ROM COOK [LockBootloader] Rom Xperia Z3 cho Z1, Z1Au, Z1dcm, pin tốt, mượt, full Z3

Thảo luận trong 'Rom - Kernel - Mod' bắt đầu bởi vanady, 10 Tháng một 2015.

1. vanady

vanady SECafe Level 1

Chào mọi người, hôm nay mình sẽ giới thiệu và hướng dẫn mọi người up rom Xperia Z3 dành cho Xperia Z1 KHÓA BOOTLOADER dành cho ae xài máy chính hãng, Z1 bản nhật hay ko muốn unlockbootloader

Facebook

Mình nhận làm DV cho ae ko biết làm hoặc sợ btrick máy, LH 0944 762 318

Rom này là rom đang hot trên XDA, có đầy đủ tính năng và giao diện của Xperia Z3 trên Z1

+ Rom đã được mình dùng test khoảng 2 tuần, mọi tính năng xài ổn định, pin tốt, mượt mà
    + Dựa trên Android 4.4.4 mới nhất
    + Giao diện + FULL tính năng Z3 (ultra stamina, super-vivid, laucher Z3, 4k video, Smart Call...) trừ gõ 2 lần để mở khóa
    + Thanh status bar + navibar đổi màu theo ứng dụng (như trên android 5.0)

Yêu cầu (đọc kĩ trước khi thực hiện)

Mình ko chịu trách nhiệm nếu máy bạn btrick, treo logo, lỗi..... vui lòng làm theo hướng dẫn
    Máy Xperia Z1 các phiên bản
    C6903, C6902, C6943, Z1 au, Z1 docomo đều có thể sử dụng rom này
    Z1s tmobile C6916 (cần test)
    Máy đang chạy 4.4.4 bản dựng 14.4.A.0.157 hoặc 4.4.4 bất kì, yêu cầu đã ROOT
    Máy chưa root, vui lòng tham khảo diễn đàn cách root 4.4.4
    Biết sử dụng fastboot, adb....

Những file cần thiết

File rom Download

CWM cho máy Lockbootloader Download bản cài đặt từ máy tính

Thực hiện

Máy đang chạy 4.4.4 bản dựng 14.4.A.0.157
    Backup dữ liệu cần thiết
    Copy file rom đã tải về vào bộ nhớ trong của máy
    Root máy theo hướng dẫn trên diễn đàn, tham khảo topic xda

Máy root thành công, giải nén file Z1-lockeddualrecovery2.7.159-BETA.installer.zip đã tải bên trên, bật usb debugging chạy file install.bat chọn 1 hoặc 3 tùy theo cách bạn root máy

Tiếp theo máy báo thành công ta tắt và khởi động lại máy, khi khởi động lại ta bấm nháy phím tăng hoặc giảm âm lượng, máy vào màn hình recovery ta chọn tiếp

Wipe data/factory reset -> yes
    Wipe cache -> yes
    Advanced -> wipe dalvik cache -> yes

Back ra, chọn install file zip form sd card
    Chọn file zip tải về, màn hình AROMA đc bật lên, chọn theo đúng loại máy và tình trạng bootloader (chọn lock)
    máy install, xong ta khởi động lại và thưởng thức

2. 98Meotomlonely

98Meotomlonely SECafe Level 1

bác nào z1 c6903 4.4.4 14.4.0.A.157 thử chưa. sao em up bị treo logo SONY nhỉ. hay tại wipe data factory nhỉ

3. hpcacle

hpcacle SECafe Level 1

mình cũng z1 c6903, máy chưa unlock, đã cài dualrec. đang dùng fw 157, up cũng treo logo sony?
    bạn thớt có nhầm đoạn nào ko nhỉ

4. 98Meotomlonely

98Meotomlonely SECafe Level 1

thớt dịch vẫn thiếu so với XDA phần " màn hình AROMA đc bật lên, chọn theo đúng loại máy và tình trạng bootloader (chọn lock)->máy install -> không tích vào khởi động trên aroma mà back và wipe catch và david catch - sau đó mới khởi động lại ) . nhưng mặc dù làm theo THỚT hay làm theo XDA máy em vẫn treo ở logo SONY. máy mình cũng 4.4.4 fw 157

5. truongbaly

truongbaly SECafe Level 1

em đã úp thành công nhưng sơ qua em thấy một vấn đề nghiêm trọng!! là phát nhạc và chuông như z2 z3 tức là 2 loa trong và ngoài đều phát. z1 loa trong rất yếu. khả năng lớn là sẽ hư nếu không để vol nhỏ