[Hướng dẫn] Root --> xRecovery --> Enable JIT --> Link2SD cho X8

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi Big Boys, 18 Tháng hai 2011.

1. demen0107

demen0107 Banned

2. crldc

crldc SECafe Level 1

Có phải bạn đã cài đặt Link2SD không? Thường khi cài đặt xong, Link2SD tự động chuyển các phần mềm cài đặt sau Link2sd sang thẻ nhớ.

Nếu không muốn chuyển app sang thẻ nhớ, bạn vào Link2sd, bỏ chọn tự động move app 2 sd là xong. Cứ cài đặt bình thường, app nào muốn sang SD thì từ Link2sd chọn Create link là xong.

3. thuyminhcapu

thuyminhcapu SECafe Level 1

minh cai dat xong may cu bao la khong co the nho la sao vay b?

4. crldc

crldc SECafe Level 1

Xong là xong như thế nào hả bạn. Bạn đã thực hiện đến bước nào và bị lỗi ở đoạn nào???

5. thuyminhcapu

b oi nhug minh cai the nay roi ma dt van bao la the nho trong la sao ha b

6. thuyminhcapu

minh cai duoc roi thanks b nhe :D

---------- Post added at 09:41 ---------- Previous post was at 09:28 ----------

b oi cho minh hoi chut,minh da root may roi,minh root = flashtool bjo minh cai rom thi lam the nao,b chi minh voi,minh cug moi lam chua hieu may,thanks b :D

7. manhanhangda

manhanhangda SECafe Level 1

đúng là mình có cai link2sd nhưng k bật chế độ mà bạn nói, nhưng ngay cả file hệ thống cũng cài trên sd, vì mội lần rút thẻ là treo máy và k khởi động lại đc, trước khi cài link2sd đã như vậy rồi bạn.

8. crldc

crldc SECafe Level 1

Nếu trước khi cài link2sd đã bị thì kg phải do app rồi, bạn dùng rom gì vậy?

9. manhanhangda

mình chả biết, mình cài lại máy từ chương trình của sony pc companion, rồi tiến hành root, nhưng giờ làm lại thì ngon, đều pin hao kinh khủng 8 tiếng ko xài máy cũng bay hết 8% pin,
    nhân tiện cho mình hỏi là cái bước 3, JIT đề làm gì vậy, có quan trọng ko?
    thêm 1 vấn đề là sau khi cài lại,root và cài xrecovery gì đó thì lúc tắt máy cắm sạc nó tự động bật nguồn chứ không hiện cục pin đang sạc như lúc chưa root, ( mình làm hoàn toàn theo hướng dẫn và phần mềm trong topic này)
    cám ơn

10. crldc

crldc SECafe Level 1

1. 8h hết 8% thì ổn rồi, không vấn đề gì đâu, thậm chí quá tốt (tính trung bình 1h#1% thì bạn sẽ có thời gian chờ ~ 4ngày - không tệ).

2. JIT viết tắt từ Just-In-Time, là một thư viện nhằm mục đích tối ưu hoá việc sử dụng các tài nguyên hệ thống (CPU, memory,...) nhằm mang lại hiệu quả cao hơn trong việc sử dụng máy. Theo một số người dùng đánh giá, có JIT máy sẽ sử dụng pin hiệu quả hơn. Tuy nhiên, JIT cũng có nhược điểm và do vậy dùng hay không là chuyện phải thử.

3. Về việc máy tự động bật nguồn khi sạc, hình như là lỗi trong trình xrecovery. Bạn đọc lại các trang trước có giải thích rồi.

Chúc bạn hài lòng với ĐT.

11. manhanhangda

bạn có thể nói cụ thể hơn đc ko, mình đã root( bằng superoneclick) xcoveryx và JIT link2sd. mọi thứ đều hoàn hảo cho đến phần sạc pin thì nó tự bật nguồn, mình k biết cách sửa. bạn hướng dẫn cụ thể chút đc ko, cũng chẳng ảnh hưởng lớn nhưng kiểu như thói quen, k thích sự thay đổi này.
    cám ơn

12. traibuonad

traibuonad SECafe Level 1

Cái này có thay đổi được ngôn ngữ từ tiếng Anh sang tiếng việt được vs dòng X8 nhưng là Android 1.6 ngôn ngữ Tiếng Anh liệu có làm được không. Tôi lên trên mạng thì thấy bảo uppdate lên Android 2.1 là có liệu có phải không ??

13. royal

royal SECafe Level 2

Thank chủ topic, mình đã làm thành công trên x10 mini pro.

14. crldc

crldc SECafe Level 1

Đúng rồi. Bạn update lên 2.1 sẽ có bản tiếng Việt đó.

15. haokhianhhung09

haokhianhhung09 SECafe Level 1

Anh em ơi cho mình hỏi..Cái điện thoại sony x8 của mình sao thế này.lúc trước uproom lên 2.3.5 , hồi sáng chạy lại ctrinhf , thì không khởi dộndudowwcj, cưhieenh dòng chữ sony ..tháo pin bỏ lại lại có, ko kết nối qua cáp được luôn.tình hình là rất căng thẳng , mong anh em nào biết chỉ mình chứ ko thì chết mất.đi bảo hành xa quá

16. cadicuce

cadicuce SECafe Level 1

Chắc bạn up rom mà ko full wipe trước và sau khi up. Giờ khởi động lại, vào Xrecovery rồi full wipe, up rom, full wipe cái nữa là vào dc thôi

17. holulove

holulove SECafe Level 1

cho mình hỏi là mình Jit k biết có đc hok lúc bấm zô nó có chạy và dòng cúi cùng nó hiện chữ "can't open sdcard/update.zip".

khanhlong1232000 thích bài này.
  18. mrsynk

mrsynk SECafe Level 1

cho em hỏi cái bước '-Khởi động lại điện thoại, bấm Back vài lần ở chữ Sony Ericsson để vào xRecovery.'' là như thế nào...có phải vừa bật nguồn lên hiện chữ Sony Ericsson là nhấn nút back không? hay là như thế nào?e bấm hoài chẵng thấy hiện gì lên... e đã root và cài xRecover theo cách http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=33838

19. khanhlong1232000

khanhlong1232000 SECafe Level 1

bac oi cho e hoi...khi doi ten X8 2.1.1A.0.6 Enable JIT thanh update.zip roi.copy vao the nho.khi ma khoi dong lai dt.e chon install update.zip from SD card thj no lai bao la k dc?tai sao the bac?

20. handss22

handss22 SECafe Level 2

ko đc thì chọn install custom zip chọn nơi bạn để update.zip bấm vào install bình thường