Topic dành cho W995

Thảo luận trong 'Hội Sony Ericsson Non-OS' bắt đầu bởi michealbeo, 9 Tháng tư 2010.

1. michealbeo

michealbeo SECafe Level 1

Tình hình là e sắp đổi đt và đang ngắm em w995 nên e lập topic này để thảo luận và chia sẻ về ưu, nhược điểm của em nó để trước khi quyết định biến em nó thành dế cưng.
    Sẵn đây cho em hỏi vài câu: e dạo wanh nhìu tiệm dd thì thấy chỉ toàn 1 giá cỡ 6t3(fullbox +thẻ 8GB) trong khi ở tgdd đến 9t, như zậy đó có fải là hàng xách tay không,vậy chất lượng máy và phụ kiện kèm theo ntn, và nếu là hàng xách tay có cần fải unlock để xài k. Vì túi k đc dày mà thíc em nó wa nên bác nào đã từng xài wa,mua ở cửa hàng thì cho em í kiến trước khi súc em nó về.
    cảm ơn mọi người nhìu:X

2. chumeo_di_hia

chumeo_di_hia SECafe Level 2

tình hình là đã giảm 1 tr từ 8.9 còn 7.9 (theo tgdd)

quy193 thích bài này.
  3. Jockey1995

Jockey1995 SECafe Level 1

Zậy em là thành viên mới, đang tính mua cưng Hazel, giờ lại thấy bé w995 cũng hay quá. không biết đứa nòa được hơn? cho em í kiến lè lẹ.

4. paccazan

paccazan Ms. LừaTình

Nếu so về chất lượng ngeh nạhc thì W995 > Hazel, kiểu dáng thì Hazel >W995, Hazel có công nghệ lọc âm khi nghe gọi, wifi bắt sóng rất tốt, chụp hình thì em chưa thủ nên chưa biết, nếu thích nghe nhạc thì chọn W995, thích kết nối rộng và tiện thì xài Hazel ^^

5. [MGS]SNET

[MGS]SNET SECafe Level 2

Em thấy cách trình bày bàn phím của em w995 đẹp hơn so với hazel đấy chứ ;))

6. trung4389

trung4389 SECafe Level 2

hazel nghe trên gsmarena bảo là chỉ rẻ hơn 995 30$ thôi thì phải
    mình vẫn thích cái thiết kế 995 hơn, vuông vức nhìn manly, 2 cái loa nhìn trực diện như nhìn vào đầu xe đua ấy :))

7. Fye.HUBT

Fye.HUBT SECafe Level 1

mình hỏi chút:
    con w995 xem video kiểu gì vậy :-/
    h264/x264 là chắc chắn ko xem được rồi này, mình lên gsmarena thấy tụi nó review encoded bằng divx với xvid cũng ko luôn :-w, thế encoded = cái khỉ gì mới xem được
    ko lẽ cái màn 2,6" để coi 3gp....

8. vnhat

vnhat V.I.P Member

video mp4, máy ko có hdh thì ko decode divx và xvid đâu

9. theanh

theanh SECafe Level 1

đúng rồi chỉ xem được đuôi mp4 còn các đuối khác như MPG, WMV, FLV, AVT thì em ấy chịu. không biết có cách để em ấy có thể xem được không nhỉ?

ngocviet1982 thích bài này.
  10. Fye.HUBT

Fye.HUBT SECafe Level 1

đang phân vân con 995 bán tại thuỵ sỹ khoảng 6m2 với con 902 tại đức gần ......6m7
    kể ra thì thích con w902 tại nhỏ gọn + candy bar hơn, nhưng cái giá thế kia..........

//tại đức nó xài EU nên tính ra vnd cao vãi chấy XD. Mà thuỵ sỹ lại ko có 902 mới đau

11. vietdesign

vietdesign SECafe Level 1

Mod cam cho W995

Các pác cho e hỏi W995 mod cam hình chụp có đẹp bằng Aino ko dzi, nếu được, pác nào mod rồi cho e xem hình chụp được ko a, cám ơn các pác lắm lắm :-)

12. [MGS]SNET

[MGS]SNET SECafe Level 2

Vào đây khắc rõ bạn ạ:
    Mã:
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=16559

13. vietdesign

vietdesign SECafe Level 1

Cam on ban nhieu nhe! Thay mod cam xong ma hinh chup mau van chua dep thi fai, hay la ban cam chi lam hinh chup net hon.

14. Lucifee

Lucifee SECafe Level 1

bác nào có bản tiếng việt cho w995 cho em xin ,cảm ơn nhiều

15. nguyenhoang

nguyenhoang SECafe Level 1

W995 chuyên nhạc Walkman v4 ( kinh khủng ) hổ trợ jack 3.5 (good)

16. whoami9999

whoami9999 SECafe Level 4

Kể cả mod cam xong thì hiện nay chưa có bản nào có thể gúp w995 có thể so sánh với nước ảnh của aino được.
    @nguyenhoang: có thể bạn thấy 1 số nơi ghi w995 chạy walkman 4 nhưng điều đó là không đúng. W995 chỉ chạy walkman 3 thôi có thể mod để có wlakman 4 hiện tại chỉ có aino và yari có walkman 4 thôi bạn nhé. Thân!

misstudethuong thích bài này.
  17. [MGS]SNET

[MGS]SNET SECafe Level 2

Mấy bản mod cam cho W995 thì cũng không nâng được quá nhiều chất lượng ảnh đâu, có điều thấy ảnh mượt mà hơn và không bị nhiễu như cam gốc, thế là được rôi!

18. domon

domon SECafe Level 1

mình cũng đang chờ em w995 red từ thụy điển, đầu tháng 7 này là em nó về đến đầy rùi
    Nghe bạn mình nói dân thụy điển bên đó toàn xài SE thôi, xài SE 1 lần là sẽ ghiền luôn, không muốn xài những máy khác nữa
    giữa W995 và W995i khác nhau những gì vậy?bạn nào biết cho mình ý kiến nha

19. abao217

abao217 SECafe Level 1

Không bik W995 chụp đêm có tệ lắm không,loa ngoài nghe to như N73 không và đặc biệt là có thể làm đèn pin được không?
    Cho em xin hỏi ngoài lề 1 chút là Nokia N86 chụp như thế nào so với W995,và có làm đèn pin được không?

20. Chester

Chester SECafe Level 1

nhắc lại.cho dù w995 có là w mấy đi nữa.music aino vẫn chỉ là đi sau thôi.về cả thiết kế phím chuyên dụng.và 1 số chức năng mà aino ko có.w995 để chế độ chụp đêm ko tồi.loa ngoài nghe vừa phải.ko được to như N73.và có thể làm đèn pin được.còn về ảnh với n86 chắc có lẽ N hơn vì thấy w995 tệ về cam

KING_ADRIANO_1989 thích bài này.