Raider Camera 6.6.3 cho K790/K800/K810

Thảo luận trong 'Camdriver' bắt đầu bởi 5136614, 4 Tháng một 2009.

1. zjnno

zjnno SECafe Level 1

có bác nào hướng dẫn e chụp hình ngoài trời ánh sáng nhiều mà ko bị dư sáng ko vậy, chỉ e với? đang tập tành chụp hình nên ? hơi nhiều tí. mong mấy bác thông cảm.

Last edited: 23 Tháng mười 2013

2. Amerial

Amerial V.I.P Member

Bạn cho vào photofix, chọn sửa auto, rồi save lại :)

3. zjnno

zjnno SECafe Level 1

có bác nào hướng dẫn e chụp hình ngoài trời ánh sáng nhiều mà ko bị dư sáng ko v,?
    k810 hình như ko có photo fix :(

4. nt19

nt19 SECafe Level 2

Chụp hình ở chỗ dư sáng bạn có thể điều chỉnh EV hoặc bạn dơ máy ảnh sao cho cái dâu [ ] rơi vào vị trí nào đó có độ sáng cao, rồi bạn bấm nửa phím chụp ảnh và giữ rồi đưa điện thoại vào khung hình mà bạn thích rồi chụp là ok
    K810 chỉ có photodj thôi, bạn dùng cái này cũng có thể chỉnh lại chút xíu

zjnno thích bài này.
  5. Amerial

Amerial V.I.P Member

ý mình là cái Photodj ấy :D

6. tranhienpc

tranhienpc SECafe Level 1

Mình patch bản fix của thanhcong, tuy nhiên thì không sử dụng được chức năng AEB (Auto Exposure Bracketing) được? Giao diện này nhìn có vẻ chuyên nghiệp, dễ dùng hơn. Nhưng mà cả 2 bản đều không thấy chức năng này hiện trên giao diện.
    P/S: Sao mod không fix lại cái tiêu đề cho bản mới nhỉ?

7. nt19

nt19 SECafe Level 2

Mình thấy bản fix mầu không thực lắm, dùng bản chuẩn, nếu muốn thay đổi mầu có thể dùng photodj hoặc pts hay hơn :)

8. tranhienpc

Ôh, em tưởng là bản patch chỉ hiện chức năng thôi chứ. Ai ngờ patch cũng chỉnh sửa ảnh khi chụp, trước h tưởng ảnh chụp là chuyện của driver.

9. nt19

nt19 SECafe Level 2

Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình nói bản cam driver fix ấy

10. tranhienpc

Em vừa mới test xong thì màu chưa chỉnh tay thì lấy đẹp hơn bản fix, bản fix mỗi lần chụp phải WB màu mới đẹp. Bữa h dùng bản fix. Bác ơi cho em hỏi là bản patch OSD thì chụp HDR bằng cách nào zậy? Em thích bản patch này vì giao diện trực quan hơn vkp trong pic này.

11. nt19

nt19 SECafe Level 2

Chụp 3 cái hoặc 5 cái với thời gian phơi sáng khác nhau, rồi dùng các phần mềm tạo HDR rồi ghép lại thôi

12. tranhienpc

Em đã chỉnh lại chức năng AEB cho 6.6.4 rồi, và cũng chỉnh được tới bước tăng chỗ EV +2.0 lên max là zoom 2 rồi. Rồi đưa về -2.0 và chụp 3 pic liên tiếp mà 3 pic vẫn ko khác gì :|

13. tranhienpc

Ồ, đã chụp được 3 shot với zoom 2. còn zoom 1 5 shot thì không được, cảm ơn bác ạ :)

14. tranhienpc

Xin hỏi có cách nào để tùy chỉnh chắc năng ở một mức cụ thể mà mình muốn ko ạ? Ví dụ độ bão hòa màu, mình có thể chỉnh mặc định cho nó max được ko?

15. Mr Thắng

Mr Thắng SECafe Level 1

Ai có bài hướng dẫn cho em xin với mấy linlk hướng dẫn sử dụng DEL hết rùi