HƯỚNG DẪN Hướng dẫn Cài đặt "Halmer certificate"

Thảo luận trong 'Kiến thức chung' bắt đầu bởi ducnb, 29 Tháng mười một 2010.

1. ducnb

ducnb SECafe Level 2

Như các bạn đã biết vì lý do bảo mật, các chương trình Java trên diện thoại luôn bị hạn chế quyền điều khiển như truy cập internet, quản lý tập tin, chụp ảnh, tự khởi động, vv.... Nó thường hiện lên pop-up mỗi khi chương trình truy cập vào những chức năng trên, tuy nhiên đây là những pop-up nhằm ngăn chặn những phần mềm độc hại làm những việc xấu. Nhưng những pop-up này thường làm cho chúng ta cảm thấy rất bất tiện, tuy nhiên có 2 cách khắc phục mà mình sẽ đưa ra ở đây.

Cách 1
    Sử dụng patch.
    Các bạn có thể sử dụng patch "Remove java security restrictions" trong diễn đàn.
    Nhưng cách này rất "nguy hiểm" đối với một số phần mềm Java có thể nhắn tin làm cho tài khoản của bạn "Nhẵn thín". Mình đã gặp trường hợp thằng bạn mình sd patch sau đó nó chơi game "sứ quân", thẳng bé cứ thản nhiên mua đồ, cuối cùng TK hơn 100k đi luôn. Bây giờ xuất hiện nhiều trò đòi tiền kiều này lắm! :-SS

Cách 2
    Sử dụng "Halmer certificate". Đây là chứng chỉ mà chúng ta sẽ cài vào máy điện thoại, đồng thời dùng chứng chỉ này đăng kí cho chương trình Java bất kì mà chúng ta muốn. Lúc đó Chương trình sẽ trở thành "có bản quyền", các bạn vào cài đặt cho phép, tuy chỉnh theo ý mình.
    Mình sẽ hướng đẫn từng bước.

Đầu tiên là Cài đặt chứng chỉ Halmer vào máy điện thoại.
    Các bạn down cái này về, giải nén và cóp 2 file customize_upgrade.xml và halmer.cer Vào đường dẫn tpa/preset/custom/ trên máy. Sau khi khở động máy lên vào kiểm tra Menu-Settings-General-Security-Certificates-Java certificates các bạn sẽ thấy thêm dòng "Halmer". Ok

Bước tiếp theo là đăng ký cho tập tin *.Jar
    Các bạn down chương trình này về, giải nén, các bạn kéo và thả tạp tin jar cần đăng ký vào EQHalmer.exe, đợi cửa sổ comman hiện lên xong, kết quả được tập tin jad trong cùng thư muc với tập tin jar. Các bạn cop 2 file *.jad và *.jar vào máy diện thoại, tiến hành cài đặt từ tập tin jad.

Lưu ý: do chứng chỉ "halmer" đã hết hạn, các bạn phải thay đổi thời gian trên máy điện thoại vào khoảng thời gian từ 19/10/2005 - 18/10/2010 mới cài được nhé!

2. ducnb

ducnb SECafe Level 2

Ko ai có ý kiến gì ah?

nguyenhongquiybs_khanh thích bài này.
  3. ants2th

ants2th SECafe Level 2

thật ra cũng ko mất thời gian lắm đâu bác ạ, tại có cái nút Yes, never ask rồi mà :D

4. ducnb

ducnb SECafe Level 2

Cái này chỉ có trên những máy Brown thôi

ybs_khanh thích bài này.
  5. tungtungtungtungtung

tungtungtungtungtung SECafe Level 2

hay đó bạn ,có thêm một cái để vọc nì

6. ducnb

ducnb SECafe Level 2

Sao ít người hưởng ứng thế nhỉ.
    Cái này khá hay mà

ybs_khanh thích bài này.
  7. trankiennhan

trankiennhan SECafe Level 2

Chắc ít chơi game online trên điện thoại chăng?

8. hoanganh.pro

hoanganh.pro SECafe Level 4

Hay quá, bạn cho mình hỏi là chỉnh thời gian khi cài đặt java (1 lần) hay bất cứ khi nào khởi động java (nếu thế thì bất tiện quá)

9. danhtho

danhtho SECafe Level 1

mình cài xong rồi mà nó ko tự độgn gửi tin nhắn dc, lúc nào cũng hỏi

10. ducnb

ducnb SECafe Level 2

chỉ cần chỉnh khi cải đặt java thôi. sau đó chỉnh lại về đúng thời gian và sử dụng bình thường

---------- Post added at 08:58 ---------- Previous post was at 08:54 ----------

Bạn chon phần mềm Java sau đó vào "tùy chọn" => "cài đặt cho phép" => "tin nhắn" => "Không cần hỏi"
    Các tuy chỉnh khác như truy cập internet, đọc viết dữ liệu bạn làm tương tự nhé!

ybs_khanh thích bài này.
  11. danhtho

danhtho SECafe Level 1

lúc cài đặt customize_upgrade.xml và halmer.cer thì có chỉnh thời gian ko bạn
    hay là trước lúc cài java thôi

12. danhtho

danhtho SECafe Level 1

của mình cài xong thì permission nó cho phép gửi tin nhắn nhưng mà nó vẫn cứ hỏi lại hoài là sao vậy

Tự trả lời luôn, mặc dù thấy nó đã chọn Never Ask rồi nhưng vẫn phải bấm chọn 1 lần nữa thì nó mới ko hỏi

13. november_storm

november_storm SECafe Level 1

cái nè hay quá, đỡ phải patch, thanks bro đã share :D

14. skul9x

skul9x SECafe Level 1

Update cho mình link phần mềm sign java đi. thanks.

---------- Post added at 22:32 ---------- Previous post was at 22:30 ----------

cái chỗ này này:
    "Các bạn down chương trình này về, giải nén, các bạn kéo và thả tạp tin jar cần đăng ký vào EQHalmer.exe"
    cái link của chương trình "này" bị die rôi. :̣

15. StartEnd

StartEnd SECafe Level 1

hic. em không muốn đào mộ topic đâu. nhưng em thử mọi cách rồi mà cứ coppy 2 file kia vào custom là mở máy lên nó hiện vui lòng đợi. dù em đã vui lòng đợi nó cả tiếng đồng hồ rồi nó vẫn ko nhúc nhíc. em dùng T700 có ai cứu em với :((

16. kul

kul Tiền $ và Gái đẹp ♥

Cài cái này ứng dụng nó gửi tin nhắn linh tinh thì đi luôn à :))