Acoustic cho w880i !!

Thảo luận trong 'Acoustic' bắt đầu bởi guiliano_a3, 12 Tháng hai 2009.

1. guiliano_a3

guiliano_a3 SECafe Level 1

>:D< Em mới tậu con w880i ! rất bùn là loa ngoài của em quá nhỏ :-/ Mọi người ai dùng w880i như em có thể khuyên dùng cho em bộ acoustic nào hợp nhất ko !! thanks các bác nhìu :-c

2. kuzco9x

kuzco9x SECafe Level 2

co mod kỉu nào nó cũg thế àh, nhc điểm của W880 là cái loa mau rè lắm:62: >"<, nghe mà chán, thôi thì ráng nghe nhỏ đi or nghe = headphone đi ^^

3. duongpro

duongpro SECafe Level 2

Bạn mod bộ acoustic cua Dmitogor xem thế nào, mình đang dùng bộ đó nghe loa ngoài cũng good, ma ko bị rè.

4. guiliano_a3

Em vừa mới cài bộ Peter v2 w880 loa to thật :D để to wa thì rè . test thêm cả bộ của nooneneedme nữa ! nhưng mà loa ngoài để to thì đều rè . chắc là w880i loa ngoài chỉ đến thế kiểu j cũng rè :D

5. kuzco9x

kuzco9x SECafe Level 2

tui cũg nghĩ thế, mà thấy có lẽ là hầu như mấy cái đt mỏng, loa k tốt cho lắm, (bên Nokia thì hok bít sao,hình như khá hơn chút) >"<

6. guiliano_a3

:( Em mất cả ngày test cho con w880i thấy bùn wa' :
    Peter v2 soft bass DRC off : có vẻ là hợp lí nhất tuy vẫn gặp lỗi xè xè + đặc biệt là âm thanh nghe có phần bị giả :D loa ngoài khá tốt
    Dmitogor v 1.2 thì âm thanh quá gắt , loa ngoài ko bình luận
    XSound_ZapX beta 8 thì tiếng CyberBass kém quá , nghe chắc nhưg mà thô
    Konata_Rayo_Ultimate_Gold_Edition.db2020 thì bình thường , ko thấy khác biệt
    Bản orginal thì loa nhỏ + megabass nghe chỉ thấy bass , treble bị đè

Rút ra kết luận : em w880i loa ngoài chỉ nên hơi to hơn orginal 1 chút (như bản Peter v2 ý)
    tai nghe thì âm thanh cũng nên to 1 chút thôi và đừng giả quá , gắt quá , tiếng bass tăng chút thì đẹp + ko để treble bị đè :D

Bro nào nghiên cứu về acoustic nhiều chỉ cho em mix 1 bản như vậy với :) thanks nhìu nhìu

7. Mr.Hảo

Mr.Hảo Nam mô a di đà phật...

Mình thấy dòng DB2020 xài bộ acoustic RaKisTa_ZAPFed_5_Genius_HP_02V là OK nhất,âm thanh Bass+tresble chuẩn,loa ngoài lớn mà ko chát+ko rè khi nghe hết cỡ>:D<

hieutranngoc thích bài này.
  8. dngkhoi™

dngkhoi™ Everything is dngkhoi

Theo mìh thì Peter là OK nhất

9. kuzco9x

kuzco9x SECafe Level 2

thay cái này xong, nghe dance mà hjxhjx \:D/\:D/\:D/ ^^

10. hieutranngoc

hieutranngoc SECafe Level 1

sao 1 ngày test thử thì mình thấy em này là ổn nhất

11. echipmobile

echipmobile SECafe Level 1