[Hướng dẫn] Root --> xRecovery --> Enable JIT --> Link2SD cho X8

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi Big Boys, 18 Tháng hai 2011.

1. John_Huynh

John_Huynh SECafe Level 1

sao phức tạp thế.Có cách nào root mà khỏi xài wa PC ko?Máy nhà e Ram có 512MB à

2. hungdoanduc

hungdoanduc SECafe Level 1

các bác cho em hướng dẫn flash baseband lên 0015 cho x8 với ạ, tìm khắp nơi ko thấy :(

3. nguyentri8x

nguyentri8x SECafe Level 4

dùng tool PC compare trên web sony mà up

4. limited_001

limited_001 SECafe Level 2

w8 làm như thế này đuợc ko huynh, làm xong hết rồi thì làm sao để up room nữa

5. 0976562059

0976562059 SECafe Level 1

up rom thi ban chi root va cai xcovery thoi .

6. dangduyquang1992

dangduyquang1992 SECafe Level 1

bác bigboy ơi. em hỏi là những cái cần tải thì tải trên diện thoại hay trên pc vậy.
    mà e kick vào chữ download thì toàn thấy ko dk thui.
    bác giúp em cái nha. thank bac!

7. handss22

handss22 SECafe Level 2

làm trên PC hết bạn ơi!!!

dangduyquang1992 thích bài này.
  8. dangduyquang1992

các bác chỉ cho em cách sao 3 cai file busybox, chargemon và xrecovery.tar vào system/bin em paste mãi mà ko dk. ko pit mount r/x ở chõ nào mà kick thành mount r/o cả.
    Nhân tiện e hỏi luôn là khi em mua máy đã có tiếng viet. Kiểm tra trong máy thấy có dòng chữ tạo số 2.1.1.A.0.6 thì co phải làm bước 1 nũa ko.
    ngoài ra e còn cài cả GO Launch EX nữa thì có can làm bước 1 ko.

---------- Post added at 10:14 ---------- Previous post was at 10:11 ----------

các bác chỉ cho em cách sao 3 cai file busybox, chargemon và xrecovery.tar vào system/bin em paste mãi mà ko dk. ko pit mount r/x ở chõ nào mà kick thành mount r/o cả.
    Nhân tiện e hỏi luôn là khi em mua máy đã có tiếng viet. Kiểm tra trong máy thấy có dòng chữ tạo số 2.1.1.A.0.6 thì co phải làm bước 1 nũa ko.
    ngoài ra e còn cài cả GO Launch EX nữa thì có can làm bước 1 ko.

9. nguyentri8x

nguyentri8x SECafe Level 4

máy phải được root trước, sau đó cài app Root Explorer vào, trong Root explorer mới có nút R/O

cái Go Launcher Ex chẳng liên quan gì ở đây cả

tất cả phải làm từ bước 1 trở đi, cái ver 2.1.1 kia chỉ là điều kiện để làm chứ không liên quan gì tới bước 1

dangduyquang1992 thích bài này.
  10. dangduyquang1992

em nhan nut root no toan nhu the nay thui

Killing ADB Server...

OK

Starting ADB Server...
    * daemon not running. starting it now on port 5037 *

OK

Waiting for device...

OK

Pushing rageagainstthecage...

OK

chmod rageagainstthecage...

OK

Running rageagainstthecage...

FAILED

11. crldc

crldc SECafe Level 1

Hey, mình mới làm theo hướng dẫn và được ngay. Có một số điểm xin chia sẻ với các bạn chuẩn bị root máy:

1. Phải đọc kỹ hướng dẫn, đừng hấp tấp mà bỏ qua các thao tác cần thiết.
    2. Phần root máy, nếu làm theo hướng dẫn thì thôi, còn nếu làm bằng FlashTool (là một cách làm khác có link trong bài) thì sau khi chạy theo các bước trong Flashtool, máy đã xong luôn bước 1 -Root máy và bước 2 - Cài xRecovery. Cảm nhận riêng của mình là dùng Flashtool rất dễ, chỉ click chuột theo hướng dẫn là xong.
    3. Mình thì bỏ qua bước "Enable JIT & Disable JIT" vì chưa hiểu rõ mục đích của việc cài đặt chức năng này mà làm luôn bước cài Link2SD. Sau khi cài Link2SD (thành công - tất nhiên), chuyển luôn một vài ứng dụng nặng ký (cỡ MB trở lên) thì giải phóng được 51.53MB từ bộ nhớ trong sang bộ nhớ Ext. Bộ nhớ trong đang từ mức Free 22% tăng lên 35%.
    4. Hiệu quả: vì chưa có thời gian nên chưa có kết quả gì về tốc độ, pin, ... mà trước tiên là thấy dung lượng bộ nhớ trong tăng thêm, có thêm chỗ cài thêm app. Để dùng thêm một thời gian nữa rồi báo cáo kết quả sau.

Nói thêm: thực ra thì mình làm chỉ để tìm hiểu là chính thôi chứ không có nhu cầu gì đặc biệt vì từ lúc mua tới giờ (mua tứ T1/2011) thấy cái X8 chạy rất tốt, đáp ứng mọi nhu cầu công việc.

12. nghiahiep

nghiahiep SECafe Level 1

cho mình hỏi mình đang xài W8 nếu muốn cài app mà trên thẻ nhớ thì có cần phải root máy hay không, hay chỉ cần cài Link2SD thui, xin cám ơn

13. vietluan90

vietluan90 SECafe Level 2

Vẫn phải root nhé bạn,nói chung là tất cả các máy chạy stock rom 2.1 đều phải root mới chuyển app lên thẻ được,từ 2.3 trở lên thì không cần:D

nghiahiep thích bài này.
  14. nghiahiep

nghiahiep SECafe Level 1

bài này mình xài lun đươc cho SE W8 hở bạn , thank

15. crldc

crldc SECafe Level 1

Big Boys cho mình hỏi cái chức năng backup and restore trong xRecovery có thể dùng để giữ lại stock rom 2.1 của X8 trước khi up rom cook được không?? Đang định thử rom cook nhưng muốn lưu rom chuẩn lại trước khi thử nghiệm.

16. John_Huynh

John_Huynh SECafe Level 1

ủa mà bài viết này là hướng dẫn up lên android mấy vậy?x8 có thể up lên android 2.2 hay 2.3 ko?

17. trunghieu2685

trunghieu2685 SECafe Level 1

tai sao minh ko doi dc cai r/w thanh r/o

18. MrAndrea

MrAndrea SECafe Level 2

các bác thiệt là giỏi em mất gần 2 tiếng T_T

19. Juno6161

Juno6161 SECafe Level 1

cái này mình chỉ cải 1 cai link2ds thui dc hok bạn,tai minh lỡ tay xóa mất System rùi hok thể làm bước II

20. huygapro

huygapro SECafe Level 1

Nãy mình mới cài link2sd rồi link thử 2 cái phần mềm thì chạy ổn. Sau đó mình thử cài JIT, ko lỗi gì nhưng hai phần mềm vừa link thì bị lỗi (force closed), không chạy được. Cái này có cách nào khắc phục không các bác ?