Topic dành cho Satio - U1

Thảo luận trong 'THẢO LUẬN SYMBIAN 60 5TH' bắt đầu bởi hoanggia, 27 Tháng tư 2010.

1. singhien

singhien SECafe Level 1

E cũng bị tình trạng như thế này này ? ? ?

thang87 thích bài này.

2. cloud3

cloud3 SECafe Level 1

bạn nào biết sao cái Satio của mình bây h nhận tin nhắn thì đc nhưng nó ko có 1 cái thông báo nào , đèn notice cũng ko nháy =.=

3. satnghich

satnghich SECafe Level 1

Lúc đầu rất hứng thú với Satio, h thì nãn quá, thấy SE không hổ trợ FW mới cho nó. quay Flim thì không K có HD, nên thấy nãn. nhưng lại không mún tiễn em nó đi. H chỉ hi vọng SE or có ai đó làm cho nó có cai quay HD là được, không thì tiếc cái Cam 12. của em nó quá

4. Amerial

Amerial V.I.P Member

Chịu thoy bạn àh, thời của Android mà. Đt phổ thông SE còn quên lun ko dòm ngó...

5. sefanboy

sefanboy SECafe Level 2

Quay HD thì theo mình nghĩ thì chỉ cần camera 1,3 MP là có thể quay HD (720x1280) được rồi ^^ .

Bởi vì khác với chụp ảnh (phụ thuộc nhiều vào camera) thì yếu tố quan trọng nhất để có thể quay phim độ phân giải cao (như chuẩn HD) là bộ vi xử lý máy phải mạnh.Tuy có cam 12MP nhưng chip của của U1i chỉ có 600Hz còn hơi yếu nên mình nghĩ chưa đủ để quay HD,nếu muốn SE cũng khó mà nâng lên chức năng này cho em nó được .

Còn hệ điều hành Symbian đã cũ kĩ rồi,việc SE không nâng FW nữa cũng dễ hiểu.Riêng cá nhân mình thấy FW RAK006 mới nhất hiện tại là đã quá đủ dùng.Nếu bạn muốn quay HD,thì có nhiều mẫu chạy Andoird mới ra của SE cho bạn chọn,giá cũng phải chăng như Xperia-Mini,Xperia-Mini-Pro ... chẳng hạn.

Tuy nhiên,nói đi cũng phải nói lại,tìm ra một con Andoird có khả năng chụp ảnh như Satio với cam 12MP và flash xenon thì cũng hơi khó,đây cũng là lý do mình sẽ gắn bó lâu dài với em nó. ;)

Thân! ^^

6. hoanglienbx

hoanglienbx SECafe Level 1

cần được hộ trợ cho saito u1
    muốn xêm tivi trên u1 bằng mạng 3G thì mình cài đặt như thế nào vậy các bạn? ai biết chỉ cho mình với. cảm ơn rất nhiều

7. satnghich

satnghich SECafe Level 1

Hình như Đăng Kí 3g
    Soạn tinh 3G ON gửi 161 thì phải.
    Sau rùi cái MiTV vô là coi được rùi

8. luctuanvu87

luctuanvu87 SECafe Level 1

Satio tam 98% gia khoang nhiu vay may pro.sorry e onl bang dt

9. bjtip

bjtip SECafe Level 4

Tầm khoảng 3t7 đó. Nhớ là có thẻ 8 Mb nha.

10. duyhoc88

duyhoc88 SECafe Level 6

Bi h e mới nghe nói có thẻ 8Mb :D

11. mrvu83

mrvu83 SECafe Level 1

Bác nào có nhu cầu đổi statio-u1 lấy htc mozart alo cho e nhé! 0916506147

12. duyhoc88

duyhoc88 SECafe Level 6

Trc mình cũng dùng mấy em HTC rùi,đc cái cảm ứng nhạy+phần cứng khá tốt còn chụp ảnh thì mấy em 8. không biết thế nào chứ 5. của Wildfire+Wildfire S phải nói là cực tệ,thua xa em Nó Kìa C5-3.2Mp, SE thì miễn so rùi.

13. satnghich

satnghich SECafe Level 1

các bác cho e hỏi tý, trước e dùg pm mặc định của máy thì có thể nge đc nhạc onl trên zing. Nay thì k nge đc nữa. Đã thiết lập nhưg vẫn k đc, bác nào bít nguyên nhân và cách khắc phục thì chỉ e với

14. satnghich

satnghich SECafe Level 1

không ai giúp sao hjxhjxhjxhjx

15. anh986

anh986 SECafe Level 1

lh qua yahoo: toi_buoi_86
    hoặc 0977921569
    mình có 1 em xách tay từ hàn quốc,bản quốc tế nhé,đã chạy tiếng việt,hack và cài full soft cho em nó rùi,màu đen,còn mới khoảng 96%

16. quanghuyen0124

quanghuyen0124 SECafe Level 1

mh thấy topic này cũng từ năm 2010 nhưng giờ mình mới có điện thoại lên mới vào xem .máy hình sony ericsson u1 nhưng nó là tiếng a mình thấy trong diễn topic có người hướng dẫn bằng tiếng việt (mình không nhớ bài viết đó của ai cả) nếu bạn nào dùng tiếng việt thì cho mình hỏi làm sao có tiếng việt thế máy mình mua từ trung quốc mang về tiếng anh với tiếng trung ai biết chỉ bảo có file nào thì cho mình xin gửi vào mail cho mình xn nha tại may tính hay hỏng lên hãy gửi vào mail cho mình nha mail :quanghuyen0124@gmail.com thank bạn nhiều

17. soidavotri

soidavotri SECafe Level 1

Muốn quoay phim thì vào đâu ấy các Pro nhỉ?

18. nklovely

nklovely SECafe Level 1

mình có một thắc mắc muốn hỏi các pro: mình muốn khóa một số thư mục (hình ảnh, video), chỉ có người nào biết password mới coi được những thư mục này. Mình đã mày mò nhưng vẫn không ra, video clip hay hình ảnh (bất kể nằm ở đâu) đều xuất hiện trong media. Các pro giúp mình với!!!
    Thanks nhiều!

19. mecury2511

mecury2511 SECafe Level 1

^ có cách lock phone thôi bạn, mỗi lần mở khóa thì yêu cầu nhập mật mã mới mở khóa đc, bạn thử cách này nhé, trong phần Cài Đăt => Bảo Mật ấy

20. msit8688

msit8688 SECafe Level 2

hic mình mới dùng satio nhưng ko làm thế nào cài đc mạng viettel thử cả buổi chiều rùi chán quá bro nào giúp mk với nhé