ROM COOK Rom cook Android 5.1.1 siêu mượt cho Xperia S, SL kèm double tap mở khoá

Thảo luận trong 'Rom - Kernel - Mod' bắt đầu bởi vanady, 20 Tháng tám 2015.

1. vanady

vanady SECafe Level 1

Chào mọi người. em Xperia S ra đời cũng đã lâu và đã bị SONY ngừng hộ trợ từ lâu, chỉ lên đc Android 4.1.2, máy chạy khá chậm và lag. Hôm nay mình sẽ giới thiệu và hướng dẫn mọi người lên Android 5.1.1 mới nhất cho em nó, máy chạy nhanh và mượt hơn, có thêm tính năng gõ 2 lần để đánh thức máy

Lưu ý: Rom mình sưu tầm trên diễn đàn xda, lược dịch và hướng dẫn để mọi người có thể tự cài 1 cách đơn giản nhất

Hình ảnh bản rom:

Video minh họa tính năng gõ 2 lần để mở

Link tải các file cần thiết (đợi 5s và bấm bỏ qua QC trên góc phải)

File rom : Download, tải về copy vào bộ nhớ trong của máy

Fastboot & adb : Download Tải về giải nén
    File recovery (bắt buộc phải tải rec này mới flash đc) : Download Tải về copy vào trong thư mục adb đã giải nén
    File Gapps (cài file này mới có CH Play) : Download Tải về copy vào bộ nhớ trong

Hướng dẫn flash rom bản này (Đọc thật kĩ và làm từng bước)

Bạn nào sợ brick máy hoặc ko làm đc, mình nhận làm DV luôn nhé. Lhe 0944 762 318 (HN)

B1: Bắt buộc phải unlockbootloader của máy, ko UB ko làm đc
    B2: Đưa máy về fastboot, flash file recovery đã tải về với câu lệnh "fastboot flash boot twrp-2.8.0.1-nozomi.img"
    B3: gõ tiếp "fastboot reboot" để máy khởi động lại, khi khởi động bấm liên tiếp vào phím volume down để vào recovery
    B4: Tại recovery TWRP wipe data, cache, system
    B5: Vẫn tại recovery vào mục mout, bỏ tích tất cả các ô trong mục này, trừ ô sdcard
    B6: Flash lần lượt file rom và recovery đã copy vào sau đó khởi động lại máy

Đợi từ 10-20" và thưởng thức, ko đc tắt máy khi điện thoại boot lần đầu. Tính năng double tap đc kích hoạt mặc định ( gõ vào giữa màn hình)
    Nguồn: Topic xda

2. phungngooc

phungngooc SECafe Level 1

Em up rom xong sau khi cho về 4.1 thì bị lỗi Bootloader unlock allowed:no và không nhận mạng nữa.
    Bác đã gặp lỗi này lần nào chưa và có cách nào sửa lỗi này không?