Topic dành cho ELM - J10i2

Thảo luận trong 'Hội Sony Ericsson Non-OS' bắt đầu bởi ants2th, 22 Tháng bảy 2010.

1. ants2th

ants2th SECafe Level 2

Mình mới tậu đc con Elm, thấy trong 4rum mình ngày càng nhiều ng dùng. Lập topic này để ae trao đổi, thảo luận về em nó, mọi người tham gia nhiệt tình nhé ;)

Bro nào cho hỏi sao dùng total video convert video ra mp4 (size 240x320) để xem trên ELM mà k đc, chỉ nghe thấy tiếng, hình đen thui.
    Ai có soft nào convert hiệu quả thì share e với nha :D

sek800i thích bài này.

2. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

Mình dùng soft này nè: Tipard Sony Ericsson Video Converter. Ổn lắm :>. Mà một phần chất lượng còn tuỳ thuộc vào video gốc nữa :D

Thiều Đình VănDisappear thích bài này.
  3. duchieu616

duchieu616 SECafe Level 4

có ai biết cách voo hiệu hoá cái cảm biến ánh sáng của elm ko nhi?mh tối tối khó chịu

4. paccazan

paccazan Ms. LừaTình

Anh mua miếng dán điện thoại bằng kim loại hay bằng giấy đen dán lên che cái cảm biến góc bên trái là nó không còn bị vụ tối nữa :D vì Elm chưa có patch

vodaphone thích bài này.
  5. vianhtu

vianhtu V.I.P Member

sac con nay chay duoc VGA ma cu de 640x480 cho hjnh no net.nho la caj bo giai ma MPEG4 500kb/s cho video va ACC 128kb/s cho audio la chay duoc ngay

papa317yugiohhh thích bài này.
  6. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

Làm như anh trai thì màn hình nó bị tối và đèn bàn phím lúc nào nó cũng sáng mất. Chờ Patch cho lành :P

Mà sao em chụp hình mới có tí xíu là máy nó nóng lên à, có ai bị như em ko dzợ:-S ???

Disappearduchieu616 thích bài này.
  7. xatinh

xatinh SECafe Level 2

Bác chỉ cần chọn hổ trợ máy SE và chọn hàng trên hết đừng chỉnh sửa gì hết thì coi sẽ mượt vô cùng. Bác vô mục hỏi- đáp down bảng 3.60 có rack đầy đủ......

8. duchieu616

đúng rồi,làm thế phản tác dụng mất=((

9. paccazan

paccazan Ms. LừaTình

Ậy không có, ELm được cái khi ra ánh nắng thì đèn bàn phím tắt, vào chỗ tối tí là tự nhiên bàn phím nó sáng lên à :D. Em cũng thử lấy ngón tay che rồi, để màn hình 50% thì n1o lên tầm 60 hay 70%, bàn phím vẫn sáng như thường :D

10. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

Đó, giờ anh dán keo, che cảm biến lại thì đèn bàn phím lúc nào cũng sáng, ngay cả khi ở ngoài trời ------> tốn pin :(

11. ants2th

ants2th SECafe Level 2

bạn Dr.Doofenshmitz có thể share mình cái link down soft convert kia ko? THanks :D

Nhân tiện hỏi luôn mọi người e đang tập tành chụp ảnh = elm (trước nay chỉ dùng dòng W), làm tnào để chụp đc giọt nước đang rơi ạ... :-s

12. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

vp_cn, dungketekete, ants2th1 người khác thích bài này.
  13. paccazan

paccazan Ms. LừaTình

Giọt nước rơi thì kg có nhưgn giọt nước đọng lại sau mưa thì có :P. Anh chỉnh qua chế độ Macro, kéo white balance xuống tầm -1.0 lại gần giọt nước chụp luôn, nếu muốn gần hơn nữa thì Zoom lại tầm 10% zoom, nếu muốn canh giọi nước rơi thì anh chọn qua chế độ Bestpic rồi ngắm chụp (có thể tùy chỉnh tốc độ nhanh hay chậm ở phần setting) ^^
    Example 1 tấm giọt nước đọng:

yugiohhh, skyshort, ants2th1 người khác thích bài này.
  14. duchieu616

nếu cái bàn phím thì ko nói đến nhé,mh ra chỗ sáng mới sáng,vào chỗ tối là nó tối đi đó e

ants2thpaccazan thích bài này.
  15. ants2th

ants2th SECafe Level 2

ặc ặc, sao lại phải patch hả bạn T^T

@Paccazan: dạ e là hs lớp 12, đừng gọi a tổn thọ lắm ạ :( .
    mà phần Best pic tìm ở đâu vậy, e k thấy? Cho e hỏi luôn cái CHẾ ĐỘ ĐO SÁNG dùng để làm gì ạ, có gì khác nhau khi chọn thông thường và Một điểm?

16. Dr.Doof

Dr.Doof SECafe Level 2

Gọi là ***** thì đúng hơn :P xài chùa phần mềm trả phí mà bạn :))
    Mình cũng lớp 12 nè :)
    @Paccazan : elm đâu có BestPic đâu anh. Mà sao em để cỡ hình 5mp thì đâu có Zoom được ạ :-SS

ants2thpaccazan thích bài này.
  17. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

Elm ko có bestpic ma e. Còn bác kia hình như đang nói đến 1con có cam chỉnh tay thì phải :-? Còn chế độ đo sáng thì đo theo vùng dành cho người PnS,chế độ đo sáng theo điểm thì "nhạy" hơn rất nhiều,điểm trung tâm trên màn hình đưa vào nơi sáng thì xung quanh tối lại (do máy tự cân bằng EV) và ngược lại >:)

skyshortDr.Doof thích bài này.
  18. paccazan

paccazan Ms. LừaTình

Xin lỗi em quên mất :(( Elm trước chụp không chỉnh tùy chọn, chỉnh macro thử không à :( xin lỗi anh em nha, lâu lâu nhầm hàng :(. hixhix

19. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

@paccazan: Ặc.ol bằng đt nên a ko để ý bài post kia là of e.ủa,mà Elm đâu có zoom đc e (VGA mới đc).với lại k có bestpic nữa.hjx.

---------- Post added at 21:54 ---------- Previous post was at 21:50 ----------

Hì.mà trc kia e shot bằng con j zợ :D

nasmvn09 thích bài này.
  20. ants2th

ants2th SECafe Level 2

hix onl bang dt k thanks dc la sao nhj?
    @doof: vay bac o dau? E o ha noi. Bac keu patch lam e giat minh, vi e k bit patch hehe
    @All: elm chup hinh kha hay nhug k vua nghe nhac vua chup dc :(

nasmvn09 thích bài này.