Tư vấn sửa chữa phần cứng Free ...

Thảo luận trong 'Thảo luận phần cứng' bắt đầu bởi haiduong, 1 Tháng mười một 2010.

1. Adam Nguyen

Adam Nguyen SECafe Level 1

Điện thoại của em là sony z d6603, dùng 4.4.4 đang xài bình thường cắm sạc vào thì không mở được thanh công cụ lối tắt cài đặt nhanh được. Tắt nguồn mở lại cũng không được. Em có text thử cảm ứng thì khúc trên thanh công cụ không chạm được. Điện thoại có báo nâng cấp cập nhật phần mềm. Giờ phải làm sao ạ hix hix. Không mở được cài đặt nhanh bất tiện quá. Em sợ là bị hư cảm ứng thì chết

2. pencil

pencil SECafe Level 1

máy của mình hay bị đơ là do nguyên nhân gì nhỉ?

3. thanhnha121

thanhnha121 SECafe Level 1

Sony Z c6603 của mình tự nhiên bị mờ, dùng cũng hơn năm nay rồi, có ai bị hay biết về trường hợp này thì trả lời giúp mình:
    1. Máy bị vậy là bệnh kinh niên hay do người sử dụng?
    2. Bị như thế là phần cứng giảm chất lượng hay do bụi bẩn?
    3. Bị gì đi nữa thì cách giải quyết như thế nào ạ?
    4. Thay camera thì hết bao nhiêu ạ?

4. clawzn

clawzn SECafe Level 1

bác cho mình hỏi : mình có con C901 đang xài bình thường , một ngày đẹp trời đang cắm sạc tự nhiên mất đèn màn hình , bàn phím vẫn sáng đèn. rút sạc ra tắt máy tháo pin ra xong lắp pin vào cũng bị tình trạng tương tự , đèn bàn phím sáng đèn màn hình không có , không khởi động lại được. Tháo hẳn pin ra cắm sạc thì hiện đèn đỏ ngay chấu sạc. Vậy con C901 của mình bị bệnh gì , cách chữa ntn hả bạn ?

5. duongzozo

duongzozo SECafe Level 1

Máy của em là XP V lt25i, tình trạng giờ bật lên là bị nóng phần chỗ camera,đèn flash.. pin chỉ được nửa ngày là hết. Pin đang dùng là BA800 mới mua(chắc pin lô). Như vậy có phải máy em đang bị ăn nguồn ko ạ? bác nào biết chỗ nào sửa ko ạ.. tks, bác nào sửa thì contact em : 0988418638

6. TTMSSG_Nguyenkim

TTMSSG_Nguyenkim SECafe Level 1

Con w760i của mình sóng chứ chập chờn kiểu gì ý, lắp sim đó sang máy hãng khác thì tại cùng địa điểm vẫn thấy ok, chẳng hiểu nó bị làm sao, máy lại không còn bảo hành nữa :(

7. lephuc95

lephuc95 SECafe Level 1

zen 4 up lên 5.0 ko vào được wifi

8. Shatoshi.nk

Shatoshi.nk SECafe Level 1

Bác nào biết chỗ nào thay hoặc bán màn c901 chỉ em với???

9. hoangcf

hoangcf SECafe Level 1

máy của em tự dưng loa bị mất tiếng chứ

10. Đình lâm

Đình lâm SECafe Level 1

Giá thay o cung bao nhieu ak

11. Nguyentonvanhoc

Nguyentonvanhoc SECafe Level 1

Chao anh em
    Em co 1 cai dien thoai sony c5 ultra nhan sim khong nhan song
    Hang bao phai thay bo
    Vay anh em nao cho em hoi o dau co the cuu dc dt cua em
    Xon cam on va hau ta

12. Khang Khù Khờ

Khang Khù Khờ SECafe Level 1

Hi ! , Chuyện là mình vừa hết bào hành chính hảng Sony việt nam vào 18/12/2016 nên vọc vạch root + cài android 6.0.1
    Máy của mình là "ĐIỆN THOẠI SONY XPERIA M4 AQUA DUAL E2312"
    Kết quả rom lỗi, vào cam không được nè, nhận sim không sóng nè còn vài lỗi nhẹ nhẹ khác không biết ghi sao
    Nên bây giờ gr giúp em được hông [​IMG]:)
    Mong muốn up rom 6.0.1 lại lần nữa ạ
    Tiện thể mong mn giúp mình cài rom với 1 ỗi duy nhất : " TỚI BƯỚC GIỬ NÚT GIẢM ÂL + GẮM SẠC VÀO" MÁY BÁO KHÔNG NHẬN usb "device description request failed""
    Cao nhận giúp em với ạ, Mình chuyện pc nhưng cái này bó tay chịu ngu [​IMG]:)
    Win 10 pro 64 bit built mới nhất + bản quyền ( không chơi *****) ạ + update mới nhất