Ứng dụng [30-10-11] MoboPlayer v1.2.166 - Chương trình xem video đỉnh nhất trên Android

Thảo luận trong 'Ứng dụng & Games cho Xperia' bắt đầu bởi huynhductai, 8 Tháng ba 2011.

1. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Đây là chương trình xem video đỉnh nhất trên Android tính đến thời điểm hiện tại. Và đặc biệt là nó FREE. :D Vượt qua cả RockPlayer và Vplayer. Thực tế mà nói, mình thấy RockPlayer không tốt, vả lại giao diện không được bóng bẩy, còn nhiều lỗi chưa khắc phục. Nay mình giới thiệu 1 chương trình hoàn toàn mới, đủ sức lật đổ RockPlayer và Vplayer. Đó là MoboPlayer. MoboPlayer xem được đầy đủ định dạng file thông dụng: mp4, avi, flv, rmvb, wmv, mov ...Giao diện bóng bẩy, trực quan, dễ sử dụng, điều chỉnh độ sáng, âm lượng bằng cách vuốt lên xuống, hổ trợ sub: ass, ssa, srt, lock màn hình và nhiều tính năng khác nữa ...

Change log:

Thông tin chi tiết xem tại:
    Mã:
    http://www.mobplayer.com/plugin/page/product_en
    Cập nhật phiên bản MoboPlayer v1.2.166 (30/10/2011)

Ở phiên bản này Mobo đã hổ trợ các gói Codec, nên mọi người ko cần phải suy nghĩ máy mình nên xài phiên bản nào. Tự động MoboPlayer sẽ nhận ra đời máy và kêu mình tải các gói codec cho phù hợp.

Download MoboPlayer trên Market

Hoặc download tại đây:
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?nukd197gv2scon2
    Mọi người cài MoboPlayer trước, Moboplayer sẽ hiển thị trên màn hình gói codec phù hợp với máy mình, sau đó các bạn tải các gói codec bên dưới cho phù hợp hoặc có thể tải trực tiếp trên điện thoại.

Codec Package Download Link
    ARM V5te
    ARM V5te_VFP
    ARM V6
    ARM V6_VFP
    ARM V7_VFP
    ARM V7_VFPV3
    ARM V7_NEON

2. limengcai

limengcai SECafe Level 6

Wildfire xài được k anh? Có chương trình gì hổ trợ chụp hình cho Android không? Em mới bước chân vào Android nên không biết

Thanks

3. xuantruong_dt

xuantruong_dt SECafe Level 6

xem được mkv không vậy ?

4. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Bạn ko để ý cái hình chụp screenshot sao ;))

---------- Post added at 15:52 ---------- Previous post was at 15:49 ----------

- Wildfire là ARMv6 nên chọn phiên bản dành cho X8 nha :D
    - Lên Market gõ ScreenShot, ra 1 loạt. :D Mình xài app screenshot

ThichTumLumxuantruong_dt thích bài này.
  5. hackiquan

hackiquan SECafe Level 2

Để thử tải về xem nào . E thấy rock đã tạm ổn rồi cái này thấy bác khen quá nên test thử cái

6. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

test xong nhớ báo lại nha bác :D

7. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

thanks cu em rất nhìu :-* :-* :-* thế bi giờ e còn xài X1 ko :D

8. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Phiêu lưu phương trời xa lạ rùi anh :D Sau gần 2 năm chinh chiến :X

9. lx150

lx150 SECafe Level 2

cài nó bắt fai mua bản quyền....hjc.................^^

10. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Đâu có đâu bác, cái lúc mới vào bác nhấn phím bên phải góc dưới cùng. :D Phần mềm free mà. Ko có paid đâu

11. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

ủa e ơi, cái này là bản trial mà, dùng râtd okie nhưng sau 1time nó sẽ bắt mình fải đăng kí thì mới dùng típ đc, hix :(

12. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Kỳ zậy ta, của em có bị gì đâu. Mà anh down bản nào zậy. Bản em up hay bản trên trang chủ. :|

13. trungvnn1909

trungvnn1909 SECafe Level 1

em dùng rùi,nhưng sao em hok chạy sub được.bác nói rõ hộ em cái.cụ thể hỗ trợ sub định dạng j??

14. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Hổ trợ 3 định dạng sub ass, ssa, srt. Có điều muốn xem được sub thì phải đặt tên sub trùng tên phim cái đã :D

15. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Sau 1 ngày sử dụng mình xin đính chính lại là: Phần mềm free. Ko hề bị kêu bắt trả tiền mới được xài tiếp.

16. murdock

murdock SECafe Level 1

Mình cài lần đầu thì bắt đăng ký account thôi, vẫn free, có điều không hiểu sao dùng wifi thì server fail, dùng 3g thì ok, giờ vào không còn hiện đăng ký nữa. Sub .srt thì ban đầu không hiện, nhưng chọn 1 tuỳ chỉnh trong Textsize của Subtitle setting thì lại ok. X8 của mình có vấn đề là khi chạy 1 film avi dung lượng khoảng 1G thì xảy ra hiện tượng tiếng đi trước hình, dù tiếng vẫn khớp sub (xem trên pc thì không sao); file mpg thì xem được nhưng không tua được. Mà chương trình không có nút Next, chỉ có Forward hả các bác? hixx..

17. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Update phiên bản MoboPlayer v1.0.132

---------- Post added at 21:35 ---------- Previous post was at 21:31 ----------

Cái bảng lúc đầu nó hiện ko phải là bảng kêu bắt đăng ký đâu bác, chương trình này free, trên trang chủ cũng đã thông báo như vậy. Cái bảng nó hiện bằng tiếng tàu là cái bảng hướng dẫn sử dụng. Cái nút bên góc trái là nút đi vào trang chủ chương trình, còn nút bên góc phải là đi vào chương trình. Bác nên xem đúng độ phân giải của X8, số bitrate cỡ 500 thì sẽ good. :D Nên convert sang mp4 để máy hổ trợ tốt nhất :D Chương trình có cả nút Next và nút Forward luôn mà bác :-?

murdockskyshort thích bài này.
  18. Rajmundo

Rajmundo SECafe Level 2

sao trên trang chủ vẫn bản .129 mà bác đã update .132 rồi :-?

19. murdock

murdock SECafe Level 1

Đúng là mình dùng đến hôm nay thì vẫn thấy free, cái bảng mà mình nói với bạn là bằng tiếng Anh, không phải Tàu- tiếng Tàu là bảng hướng dẫn thì đúng rồi. Bảng tiêng anh có lựa chọn Next (để tạo account- free) và Skip, chọn Skip thì vẫn chạy bình thường, nhưng lần sau vào lại sẽ lại hiện ra bảng đó. Giao diện trên máy mình y hệt cái ảnh bạn post trang trước, chỉ có 3 nút, 2 nút bên là Forward/Backward chứ đâu phải Next bạn ơi????????????

20. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Ah mình nhớ rồi, cái bảng kêu đăng ký. :D Cài bản mới thì mới nhớ lại hôm qua có bảng này, chỉ cần nhập email của mình zô cho nó đăng ký là xong. Lẹ mà đâu cần pass gì :)). Mà nhớ cái đoạn code đó. Để sau này có cài lại thì nhập vào. Ko nhớ thì nhập mail khác. Ko sao cả. Phần mềm free do đang trong giai đoạn beta nên nó kêu mình đăng ký rồi gửi phản hồi về cho nó, do đó anh em cứ xài thoải mái. Mốt nó paid thì tính tiếp :)) Còn cái nút như bác nói thì chắc là zậy rồi. Dùng tay mà vuốt hết bài thôi :D