lên
    3. Wipe Data ( = full wipe)
    4. Flash the ROM.
    5. Wipe Data
    6. Ẹnoy

+ Chú ý nếu ko full wipe sẽ bị đơ màn hình ở chữ Sony Ericsson !

14. rkorandy

rkorandy SECafe Level 1

bạn cho mình hỏi rom nào của dx cái cpu mặc định lúc nào củng là 300mhz hả....mình vào setting coi thấy vậy hoài + máy hay chạy chậm nên thắc mắc.....

15. dinhtu1993

[​IMG] chọn dòng nào bạn ơi

16. kemsiren

kemsiren SECafe Level 1

mình đang dùng rom gingerdx v028b thì thấy ok nhưng khi update lên v029 thì sau khi reboot máy bị treo luôn ở chữ sony erricson, có bít tại sao ko

17. dinhtu1993

18. lyhoangvt

lyhoangvt SECafe Level 1

cái đó là Xrecovery rồi , bản Rom v29 cài bằng CWM bạn àh. Bạn cài CWM rồi làm các bước như trên nhé !

19. dinhtu1993

cho mình xin luôn cái CWM cho e x8 nha.thank bạn

20. vexehoanglong

vexehoanglong SECafe Level 1

bài viết rất có ích với mình. cám ơn bạn.