Tư vấn sửa chữa phần cứng Free ...

Thảo luận trong 'Thảo luận phần cứng' bắt đầu bởi haiduong, 1 Tháng mười một 2010.

1. haiduong

haiduong SECafe Level 2

các bác có bệnh gì liên quan tới phần cứng có thể post bài vào đây ...mình sẽ cố gắng giải đáp tất cả trong khả năng có thể .

Nguyên tắc:
    Tư vấn , không post các bài công kích nhau , không chửi bậy ..không vi phạm nội quy của diễn đàn

Cảm ơn sự quan tâm của mọi người. Nếu thấy có ích chỉ cần thanks là đủ

2. letuan275

letuan275 SECafe Level 2

Chả là cái K850 cùi bắp của mình trước kia cài Fimware mới vào sau đó khởi động nguồn chờ đợi 5 phút là hoạt động bình thường. Giờ thì cài Fimware nào vào cũng bị tình trạng mở nguồn chỉ rung và 10s sau lại rung tiếp => không nạp được Fimware....màn hình tối thui không thấy gì hết. Nếu nó hư thì em chẳn tiết nhưng đằng này cắm cáp vào nạp Fimware được, dùng A2 chỉnh sửa các file vẫn được. Bác nào biết con K850 của em nó bị sao bệnh gì không ??!! Giờ con có C905 rồi, nhưng cùi bắp K850 sửa không được tiết lắm....

3. haiduong

haiduong SECafe Level 2

nếu cắm cáp vào mà vẫn nạp được FW thì nên xem lại chân conect màn hình ( cả 2 nhé màn và main) hoặc thay màn khác..thử xem sao

nhienhcm thích bài này.
  4. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

Nút chụp hình con K8 của em bị như vậy là sao dzợ anh? Ấn ko còn cảm giác 2 nấc nữa, xuống tới cùng lun. Ko chụp dc. Cái hay ở chỗ là vẫn có thể mở nhanh phần chụp hình bẳng cách ấn nút đó (phải đè thật mạnh ah nha)

nhienhcm thích bài này.
  5. vnhat

vnhat V.I.P Member

màn hình aino mất cảm ứng, hướng khắc phục và sửa chữa như thế nào bạn?

6. haiduong

haiduong SECafe Level 2

K8 gì nhỉ ?? K800 , K810 , K850 ???
    thường là do hỏng nút chụp , nếu khéo tay thì tháo ra vệ sinh lại -> thay lá đồng bên trong ..nếu muốn ngon thì thay cả bo phím khác ....loại trừ trường hợp do lệnh phím giữa cáp phím và vỏ nhé ( vỏ lô hay bị lắm)

---------- Post added at 19:37 ---------- Previous post was at 19:35 ----------

uhm ..nếu không rơi , va đập ..nâng điện thoại như nâng trứng :-? thì có thể máy của bạn bị lỗi cáp...còn bị rơi hay nước vào có thể bị lỗi cảm ứng hoặc main...nhưng phần lớn là cáp và cảm ứng ..cần phải tháo ra làm thử mới biết đựoc

nhienhcm thích bài này.
  7. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

K800 ah. Ở nhà tự làm dc ko anh. Gần chỗ của em sửa máy ẹ quá :(

nhienhcm thích bài này.
  8. haiduong

haiduong SECafe Level 2

nhẹ thì tự sửa được ..trước khi sửa lên xem cách tháo máy đã , rồi chuẩn bị tôvít , banh kẹp , cồn hoặc putin, miếng bông....

nhienhcm thích bài này.
  9. letuan275

letuan275 SECafe Level 2

Hịc....quan trọng hơn cái màn hình là cài FW vào nhưng máy không khởi động để nạp được FW. Tháo màn hình ra máy vẫn không nạp được FW.

nhienhcm thích bài này.
  10. haiduong

haiduong SECafe Level 2

hic..có nghĩa là vẫn không thể cài được FW ????

duycoi123nhienhcm thích bài này.
  11. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

Lá đồng thì kiếm ở đâu vậy anh. Mà sao em nghe nói bị mất miếng cao su j đó nên mới ko focus dc, nhấn ko còn 2 nấc mà xuống tới cùng lun ah :-S.
    PS: gọi là 2 nấc ko bít đúng ko nữa. Cái mà ấn lần đầu thì lấy focus, ấn sâu xuống thêm lần nữa thì mới chụp đó ạ

12. vnhat

vnhat V.I.P Member

bị rớt đó bạn, mà flash lại thì hết, sau bị lại nhưng flash vẫn thế, bạn có biết nếu sửa thì chi phí tối đa la bao nhiêu ko?

13. letuan275

letuan275 SECafe Level 2

Chép FW bằng A2 vào máy được nhưng máy không nạp được. Đã cài nhiều FW rồi, nhưng vẫn vậy.hu hu:109:

14. haiduong

haiduong SECafe Level 2

uhmm nếu muốn thay lá đồng thì phải kiếm từ 1 cái bo xác khác thôi

---------- Post added at 19:54 ---------- Previous post was at 19:52 ----------

có nghĩa là máy vẫn kết nối đuợc với PC để chạy phần mềm nhưng chỉ nạp đuợc 1 đoạn là nó thôi ..không nạp đựoc toàn bộ FW ????

---------- Post added at 19:58 ---------- Previous post was at 19:54 ----------

mình offline đây ...các bạn có vấn đề gì cứ post nhé..mai lại trả lời tiếp

15. letuan275

letuan275 SECafe Level 2

uhm.... Không nạp được đoạn nào của FW cả

16. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

Hix. Trên đời vẫn còn những người nhiệt tình giúp đỡ người khác quá. Đặc biệt là vào 4rum này, gặp nhiều vô số kể>:D<>:D<>:D<.
    PS: lần đầu đụng vào phần cứng thấy ghê quá. Bác haiduong cho em cái nick yahoo nha. Có j máy die còn bít đường tìm người mà cầu cứu :">

17. thanhcong_to

thanhcong_to V.I.P Member

nạp được nhưng khi khởi động máy hiện pleasewait hoài! :41:

18. haiduong

haiduong SECafe Level 2

mang ra ngoài hàng chạy lại FW hoặc repair bằng box chuyên dụng có thể ok đến 90% ....còn không thì tháo ra thay thử cái chân USB rồi chạy tiếp không nữa thì con IC nguồn hoặc CPU có vấn đề....tiếp nữa là bỏ vào tủ kính đóng lại ..làm đồ cổ:P

---------- Post added at 10:11 ---------- Previous post was at 09:28 ----------

tìm thêm nhiều bản FW khác nhau ..sẽ có cái nạp ok đấy

letuan275 thích bài này.
  19. haiduong

haiduong SECafe Level 2

cũng rẻ thôi mà cao nhất là 2tr...rẻ thì 100k

20. thanhcong_to

thanhcong_to V.I.P Member

c905 câu loa xong có dùng GPS được nữa ko bạn? sao mình câu 2 con: 1 con câu lần đầu rè rè thì lại có GPS, con khác câu ko bị rè nữa lại ko bắt được GPS nữa!