hỏi về màn hình cảm ứng của Satio

Thảo luận trong 'THẢO LUẬN SYMBIAN 60 5TH' bắt đầu bởi ngocan252, 30 Tháng sáu 2011.

1. ngocan252

ngocan252 SECafe Level 1

dạo quanh các diễn đàn thì thấy có nhiều bạn cũng bị giống mình:
    tình hình là kon Satio của mình, cái màn hình cảm ứng ở ngay chỗ góc phải bên dưới bị khìn, nó cứ bị chạm chỗ đó hoài, còn các điểm khác thì không thể nào "cảm thấy" gì được, chỉ còn dùng phím cứng được thui.
    Pro nào help dùm với...:-S

2. kedondoc

kedondoc SECafe Level 1

:)) có thể là do va đập hay sao ấy nó bị tình trạng đó thì bạn dùng móng tay đè vào mép màn hình bên phải và đầy hướng lên trên dùng lực hơi mạnh thôi sau đó thử lại xem nhé. Mình bị rớt từ lầu 2 xuống vài lần nó cũng bị như thế nên làm cách ấy thì vẫn sài lại bt

3. bjtip

bjtip SECafe Level 4

- Chỗ bị chạm bạn có thấy vết dầu nằm giữa không?
    - Nếu có thì khi bạn ấn gần chỗ đó hoặc ấn mạnh chỗ khác thì vết dầu có bị loang ra không?
    - Nếu đúng vậy thì điểm có vết dầu bị lỗi. Nguyên nhân lỗi là do chỗ này bị tác động mạnh làm cho biến dạng miếng cảm ứng dẫn tới xuất hiện vết dầu.
    - Nếu nhẹ thì sẽ có cách chữa như sau: Tháo máy, lấy vỏ mặt truớt có cảm dính liền trên vỏ, nhớ là lột miếng dáng cảm ứng khi ra tiệm dán nha. Sau đó dùng mấy sấy hơ điều toàn bộ miếng cảm ứng (dĩ nhiên là còn dính trên vỏ) cho tới khi vết dầu đó mất, vì miếng cảm ứng đã co giản lại như cũ khi gặp nhiệt. Lúc này ráp vô và test, thành công thì đi dán lại miếng cảm ứng.

- Mình đã áp dụng cách này thành công khi mua Satio cũ, biết là cảm ứng có vấn đề, mình nghĩ mua về sẽ thay cảm ứng, nhưng sau đó thấy cảm ứng zin mắc quá nên mày mò và gặp hên.

4. trungdungk85

trungdungk85 V.I.P Member

cảm ứng die rồi bạn àh, thay đi ko còn cách nào khác đâu :D

5. bjtip

bjtip SECafe Level 4

tui bị 1 cái rồi, sau đó về nhà cho máy nằm nghĩ, 2 tháng sau quyết định thay cảm ứng, nhưng trước khi đi thay thì thử dùng máy sáy làm thử thì hết luôn. Máy bị hư có đưa cho bác coi rồi đó.

6. mckenzise

mckenzise SECafe Level 2

Mình cũng mới lượm e satio và bị giống như bạn vậy .

Rồi mình cài Xplore , vào các thư mục như ( system , resource ... ) thấy rất nhiều file chiếm dụng bộ nhớ máy , mình del hết . Máy nhẹ hơn nhiều và cảm ứng hoạt động lại bình thường .

Đa phần máy có HĐH là vậy đó , bộ nhớ bị chiếm dụng nhiều là máy nặng liền , máy có cảm ứng thì càng ì ạch nữa .

Hoặc bạn reset lại máy thử xem sao rồi hãy tính tiếp .

7. luctuyetki

luctuyetki SECafe Level 1

cái này mình cũng bị này ức chế lắm lâu lâu cảm ứng lại ko bấm được,bấm chỗ nào nó cũng hiện ra góc trái màn hình,để tầm 1 phút lại hết,tháo thẻ nhớ ra thì cũng hết,hix ai biết cách khắc phục ko zay

8. lx150

lx150 SECafe Level 2

chắc cảm ứng lâu ngay bj chai rồi..die rồi...chia buồn cug bro

9. ventoan1992

ventoan1992 SECafe Level 4

từng bị rớt 1 lần và kết quả như bác chủ thớt, chia bùn

10. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf SECafe Level 4

Con Satio lắm bệnh về cảm ứng nhỉ, bữa giờ thấy nhiều bác kêu cái màn cảm ứng lắm rồi.

11. ventoan1992

ventoan1992 SECafe Level 4

hình như va đập mạnh mới bệnh thui, chứ xài kĩ chắc ko đến nỗi nào

12. sefanboy

sefanboy SECafe Level 2

Chí lý ,máy mình mua lại hàng xách tay,tính đến nay là máy đã dùng được 15 tháng, cảm ứng vẫn bình thường,không bị lỗi.Có 1 lần mình bị rơi khoảng cách tầm 1,5m may là em nó vẫn bình thường ^^ ...
    Tuy nhiên là hiện tượng bị đầy bộ nhớ không rõ nguyên do vẫn chưa khắc phục được ,tầm 1 tháng phải reset máy 1 lần . :D

13. chagekuter

chagekuter Thiên Thần Sa Đọa

Xài cẩn thận thì đâu có vấn đề gì đâu, các máy cảm ứng không cẩn rơi là hư màn hình chứ còn gì nữa. Cứ như W950i của mình đang xài, mấy năm rồi, thằng cún ở nhà làm rớt tung cả nắp anten mà chưa sao ^^,,,,

14. daohuuke

daohuuke Banned

bác chủ up mấy tấm hình của em satio lên đi. Nghe danh em này chụp 12. mà chưa tận mắt bao giờ. Tiện thể bác cho em hỏi 1 tấm hình full của con này có dung lượng khoảng bao nhiu Mb? thank

15. chagekuter

Bạn hỏi hình Satio hay hình Satio chụp? Để Full chắc khoảng gần 2Mb 1 tấm đó, kích thước 4000x3000

16. daohuuke

daohuuke Banned

tất nhiên là em muốn xem ảnh chụp bằng e Satio. bác có thì up lên vài tấm để khẳng định đẳng cấp Sony.;))

17. luctuyetki

luctuyetki SECafe Level 1

hình cho bac này chụp ở trường

18. mckenzise

mckenzise SECafe Level 2

Bồ tèo ơi lần sau post hình thì nhớ resize ảnh nha .

19. chagekuter

Post đại 1 cái, mình chụp hơi xấu ^^

o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~o|\~

20. Amerial

Amerial V.I.P Member

Có topic ảnh dành cho Satio đó...... Sao post tùm lum ảnh vào đây vậy. Àh, cho m hỏi, thao tác trong camera của Satio chậm lắm đúng ko?