[240x320] Đổi font size cho C905? and ask something about it :D

Thảo luận trong 'Layout & Font' bắt đầu bởi muathufale, 11 Tháng ba 2010.

1. muathufale

muathufale SECafe Level 1

Mình mới chuyển qua dùng C905 vì thích khả năng chụp ảnh của em nó nhưng thấy kích thước font chữ của em nó hơi bị lớn ở tất cả các phần contach - sms - file name list ... mình tìm trong menu nhưng ko có chổ nào chỉnh lại được như dòng UIQ (mình còn 1 em w960i).

Chắc phải edit chổ nào đó trong flash của em nó, mong các bạn cùng yêu thích SE chỉ giáo giúp.

Nhân tiện cho mình hỏi thêm vài điều về C905:
    - Mình thấy các bạn thảo luận và cách mod này nọ cho các dòng Db2010, Db2002 ... vậy C905 này nó thuộc dòng gì? DBxxxx này là thông số gì vậy? Các thông số khác tương tự của C905 mình có thể xem ở đâu?

- Mình có dùng A2Upload để change CDA thành 1214-7311 rồi up frimware R1fa035 đây có phải là frimware mới và good nhất chưa?

- C905 mình mới dùng được vài hôm nhưng loa bị rè, bệnh default của C905 (giải pháp tạm thời là mình dùng tai nghe bluetooth). Cho hỏi là ở HCM thì fix ở đâu?chi phí bao nhiêu?

- Bản mod nào là good nhất cho camera của C905? mình mua em này chủ yếu để chụp hình nên rất cần cái này, mong các bạn giới thiệu giúp.

- Các bạn cho mình xin link các bài viết về các tool, mod ... về C905.

Thank All.

2. muathufale

hình như hỏi nhiều quá trong 1 topic nên ko có ai trả lời :D

3. phuloimobile

phuloimobile SECafe Level 2

topic cho c905 đây nè ,mình đang sử dụng bản modcamdriver 3.8DM good hoặc lh với vnhat lấy bản chỉnh tay nhé
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=10355
    chúc vui

muathufale thích bài này.
  4. muathufale

Theo cái tên thì hình như bạn ở cửa hàng Mobile nào đó?
    Cái C905 của mình loa bị rè, bạn có cách nào fix được mà đơn giản và ít tốn kém nhất không?

5. phuloimobile

phuloimobile SECafe Level 2

hi ,loa rè thì thay loa thôi bạn ah ,ko khác phục đc đâu ,giá khoảng 80k nếu ở saigon mang tới mình ,fix giá cho ae SE:106:

6. 0982182911

0982182911 SECafe Level 1

C905 bản cam DM 3.8 đc rồi bác ạ. em đang dùng. Còn acoustic thì em xin của anh paccan, nghe loa ngoài nhỏ nhưng đủ âm, loa tai nghe thì cũng đc. các link thì bác cứ search ra nhé. Em cũng chả biết nó ở đâu. Hì . fw R1FA035 là mới nhất hay sao đó bác. Em cũng mới up lên bản này.

7. muathufale

chỉ đơn giản là thay loa thôi à? mình đọc trong forum thấy các ae thảo luận về cái này cũng nhiều
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=4555
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=14640

mình tưởng vấn đề là do cáp gì đó chứ ko phải do loa chứ?
    loa rè rè là tiền căn của điếc lác mà.

bạn hình như cũng dùng C905. vậy con bạn mua về có phải fix gì ko hay nó mới đã chạy bình thường như thế?

8. guay110

guay110 SECafe Level 4

Cho mình hỏi là fw R1FA035 có phải mới nhất không? Máy mình hiện đang là R1BA042. 2 bản này thì bản nào ít lỗi hơn ạ?

9. paccazan

paccazan Ms. LừaTình

BA là lâu lắm òi anh ơi, từ đời nào òi, up lên FA xài tốt hơn chứ :D.
    @muathufale: lẽ ra anh nên tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi vụ DB và A2. Sử dụng tìm kiếm để tìm nahn gọn hơn trong khi thời gian chờ trả lời th2i anh đã biết thông tin òi :D