Nhận hướng dẫn A>Z cách nâng cấp và thiết lập bên trong X10 Mini/Mini Pro

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi quangnhut123, 10 Tháng sáu 2011.

1. khoa20072008

khoa20072008 SECafe Level 2

rom 2.3 là chạy đc flash web ak?

2. nttrung35

nttrung35 SECafe Level 1

chào a Nhưt, e có 1 con x10 mp khi cài tiếng việt xong thì không thể khoá màn hình được, a có cách gì hướng dẫn dùm e nha.
    thanks a nhiều

3. hhlong89

hhlong89 SECafe Level 2

2.2 trở lên được tuốt bác ạ

4. Rajmundo

Rajmundo SECafe Level 2

x10mp làm j chạy đc flash web đâu mà đc vs ko :-?

5. asimo™

asimo™ V.I.P Member

2.3 hình như mặc định trình duyệt hỗ trợ flash ah
    chứ còn 2.2 như mình đang dùng đâu có flash web

6. hotam16588

hotam16588 SECafe Level 2

rom mod 2.2 có flash player nhưng chỉ chạy được mấy file swf thôi. Vào mp3.zing.vn không nghe được nhạc với xem clip được. Nhưng vào m.zing.vn vào mục mp3 thì nghe được nhạc đó mình thử rồi.

7. snorlax

snorlax SECafe Level 1

Bạn ơi cho mình hỏi,diện thoại mình đã root,cài Xrecover,JIT,rồi mod đủ kiểu,giờ muốn nó chờ về như lúc mới mua thì làm thế nào bạn nhỉ,dùng SEUP nó báo không có phiên bản mới.

8. moony

moony SECafe Level 1

Iem vừa cài PC companion với Media Go. Sau đó iem cắm cáp vô điện thoại, rồi cắm cáp vô máy tính, khởi động Mediago xong không biết copy nhạc vào thẻ nhớ thế nào mà mới được 2 bài mp3 đã báo bộ nhớ đầy, không thể copy tiếp rồi điện thoại treo luôn, rút cáp, bật lại nguồn cũng không được. Phải tháo pin, khởi động lại mới được.
    Iem đã thử rất nhiều lần để copy nhạc từ máy tính vào thẻ nhớ của điện thoại mà không được. Các bác giúp iem với.
    Nhân tiện các bác giúp em luôn xem có phần mềm nào copy nhạc vào thẻ nhớ dễ sử dụng, nhanh gọn, có thể sắp xếp theo folder...nếu có thể chỉnh equalizer thì càng tốt ah.

9. khoa20072008

chỉ cần làm lỗi rom hiện tại bằng cách cài bừa 1 cái hotfix chẳng hạn, rồi có thể dùng seus update lại bản 2.1 gốc

10. Manhmeovbb

Manhmeovbb SECafe Level 1

Bạn cài pc companion đi rồi repair, rất thoải mái, có cả convert media, đừng dùng SEUS. quay về mặc định ban đầu. Có gì khó khăn thì add ym mình meoyeucun_1803 nhé. Cá nhân thấy rom gốc + JIT là quá đủ.
    Chủ thớt cho hỏi mms trên mấy rom mod sao vậy, mình k thể gửi hay nhận được. Về rom gốc thì bt. Tất cả đều lấy cấu hình = android tự tải nhé. Kể cả tự edit cũng không xong

---------- Post added at 19:18 ---------- Previous post was at 19:17 ----------

Sau khi cắm cáp, bạn kéo status bar xuống, để chế độ usb stogare ( mount ) rồi copy như cop vào ổ usb vậy thôi. Máy sẽ tự nhận nhạc hết, copy vào bất cứ đâu cũng được

11. khoa20072008

thay sim mang # xem,,,,,,,,,

12. snorlax

snorlax SECafe Level 1

Mình theo rồi mà không được,nó tòan báo bản của bạn là mới nhất.

13. jumong1991

jumong1991 SECafe Level 2

tình hình là mình có cài mấy game thì máy báo là bộ nhớ đầy
    -ai có cach gì giup mình cài game dc trên thẻ nhớ ko
    (máy đã root)
    -và hd mình cài game java trên máy với,làm mãi mà ko dc ^^!

14. moony

moony SECafe Level 1

bạn ơi mình đã làm như vậy nhưng cop nửa chừng, được khoảng 1 phút thì báo lỗi và tự động ngắt kết nối. Như vậy là bị sao vậy.
    chạy copy được 1 chút rồi có thông báo là: "cannot copy: the request could not be performed because of an device error"

15. hgvinh

hgvinh SECafe Level 1

@ moony:
    @ jumong1991:
    Hai bạn vào đây mà tham khảo:
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=29954
    Riêng bạn moony thì bạn không nên xài PC Companion, chỉ việc cắm cáp rồi chọn Connect to PC là xong >> vô tư copy mp3 sang SD card. Sau khi copy xong thì Music player tự động search + add mp3 vào list thôi.
    Khuyến cáo: nên xài PowerAmp Music hoặc MIUI music nghe đã hơn :P.

16. quangnhut123

quangnhut123 SECafe Level 4

17. truymenh

truymenh SECafe Level 1

ngon nhưng hơi ăn pin, chơi game có vẻ đồ họa xấu đi

18. hotam16588

hotam16588 SECafe Level 2

rom andread mình cài vào là reboot, reboot như chưa bao giờ đc reboot.

19. thuyanhoang

thuyanhoang SECafe Level 1

Mình cài rom Cyanogen cm7 v15 vào nó cứ bị mất cảm ứng hoài. Có cách nào để fix không vậy?

20. quangnhut123

quangnhut123 SECafe Level 4

ROM v8 ngon lắm bác pin ăn cũng ít hơn của slade87 nữa !