Hỏi về SE có xenon, và tư vấn mua SE có xenon

Thảo luận trong 'THẢO LUẬN SYMBIAN 60 5TH' bắt đầu bởi RainyX, 4 Tháng ba 2011.

1. RainyX

RainyX SECafe Level 1

Hi, mình là newbie, rất thích SE, nhưng do điều kiện nên chưa dùng cái SE nào ^^.
    Hôm nay được thằng bạn giới thiệu về đ này, mình có vài câu hỏi và mong mọi ng tư vấn dùm mình mua máy SE
    Mình nghe nói các máy SE như C901 có flash xenon thì chụp hình đẹp hơn các máy chỉ có flash ko. Vậy những máy nào có Flash xenon của SE ?
    Mình định mua máy SE tầm 4-8 tr và chụp hình, quay phim tốt thì nên mua loại nào. Đang định mua C901 mà vào xem các bác xách tay trong này bán rẻ hơn ở ngoài nhiều, nên đang phân vân ko biết có nên dùng SE X hay Satio luôn ko.
    Mong các bạn giúp đỡ
    Thank đã đọc bài !

2. vxthanh1112

vxthanh1112 SECafe Level 2

C901 đi bạn, đang hot trên 4rum. Con đó thấy nước ảnh nhìn thích quá, Satio thì cảm ứng đẹp nhưng có lẽ bạn phải sạc pin thường xuyên luôn đó vì màn hình to. Mấy dòng K có xenon thì giá rẻ hơn

RainyX thích bài này.
  3. whisky5776

whisky5776 SECafe Level 4

Thực ra thì có xenon với không có xenon ăn nhau nhiều ở khoản chụp ban đêm trong điều kiện thiếu sáng thôi, như C702 có xenon nhưng khẳ năng chụp ban ngày cũng chỉ same same C510 ( không có xenon mà chỉ có flash led) thôi. Chụp đẹp hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như cảm biến ảnh.... và tay nghề người chụp nữa. Với tầm tiền của bác thì có nhiều lựa chọn lắm. Vừa chụp hình đẹp vừa quay phim đẹp bác có thể nghĩ đến Vivaz nè, hay thêm tí nữa mua X10 thì khỏi bàn. Mấy em này có thêm cảm ứng và HDH nghịch sướng , hơn nữa X10 chạy android dùng sướng hơn hẳn, chứ nghịch chụp hình thôi cũng mau chán :)

RainyX thích bài này.
  4. RainyX

RainyX SECafe Level 1

thank 2 bạn, còn Satio thì sao @@. Mua X10 thì tháng sau ăn mì gói ko wa :D
    Vivaz và Satio thì dùng HDH Symbian của Nokia, vừa đọc 1 số bài thấy hỗ trợ ko được tốt :-s

5. yb123123

yb123123 SECafe Level 4

K800 vô đối ^^! , nhưng hơi khó mua

RainyX thích bài này.
  6. whisky5776

whisky5776 SECafe Level 4

Mình thì không đề cao satio lắm, giá tiền quá cao so với chất lượng, em nó dùng HDH simbian nên thấy chậm chậm, mà giá X10 hàng xách tay cũng hơn satio tí thôi mà :D

RainyX thích bài này.
  7. RainyX

RainyX SECafe Level 1

Hi` hon kem nhau 1tr3 ^^ , vậy bạn đang dùng x10 ah, có nhận xét gì ko.
    Đang phân vân giữa x10 và Satio, vừa nhìn mấy tấm ảnh X10 chụp chất quá

8. vanhitman

vanhitman SECafe Level 2

nếu bạn thích android thì mua x10 , thích xenon + hệ điều hành symbian thì múc satio , còn chỉ chăm vào chất lượng ảnh chụp thì lấy c901/c905 . Satio tuy cảm biến 12 chấm nhưng ko fải là con chụp hình tốt nhất của s.e đâu bạn

RainyX thích bài này.
  9. RainyX

RainyX SECafe Level 1

Theo mình biết thì c901 và c905 là 2 mỏden chụp hình tốt nhất của SE hiện nay. Còn Satio đi 1 vòng thì có nhiều người chê quá. :(
    Mà cho mình hỏi luôn là other ở dd mình thì chỗ nào là uy tín vậy. Thank

10. dinhminh

dinhminh SECafe Level 4

bác whisky nhầm rồi! con C702 flash led chứ ko có flash xenon!
    @ bác chủ thớt: bác thích chụp hình thì cứ C901, C905 thôi! Satio pin cùi bắp lắm, mỗi ngày sạc 1 lần là chuyện thường, loa ngoài thì nghe chả khác gì mấy con Trung Quốc!

RainyX thích bài này.
  11. Amerial

Amerial V.I.P Member

Sony vẫn chưa có em nào vừa quay phim, vừa chụp đẹp mà có xenon hết, còn con Satio pin cùi chuối khỏi bàn. Tầm giá đó nên mua c905 brandnew, flash mạnh nhất dòng đt chụp ảnh chứ ko riêng j sony, quay phim hơi chuối, pin 3 ngày nghe gọi. C901 thì flash yếu hơn c905, chỉ đc cái nước ảnh, mà con này tìm đc em hàng chất thì giá cũng quá cao so vs tính năng( giá xấp xỉ x8 snd2). Flash xenon đôi khi cũng rất quan trọng, nhất là đối vs ng dùng phổ thông, đi chơi đêm chụp chân dung nhiều là chủ yếu. Chứ đâu phải ai cũng là thợ đi săn cảnh đêm đẹp ko đâu, khi đó xenon mới ko cần thiết!

RainyX thích bài này.
  12. namhnchess

namhnchess SECafe Level 2

Khuyên bác chân thành nhé.
    - Satio: 12 chấm nhưng pin yếu loa ngoài dở flash Xenon yếu lắm. Mua về đảm bảo chán ngay.
    - C905: 8 chấm ảnh đẹp nhưng hay bị lỗi phần cứng, nếu may mắn mua phải em nào ngon lành thì ko sao chứ ko thì tiền sửa cũng chết đấy.
    - X10: 8 chấm ảnh cũng đẹp nhưng ko bằng dòng Cybershot ko có flash Xenon, quay phim HD lấy nét liên tục rất tốt nhưng giá cao quá!
    - Vivaz: 8 chấm quay phim HD lấy nét liên tục nhưng thấy anh em chê là cảm ứng điện trở và HĐH Symbian :( (với mình chả sao) giá cũng tương đối đấy.
    - C901: 5 chấm thôi nhưng nước ảnh đẹp tuyệt vời, lại rất chi tiết ko kém gì mấy ông nhiều chấm nhé. Bản thân mình dùng C901 thấy rất hài lòng với chất lượng, và đặc biệt là giá cũng khá mềm so với các em kia.

Tuỳ bác chọn thôi. Em đang bán C901 đấy bác muốn thì xem ở chữ ký nhé :D

RainyX thích bài này.
  13. RainyX

RainyX SECafe Level 1

Hì, tình hình là đang góp lúa làm luôn em x10, thank các bác đã góp ý nhé :">

14. thanhcong_to

thanhcong_to V.I.P Member

flash khủng nhất: c905
    nước ảnh tốt nhất: C901
    quay phim tốt nhất: x10, vivaz

trung hòa những thứ trên: satio \:D/

RainyX thích bài này.
  15. Dracula20o9

Dracula20o9 SECafe Level 1

Bạn chọn mua X10, mình cho bạn 250 điểm ^^!
    Theo mình, mua ĐT cũng như chọn bạn gái vậy : phải chọn em nào có nhiều cái để vọc ấy ! Em C901i sexy,có tài chụp hình .. nhưng chỉ vậy thôi thì cũng mau chán . Em Satio thì hơi mập mà yếu wa (mau hết pin) ...Pé X10 xinh gái, body đẹp, xài hàng hiệu (có cảm ứng--> cứ thích chọt chọt em nó ;)),lại có HDH nữa --> tha hồ mà vọc cả ngày, haha !!
    Spam..spam 50 post ^^!

16. Reid_Bi_1992

Reid_Bi_1992 SECafe Level 4

Bác chọn X10 là đúng với cái bài mà bác post từ 4tr-8tr rùi ^^
    Hiện h 1 em X10 chất thì có 7tr là ok rùi nhé :D

17. dotuanviethd90

dotuanviethd90 SECafe Level 1

c901 đi ít bệnh cầm cảm giác an toàn hơn, tuy nhiên xenon của c905 vô đối xa vật vã

18. michealbeo

michealbeo SECafe Level 1

vote 1 phiếu cho x10 vì wa đỉnh ko co j bàn cãi
    nếu mua x10 second hand thì nhớ test kỹ lỗi cắm sạc khi chơi game nhá, là fai thay cả main đó ...

19. kedondoc

kedondoc SECafe Level 1

Chắc là do ông bạn đọc trên web hoặc mua nhằm hàng của Mr.Đào :)
    Flash xenon đúng là ko cần thiết vậy khi muốn chụp ban đêm thì bó tay.com àh? Ví dụ như là đi sinh nhật bạn bè đi vào phòng karaoke hay chụp ngoài trời đem theo ĐT có camera mà ko có flash chỉ có led thì ngồi nhìn các anh flash thể hiện sức mạnh sao? hay lúc đó thì phải nhờ đến thợ đi săn cảnh đêm giúp 1 vé. Nếu máy có camera để chụp hoặc quay fim mà bó tay trước cảnh đêm mà fải ngậm ngùi ngồi nhìn máy của ng khác fô diễn thì thà mua trắng đen sài cho nó đỡ mất mặt ;;).
    Vậy là bác mua hàng còn dữ hơn hàng của Mr.Đào rùi.:-" & điều này thi theo mình hệ điều hành S60v5 của saito nói cũ ko cũ nói mới ko mới đủ cho các bác dọc đến khi nào mà đứng máy mang đi bảo hành rùi lại mang về dọc tiếp chứ ở đó mà chán.
    --------------------------------------------------------------------------
    Còn về vấn đề pin của saito ngốn pin khi chụp hình thì các bạn cũng hiểu vì sao nó fải thế nếu ko hiểu thì xin mời vào http://nhatky.stv.vn đây là hình nhóm mình đi chơi và hầu như toàn bộ điều do saito ghi hình(Những hình nào có tên 11 chữ số là của saito chụp ví dụ như 11022011736) . toàn bộ hình điều được giảm 95% hiệu ứng so với hình gốc vì hình gốc 1 tấm chế độ 12. thì nó tầm 4-5MB/tấm tuỳ theo chi tiết hình nhiều hay ít nếu cứ thế mà úp lên ko giảm hiệu ứng tối đa thì lúc ai mới vào coi đợi web load ảnh thì dài cả cổ. Còn về pin saito giải quyết nhanh gọn lẹ pin theo máy sạc đầy thì cứ cho vào cóp xe hoặc bóp mua thêm con pin của Mr.Đào dung lượng lớn hoặc có tiền nữa thì ra mà xúc 1 con pin zin nữa để sử dụng hết thì sạc đi chơi chụp hình thả cửa. còn cục kia để khi nào muốn chụp hình nhiều mà sợ hết pin ko ai liên lạc đc thì mang theo hết pin đang sài thì gắn cục kia vào.
    Theo mình bạn mua máy cái đầu tiên thì nhìn vào túi tiền của mình và sau đó là xem thông tin những máy nào mà mình thấy ưng ý, cuối cùng thì bạn fải xác định nhu cầu dùng máy của mình xem máy nào giá tiền hợp lý nhất, mà đáp ứng nhiều nhất nhu cầu của mình thì sút máy đó, vì mỗi máy điều có sức mạnh riêng của nó chứ theo cái thuyết của các cụ ở trên thì bạn có mà phân vân đến đau đầu. Và cuối cùng thì mình nghĩ trong thế giới của ĐTDĐ thì ko có hãng nào là tuyệt đối cũng như ko có máy nào là vô đối.
    [MARQUEE]Đúng là mình ko thể nào chống lại dinhminh, Armerial, namhnches vì các bạn quá đông và vô cùng nguy hiểm :77:[/MARQUEE]

20. bimatnhe

bimatnhe SECafe Level 5

theo em bác cứ mua vivaz đi. có mấy khi chụp đêm đâu mà lo.