Cơ bản về cài đặt theme cho X10 qua xRecovery

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi HoangStark, 12 Tháng hai 2011.

1. HoangStark

HoangStark Administrator Thành viên BQT

Theme dạng cài qua xRecovery cho X10 và điện thoại Android nói chung thường thì lúc tải về là một file zip. Cách cài đặt lần lượt như sau:

1. Cài đặt xRecovery lên X10, xem cách cài đặt và sử dụng tại đây.
    2. Chép file zip vào thẻ nhớ
    3. Reboot vào xRecovery và chọn "Install custom zip"
    4. Chọn ten_file_theme.zip

Bạn có muốn biết khi bạn thực hiện thao tác trên thì X10 sẽ chịu những tác động gì không?
    Thử down file X.FX10-0.3-AndroidOS.2.1.Eclair.Official.ROM_X10_2.0.2.A.0.24.zip về và giải nén ra. Ta sẽ thấy ở bên trong có các thư mục
    • META-INF
    • system

Cái ta cần quan tâm là thư mục system. Nói dễ hiểu, những gì có trong thư mục system ở trong file zip này sẽ được đè lên các file gốc của X10 nằm trong /system/ khi bạn Install custom zipxRecovery.

Bởi vì các file trong thư mục system đã được bào chế lại giao diện, cho nên lúc các file gốc bị đè, thì giao diện mới sẽ được thay.

Một theme X10 thường thay đổi giao diện của một số ứng dụng gốc, nhưng phần quan trọng nhất của theme chính là file framework-res.apk nằm trong thư mục /system/framework/. Muốn xem nó chứa gì rất đơn giản, các bạn chỉ việc đổi đuôi .apk thành .zip, sau đó giải nén ra và tự nghiên cứu xem bên trong nó chứa gì là sẽ hiểu ra vấn đề.
    Có thể download framework-res (cái này là framework-res cua bản không có tiếng Việt nên chỉ dùng nghiên cứu thôi nhé :D) trong firmware 2.1 gốc của X10 tại đây http://www.mediafire.com/?o6dy8hs3cktb6c3 và tự nghiên cứu.

sarael89, blackandmina, dvdnc6 người khác thích bài này.

2. hackiquan

hackiquan SECafe Level 2

Dạo này X10 được quan tâm quá ha hì .... Đang định thử cài theme thì lại quên cáp máy tính rõ chán

3. pangabua

pangabua SECafe Level 2

X10 lúc bào chẳng hót hả bạn :D chuẩn bị lên đời rồi :X

4. hackiquan

hackiquan SECafe Level 2

Chạy đua vũ trang với ảc hả bác hay nhỉ ? Cứ chạy đua đi ta ở giữa hưởng lợi haha

5. pangabua

pangabua SECafe Level 2

Dua voi arc lam chi. Dua vu trang de bon no ko khinh con x10 thoi ^____^!

6. hackiquan

hackiquan SECafe Level 2

Ai dám khinh X10 của nhà ta chớ hix:40::50::102:#:-s

7. quynh232

quynh232 SECafe Level 1

mình vào đc Xrecovery rồi và cài đặt cái them bằng cách vào install custom zip. Cài cả GOsms pro xong thoát ra ngoài menu chính ấn reboot mà nó cứ khởi động đi khởi động lại đến đoạn hiện chữ Sony EiiEricson trên màn hình là bị sao vayyj? Hic

8. lx150

lx150 SECafe Level 2

bạn nên nhớ cài themes này chỉ áp dụng với rom gốc 2.1 thôi nhé...........^^

9. hackiquan

hackiquan SECafe Level 2

Tuỳ theme thôi bác ạ . Có cái áp dụng cho 2.1 gốc có cái áp dụng cho room cook như CM 6.1.3 chẳng hạn quan trọng là bạn tải đúng theme cho máy của mình ví dụ như phiên bản .045 chẳng hạn sai phiên bản là bị treo máy đó

10. hiepsi_vn007

hiepsi_vn007 SECafe Level 1

E newbie moi choi x10. Cac pac cho e hoi, sau khi chep app va game vao the nho roi thi cai dat len may ntn....hjx. Cho e cai huong dan cu the nhe. Cai o appmarket thi de qua rui. Cai tu the nho thi sao day??? E onl dthoai

11. ndh121

ndh121 SECafe Level 1

cho mình hỏi làm sao để chụp ảnh màn hình của x10 vay

12. michealbeo

michealbeo SECafe Level 1

bạn down astro manager về cài vào, rồi vào thẻ nhớ chon game or app cần cài và nhớ tich vào unknown sources trong seting application

13. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

Hơi lạc chủ đề của topic ........
    Lên market down cái Shoot me về, đọc kĩ hướng dẫn rùi sử dụng :)) nhớ là máy phải root mới chụp dc nha bạn :P

14. toilasieumau

toilasieumau SECafe Level 1

X10 củng cài thêm đc, mới bik, em lạc hậu...^^

15. hayenot

hayenot SECafe Level 1

Bạn ơi cho hỏi mún trở về theme mặc định x10 thì làm dư thế lào ?

16. babich07

babich07 SECafe Level 1

cách cài theme đơn giản nhất cho x10 :
    -vô market ,download GO LAUNCHER EX
    -tiếp tục vô market ,down tất cả nững theme GO mà bạn thích về ............... vọc thui
    mình cài android 2.3 gốc S.E ( NO ROOT )

17. sarael89

sarael89 SECafe Level 1

Cách này có áp dụng được cho w8 không vậy bác ???

18. nhocsaigon88

nhocsaigon88 SECafe Level 1

Hay qua cam on ban nha ,dang tìm cái này mà chưa thấy

19. baoladaica

baoladaica SECafe Level 1

x10 mini pro có dùng được không bạn ??