[Hướng dẫn] Root --> xRecovery --> Enable JIT --> Link2SD cho X8

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi Big Boys, 18 Tháng hai 2011.

1. ducthe134

ducthe134 SECafe Level 1

cảm ơn bác em thử xem sao

---------- Post added at 11:52 ---------- Previous post was at 11:20 ----------

được rồi cảm ơn bác nhiều nha thank bác cái hihi
    mà cho em hỏi w8 không cài jit được ah sao em làm như hướng dẫn mà không được chán quá

2. kul

kul Tiền $ và Gái đẹp ♥

;)) có nút thanks mà bro
    x8 chỉ cần cài room cook là có hết à , mới đầu dùng mình cũng lờ mờ về mấy cái này về sau chỉ cần up rom cook là có hết .
    bạn thử dùng rom ginnerDX xem

ko muốn up rom thì h bạn đã up fw của x8 mặc định rồi h có thể làm theo hướng đẫn của bài này nhé !

3. ducthe134

ducthe134 SECafe Level 1

Em làm xong rồi thấy mọi người nói pin lâu hơn nhưng cuâ e vân vậy nhanh het kinh hôm tr e phải mua thêm 1 quả nu
    E mới chỉ làm đến bước cài jit va phân vùng thôi còn ji hay mong mọi người chỉ giáo e thank nhiều nhiều

ChipNho9x thích bài này.
  4. Titanik

Titanik SECafe Level 2

tình hình là tuần vừa rồi mình vừa root-xrecovery-jitt-link2sd như bài tut này nhưng hwa tính vào xrecovery chạy back up thì sau 1 hồi loay hoay tìm kiếm phát hiện xrecovery biến mất @_@ , jitt thì k có cách kiểm tra nên k rõ là đã mất hay chưa, nhưng link2sd vẫn còn vày chạy tốt.
    mình muốn hỏi là nếu giờ mình muốn cài xrecovery thì phải làm sao? có cần flash máy root lại hết k? hay là cài thẳng xrecovery ngay cũng được? hay là loại bỏ link2sd để cài xrecovery rồi mới cài lại link2sd

5. crldc

crldc SECafe Level 1

Bạn bị tình huống giống máy mình khi mới root xong. Thực ra xrecovery vẫn còn nhưng khi khởi động thì không kích hoạt khi bấm phím back. Khắc phục rất đơn giản: nếu bạn dùng flashtool thì chỉ việc chạy lại flashtool rồi chọn Reboot into Xrecovery là nó sẽ hiển ra. Nếu không thì từ flashtool chọn cài xRecovery là xong.

Thân

Titanik thích bài này.
  6. ChipNho9x

ChipNho9x SECafe Level 1

mình là trường hợp thứ 2 nè pạn ^^, cài xong tất cả từ root tới link2sd thì cảm nhận là k còn nhanh như hồi chưa cài. Ví dụ cự thể là trước khi cài thì bấm nút home sẽ hiện mở khoá ngay lập tức còn sau khi cài thì khoảng 1 - 1,5 giây nó mới mở. Pin thì k hiểu sao cũng cảm giác là hao hơn vì chơi angry birds chỉ tầm 20 - 25phút mà pin từ 50 - 16 17% ... Report để anh em nào chung vấn đề thì cùng nhau tìm hướng giải quyết, k có ý chọc phá topic, mong a e chung tay ^^ [ bổ sung là các cài đặt từ ATK kill 30p 1 lần, set brightness luôn ở mức 0% và GSM only rồi, tình hình là vẫn như ở trên đã nói ... ]

7. ducthe134

ducthe134 SECafe Level 1

mình đã root cài jit và phân vùng thẻ thành công rồi nhưng sao kiểm tra máy vẫn là 2.1-update1 nhỉ

8. crldc

crldc SECafe Level 1

Thì bạn root chứ có đổi fw đâu, 2.1 là đúng rồi. Có thêm mục JIT Enabled rồi đúng không?

9. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Lựa bản Rom phù hợp thì sẽ lên được 2.3.7 nha bạn :) bạn có thể vào xem bản ROm của mình link dưới chữ ký, chúc up Rom vui vẻ!

10. cosmos1226

cosmos1226 SECafe Level 1

LÀM SAO ĐỂ DÙNG "-Sử dụng Root Explorer, chép 3 file này vào system/bin của máy (nhớ chọt vào Mount R/W cho nó chuyển thành Mount R/O nếu nó bảo ko cho paste rồi paste lại là xong)." ĐƯỢC VẬY BẠN

11. gutiguti

gutiguti SECafe Level 1

chủ threat ơi!trc khi vào root có cần format va pin phải full không vậy?? trả lời sớm dùm e nha .thanks nhìu

12. crldc

crldc SECafe Level 1

Root nhanh lắm bạn ơi, chỉ khoảng 2 phút là xong thôi mà. Đương nhiên là không nên để pin gần cạn mới làm nhưng từ 20% trở lên là OK rồi.

Nếu chỉ root thôi thì không cần format đâu bạn ơi.

gutiguti thích bài này.
  13. gutiguti

gutiguti SECafe Level 1

hjx cài cứ root toi Waiting for device... la bị đứng hjx hjx :(( làm sao đây chỉ e với

14. crldc

crldc SECafe Level 1

Điện thoại đã bật ÚSB debug lên chưa bạn ơi? Kiểm tra không chừng quên mất bước này rồi đấy.

15. gutiguti

gutiguti SECafe Level 1

làm sao để biết mình đã cài jit rồi vậy chủ thớt àh!!! :(

16. crldc

crldc SECafe Level 1

Vào Settings --> About Phone -->Firmware version --> 2.1-update1 JIT Enabled.

Nếu có JIT Enabled thì nghĩa là đã cài thành công JIT rồi.

gutiguti thích bài này.
  17. gutiguti

gutiguti SECafe Level 1

cho e hỏi em up fw 2.1.1.a.0.6 rồi ma baseband vẫn 06 làm sao để thành 015 vậy chủ thread

18. superB

superB SECafe Level 1

Chỉ e làm w8 đi không biết làm sao hết!!!

19. rylryl79

rylryl79 SECafe Level 1

em cài link2sd xong rồi, làm theo hướng dẫn và đã thành công, nhưng khi chuyển app sang thẻ nhớ xong thì mất luôn app, vào quản lý ứng dụng để xóa app thì thấy app nhưng mất icon và dung lượng app chỉ còn vài kb thôi. vậy là sao vậy?

---------- Post added at 21:09 ---------- Previous post was at 21:08 ----------

w8 làm y chang luôn. mình cũng xài w8 nè, làm theo cách đó thành công

20. manhanhangda

manhanhangda SECafe Level 1

các bác cho em hỏi, sau khi root xong, cài mọi thứ, chạy vẫn ổn và ngon nhưng có điều em cài bất cứ ứng dụng nào đều được tự động cài vào thẻ nhớ mà không cài vào bộ nhớ trong của máy, cho đến khi thẻ nhớ đầy, bộ nhớ của máy còn 144mb mà cài ứng dụng đều bị lỗi package file is invalid.
    lưu ý là ứng dụng này lần trước em cài vô tư, và nguồn của market android chơ k phải nguồn lung tung.
    có phải là sau khi root máy k nhận bộ nhớ trong nữa không? mặc dù bộ nhớ trong vẫn còn một số ứng dụng, riêng các ứng dụng hệ thống thì vào thẻ nhớ nên rút ra là die.
    mong các bác giúp đỡ em