Games Game giả lập PS cho Android

Thảo luận trong 'Ứng dụng & Games cho Xperia' bắt đầu bởi phanquangkhanh, 26 Tháng bảy 2010.

1. phanquangkhanh

phanquangkhanh SECafe Level 2

[​IMG][​IMG]
    Rất đơn giản, chỉ cần cài đặt phần mềm PSX4droid (tác giả : Zodttd) vào máy. sau đó copy file bios vào thẻ nhớ.
    Sau khi cài đặt, chạy chương trình PSX thì máy sẽ yêu cầu bạn dẫn tới file bios. hãy chỉ đường dẫn đến file này.
    lên mạng, search các bản ROM game về và copy vào thẻ nhớ. Việc cuối cùng chỉ là chạy chương trình PSX và chọn game :D
    Lưu ý : ROM download về nếu có đuôi .ecm hoặc .bin.ecm thì bạn cần download thêm phần mềm decode để giải nén lại, copy file mới decode vào thẻ nhớ để chạy game

file PSX : http://www.megaupload.com/?d=1CB4Z8UG
    các bạn có thể down game tại : http://www.emuparadise.org/PSX/
    P/s : mình đang chơi thửi FF XII trên x10, tốc độ và hình ảnh cũng khá ok

2. zero1986

zero1986 SECafe Level 2

bro gỏ lộn rồi ffv7 chứ không phải ffx12 nha

3. phanquangkhanh

akak sory, FF VII :D
    nhầm xíu
    30 char...........

4. layki147

layki147 SECafe Level 1

anh oi sao e tim` cai Rom game do ko co trong wed!a huong dan lai dum di!e down ve ko co choi dc!hixhix!chi? giao' dum`

5. phanquangkhanh

sorry bạn dạo này bận qua, hôm nay mới xem qua forum. game bạn có thể search trên google, nhiều lắm. bạn kiếm game nào mình search link giúp cho :D

layki147 thích bài này.
  6. layki147

layki147 SECafe Level 1

anh search dùm em con FF zong' anh đi!và cho e thêm mấy cái link room nủa em down về chơi!thanks a

7. h0ang

h0ang SECafe Level 1

E cai nhu vay.roi.ma k dc a a . E chon.tro choi roi nhung no chang chay j ka

8. jace

jace SECafe Level 1

sony X8 chơi được ko dzậy???

9. ILouis

ILouis SECafe Level 1

mình đã cài PSX4droid rồi nhưng không biết down file bios ở đâu để chơi pro quanhkhanh có thể chỉ dùm mình không

10. Moon1402

Moon1402 SECafe Level 1

Cùng câu hỏi với bác JACE .Tại em tính lượm X8 nà

11. Just4fun

Just4fun SECafe Level 1

bác này ít cập nhật rồi vào market down cái emulator rom trong đấy có hết các giả lập rồi chỉ việc dùng thôi thích trò nào kích vào giả lập bạn thích nó hiện ra hết donwload về mà chơi tội gì làm thế này cho khổ chỉ cần x10 của bạn có 3g wifi là ok dù sao cũng thanks vì có lòng tốt

---------- Post added at 18:35 ---------- Previous post was at 18:28 ----------

vào market download emulator rom xong rồi cài vào máy bạn ah rồi thì khởi động nó lên nó có sẵn tất cả mọi loại giả lap như nintendo,4 nút,ps2... bạn chỉ việc kích vào download game thôi o cần làm như bạn kia đâu tốn dung lương thẻ nhớ ra lưu ý bạn cần có 3g hay wifi thế thôi và android market cài trên điện thoại

12. evil1412

evil1412 SECafe Level 2

hay quá nhỉ..............

13. doicho1tinhyeu_boy9x

doicho1tinhyeu_boy9x SECafe Level 4

X8 sử dụng được ko mấy pro...?

14. xinloibomaychua

xinloibomaychua SECafe Level 1

Bác ơi , bác co link game giả lập hay hay ko , cho em với , em search google rồi mà chả tìm đc , ko hiểu nữa . Em thích mấy game kiểu nhập vai và mấy game kiểu đối kháng , cho gì chỉ giúp em với . có gì add yahoo của nhau cho dễ trao đôi nha , yh của em là chicken.hero93 , pass ********** , cảm ơn bác trc nha :D

15. arsenaldo

arsenaldo SECafe Level 1

chơi giả lập ps trên màn hình cảm ứng thì làm sao mà đủ nút? chưa thử nhưng vẫn có cảm giác bất ổn và khó chịu sao sao ấy...:D

16. trang lam

trang lam SECafe Level 2

ai có game bios sẵn ko cho mình xin với,mình cài pm giả lập rồi nhưng ko bít làm thế nào đẻ chơi!mình gà về vụ này lắm đọc mà chẳng hỉu gì cả!thank all

17. trang lam

trang lam SECafe Level 2

helppppppppppppppppppppppppppp

18. nhk

nhk SECafe Level 1

giả lập này dùng đc phím cứng trên X play ko bác

19. tuyetthan100

tuyetthan100 SECafe Level 1

mình xperia Neo , sao mà khi chọn game để chơi màn hình nó đen lâu rồi ko chơi đc luôn .... là sao ta ....

20. vu_trung

vu_trung SECafe Level 1

Bạn ơi làm ơn chỉ rõ cách sử dụng emulator rom với. Mình vào Market down chỉ thấy có emulator game list thôi. Down cái đó về cài thấy có list game rồi nhưng không down về được, down về xong rồi dùng cái phần mềm nào để chơi nhỉ?/////. Mình dung máy Xperia play. nguoi_hung_co_doc9@yahoo.com