HỎI ĐÁP K790 chót dại up fw lên K800.

Thảo luận trong 'Kiến thức chung' bắt đầu bởi huuthuan, 10 Tháng mười một 2010.

1. huuthuan

huuthuan SECafe Level 2

Hi all,
    Các cao nhân cho em hỏi với, chuyện là hôm trước em có up fw K790 lên K800 nhưng up song K790 ngủ đông luôn!:((
    Với lại em mới mua 1 bộ setool box 3 không biết có vớt vát được không nhỉ? Nếu được thì chỉ em cách làm với. 8->
    Xin cám ơn tất cả.

2. caonghean

caonghean SECafe Level 1

SEtool box 3 à? Cái này đang tìm hiểu, giá bao nhiêu vậy bạn?

3. huuthuan

huuthuan SECafe Level 2

1 tỉ 7! ;) bạn mua hộ ngoài Q.Ninh.

4. nomercy9691

nomercy9691 SECafe Level 2

sax... 1 tỉ 7... bác cứ đùa =.=!

5. huuthuan

huuthuan SECafe Level 2

Không đùa đâu. 1tr7 thật mà.

6. axxv19

axxv19 SECafe Level 1

Hình như mình nghe giá cũng khoảng tầm nấy, nhưng không biết có phải mua log gì không?

7. whisky5776

whisky5776 SECafe Level 4

Khả năng em nó ra đi không bao giờ quay lại là khá cao :(, chia buồn cùng bác, hỏi vnhat là rõ, tại vnhat là người tiên phong trước bác.

Máy có cấu hình tương đương nhau up FW của nhau còn khó, đằng này 2 em K790 với K800 chẳng liên quan đến nhau mấy :(

8. xboy92

xboy92 SECafe Level 2

chẹp. up FW máy khác phải xem có khă năng ko rồi mới up. liều quá ạ :-?

9. CRYSTALXP

CRYSTALXP SECafe Level 2

2 em này có liên quan :d k800i đc nâp cấp nên từ k790 ^^:-h

10. naraxsara

naraxsara V.I.P Member

Giống PC mình cũng nâng cấp này :)) tất cả đều để yên từ ATi XT1600 lên ATi HD4670 là thấy khác rồi :))

11. vnhat

vnhat V.I.P Member

hix, chia buồn cùng bác, khả năng cứu sống lại là có thể nhưng rất gian nan đấy :-S, K79 nó ko như K800 mà up đc lung tung đâu bác :-SS

12. zorrohk

zorrohk SECafe Level 2

Thôi là hết em đi đường em, tình duyên chúng mình chỉ đến đây thôi, bác có đọc hướng dẫn gì không mà cứ chơi bừa thế ạ, tội nghiệp con s.e yêu quí ("mỗi một con s.e ngủ đông giống như tôi mất đi 1 khúc ruột" ) :((

13. tranquanganhls

tranquanganhls SECafe Level 2

100% die,mình dính 2 con rồi từ hồi thekok.net mình đã bàn về vấn đề này.
    chạy bằng box thì giờ may ra dreambox repair flash may ra cứu được nhưng hồi đó hỏi mãi chả ai có box này.setool chắc chắn không được.
    thân!

14. whisky5776

whisky5776 SECafe Level 4

Liên quan cái gì :-/. K790 # K800 đó bro, chỉ có K800 với K810 là liên quan đến nhau thôi ợ #:-s

Phát biểu quá liều :H

15. byebyeshady

byebyeshady SECafe Level 5

bác này phát biểu liều :)) K790 phần cứng hoàn toàn khác k800, nếu như giống phần cứng thì chỉ có 1 số máy thôi, vd K750@w800, K800@K810,... còn cross FW thì lại là chuyện khác :72:

16. Mr.Hảo

Mr.Hảo Nam mô a di đà phật...

Máy bạn có thể đã banh EROM hoặc die flash
    Setool3 bó tay.

17. tungtungtungtungtung

tungtungtungtungtung SECafe Level 2

ấy dà dà gay go nhỉ,máy mình là k770 cũng có úp lên w880 một lần nhưng nút thì nhảy lung tung nên không được,thôi thì em nó đường nào cũng die,bạn cứ thử hết mọi cách đi,retar lại máy tính,xài farmanager thử xem..cài lại flashusb....kit lại fs bằng xs++hôm trước mình k770@w880 cũng sém die,găm vào chạy lại không nhận luôn..phải retar lại máy tính>>>>>hết hồn

18. tuany06

tuany06 SECafe Level 2

chắc chỉ có bán xác thôi...hic...

19. huuthuan

huuthuan SECafe Level 2

Thay măt anh em dòng K xin cám ơn các bác đã tiễn đưa em K790 của tôi.......!
    Buồn quá, chết vì thiếu hiểu biết, 1 cái chết vô ích.

20. SEC905i

SEC905i SECafe Level 1

Thế bác đã cho em nó 1 thau nước lạnh chưa? Thử đi thế nào em nó cũng tỉnh cho xem! :d