Topic dành cho W960i

Thảo luận trong 'Hội Sony Ericsson Non-OS' bắt đầu bởi jack412jack, 4 Tháng tư 2010.

1. jack412jack

jack412jack SECafe Level 1

Chào cả nhà ^^ em là thành viên mới cong, mới tậu được 1 em w960i (hàng 2nd thui ^^!) muốn tạo topic này để giao lưu, trao đổi kinh nghiệm sử dụng với ae dùng w960i, cám ơn mọi người.

2. hoanghanpham

hoanghanpham SECafe Level 4

Chà. Lâu lắm rồi mới thấy có nhười dùng w960 vang bóng 1 thời đó! ^^

3. luvkcsp

luvkcsp SECafe Level 1

mò mò mới thấy topic này, w960i có vẻ như hok còn ai đầu tư cho mấy dzụ mod nữa oy

4. andysport

andysport SECafe Level 2

uhm,gio thay vang tanh, nói chung con W9601 này xài ok lắm,có đứa bạn vẫn đang xài ,nghe nhạc hay,chụp hình tốt vì có đền led thì fai, màn hình khá lớn,nói chung hàng khủng 1 thời gian,hơn chục chai đó ko ít ah hehe

5. Thandank9c

Thandank9c SECafe Level 1

nền UIQ chết rồi nên h cũng hơi hiếm, có 1 dạo mình cũng hay thay đổi nhưng rùi nhận nhu cầu của mình không cao và W960i là đủ đáp ứng được cái tôi hạn hẹp của mình. và mình dùng cho đến h ( mình quay lại em này là do ảnh hưởng rất lớn từ P9 và P1, đã xài qua và ấn tượng , dù biết em này không mang lại trải nghiệm đặc biệt nào so với 2 em trước :D), cũng chẳng lăn tăn j cả :)) chúc bạn tìm được niềm vui ở SE :)

6. nhocnhietdoi

nhocnhietdoi SECafe Level 1

nói chung là hay...Mình đang dung thấy rất ổn,mỗi tội thấy mọi người cứ kêu ít ứng dụng,nhưng giờ lớn roài,đi làm về mệt chết người,hơi sức đâu ra xem ứng dụng...chỉ nghe nhạc,chụp ảnh + ... là ôke thôi,có gì thắc mắc về E này các bác cứ post lên nha....Mà tiện đây chia sẻ tiếng việt 99% của E này cho A E cùng vui nha:D
    http://shareflare.net/download/8519.81ac3377cf04eb7a2e1e7ea13/Tiengvietchow960i.rar.html
    hoặc
    http://www.ziddu.com/download/9220049/Tiengvietchow960i.rar.html
    (Chép vào ổ C thư mục resource là xong thôi)

7. ktanh1993

ktanh1993 SECafe Level 1

@@ em cũng xài w960 nhưng chưa bao h bị lỗi giống mấy đại ca àk :|(hàng 2nd) em xài đc gần năm r mà cũng chả bít cài mấy thứ có ích cho máy :| các anh chỉ vs :|

8. luvkcsp

luvkcsp SECafe Level 1

để xem, mình chỉ có cài coreplayer, Opera, theme, Swiss. Hết oy! máy cũng chưa hư j, tối ngủ nghe nhạc tới sáng, lâu lâu còn lỡ nằm đè lên mà máy vẫn...alive! ;;)

9. ktanh1993

ktanh1993 SECafe Level 1

@@ máy em h tàn tạ lắm r!!! pin thì đơ yếu k chịu nổi @@ sạc đt thì chốt cắm vs máy lỏng lẻo phải giữ @@ còn lại máy cũng chả cài đc cái j cả @@ game chả có trò nào :| có mỗi Ola thôi :))

10. nhocnhietdoi

nhocnhietdoi SECafe Level 1

thế thì mình pó tay bạn roài...Game bạn có thể vào box game của UIQ3 mà load,không thì vào game java cũng được...thiếu gì đâu,nhưng E này dùng không cẩn thận để chết cổng pastpost là vỡ mặt đấy:))

11. ktanh1993

ktanh1993 SECafe Level 1

nhưng e k bít cài game java :| em chỉ bít cài những file cài luôn thui @@

12. aqk

aqk SECafe Level 1

sao mình tải về giải nén và cop vào mục resource mà vẫn ko thấy gì nhỉ?? cho mình biết cách khắc phục với. Thanks!!!

13. luvkcsp

luvkcsp SECafe Level 1

nếu cài resource trên ổ D k đc thì bạn chuyển sang ổ C thử xem sao...khởi động lại máy nữa

14. aqk

aqk SECafe Level 1

Sao em down về và cop vào resource mà vẫn ko thấy gì nhỉ. Giúp e với các bác ơi!!!!

---------- Post added at 23:23 ---------- Previous post was at 23:12 ----------

cảm ơn bác nhiều nhé!!!! Thanhks!!!!

15. aqk

aqk SECafe Level 1

bác ơi cho em hỏi với caif resouce trên ở C như thế nào vậy??? Em dò mãi mà ko được. Thanhks các bác nhiều nha!!!

16. let's s.e

let's s.e SECafe Level 1

co ai chi minh cach phan biet w960i hang dung ko na

17. ktanh1993

ktanh1993 SECafe Level 1

làm ơn cho em hỏi kon w960i của em k kết nối đc vs Sony PC suite @@ nản w

18. michel

michel SECafe Level 1

Có bác nào nói e nghe ưu,nhược điểm nổi bật của con này k??? Có j` gây phiền toái hay thất vọng k ạ?????

19. aneka1993

aneka1993 SECafe Level 1

Mình mới tham gia forum, cũng mới xài W960i được vài tháng(2nd thôi, 1.7tr mua của 1 ông anh tốt bụng nhiệt tình), xin phép được phát biểu.

Ưu : kiểu dáng đẹp(miễn bàn), chất lượng nghe nhạc là ấn tượng đầu tiên khi nói đến Sony Ericsson dòng Walkman, camera chụp hình quay phim ổn nhất là ngoài trời ban ngày, có đèn flash chụp buổi tối, màn hình cảm ứng 2.6 inches tha hồ chọt, phần mềm ứng dụng thì bao la, có HĐH cài theme + Mod Icon, WIFI & 3G ổn, java chạy file cỡ 1=>4Mb bình thường. Khi nhắn tin bạn có thể lấy bút viết lên màn hình vì máy có chức năng nhận dạng chữ viết tay(cái này hay hay). Nói chung là ổn định \:D/

Nhược : HĐH UIQ bây giờ người ta không phát triển nữa, chip 208MHz + RAM 128Mb có vẻ hơi chậm nhưng có thể cải thiện.

Thế thôi, bạn cứ từ từ khám phá nhé!!!
    Đây là tấm hình mình chụp bằng SE W960i, mời các bạn "bình phẩm":

luvkcsp thích bài này.
  20. baoty

baoty SECafe Level 6

có vẻ như W960i cho ra ảnh tốt hơn P1i,không bị trắng nhoà bức hình như ở P1i, còn lại chưa sử dụng nên không biết có gì hay hơn P1i ngoài nghe nhạc không