Bộ GFX full for K850i edit by Skyshort

Thảo luận trong 'GFX Pack' bắt đầu bởi skyshort, 27 Tháng một 2010.

1. chocolate_virus

chocolate_virus SECafe Level 1

em hok rành lắm về main và đời máy ,v.v. cái của em là k850 r1fa037 hutchisun có cài đc font này ko?của em là red hay màu gì?

2. thonglq145

thonglq145 SECafe Level 6

Bác Sky cho e hỏi là cái này bác đã cài patch hết rồi giờ chỉ cần chép cái phone_app và mấy file trong tpa theo đường dẫn vào FS là đc phải ko? :-/
    E đang xài FW037 nhưng thấy cái này đẹp quá nên cũng máu quá :-? mún flash lại FW035 để cài. Mà hình như 035 có nhìu patch hơn 037 phải ko bác?
    E mới chập chững bước vào "con đường patch" nên có gì mong các bác chỉ giáo thêm ạ :41::X:X

3. skyshort

skyshort V.I.P Member

đúng rồi bạn,chỉ cần chép theo đường dẫn là OK.
    FW 035 có nhiều patch hơn 037,bác cứ Flash về 035 đi (cẩn thận vụ cảm ứng nha ;)))

thonglq145 thích bài này.
  4. thonglq145

Hì, thanhks bác nha :X. Mong bác típ tục post thêm nhìu nữa cho ace trong 4rum nha. :41:
    Máy e flash lại mấy lần rồi, ko bị die cảm ứng. Lần đầu trẻ người non dạ chưa bít đến se-cafe nên đem ra tiệm mất 100k tiền ngu :102:. Thấy nó làm có chút xíu mà lấy 100k tức quá nên lên nhờ bác google mà gặp đc anh se-cafe này đây :X

---------- Post added at 00:17 ---------- Previous post was at 00:15 ----------

Ah, e thấy trong tpa/preset/system/menu ngoài mấy file png và menu.ml còn có dư ra 1 file menu.rar nữa đó bác:-?

skyshort thích bài này.
  5. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

bác cho e hỏi với, cái patch dùng để hiển thị luôn file hệ thống ngay trên điện thoại - dùng để mod ấy, patch ấy tên là gì vậy ạ?? trước e có patch rồi, giờ mới flash lại mà quên mất tên của nó nên hem bít phải dùng patch nào cả >"< hix

6. thonglq145

Hình như là patch A2uploader đấy bác, còn trên FW037 nó tên là Full access to file managers on Java in FS phone :">

Justin.Ng thích bài này.
  7. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

úi, vậy thì okie rùi, e cũng nghĩ patch đó :"> giờ chỉ việc patch thui. thanks pác nhìu :-*

hix...nhưng mà e chưa cài đc usbflashdriver nên .....chắc là vẫn chưa patch đc :(( :(( :((

8. vnhat

vnhat V.I.P Member

oái, patch A2uploader là dành cho A2, ông định patch cho K81 hả #:-s

9. thonglq145

Hic, topic K85 nên e cũng ko để ý là bác đó xài K81, sr bác boy_ice nha :63:

10. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

ko, tui dùng setool mà chỉ cần bên ông đã cài usbflashdriver, để nó nhận đc K81, thì tui vác đồ nghề qua ông patch :D okie men? :D

---------- Post added at 00:44 ---------- Previous post was at 00:42 ----------

hơ ko sao pác :D chủ yếu e cần cái tên của patch đó thôi mà :D

11. thonglq145

Hihi, vừa flash lại FW035 rồi cài bộ pack của bác xong nè :41: Thanks bác cái nữa nha
    Nhìn rất cool :X:X:X. Font chữ đẹp nhưng size nhỏ quá, nhìn khó thật, đọc nguyên đoạn text bằng font này chắc cận lun quá :63::63:
    Cho e hỏi là mình có thể edit lại size của font chữ này đc ko vậy bác?
    Và chuyển logo mạng thành chữ tuỳ ý (vd Sony Ericsson) và chữ "Menu" trên desktop thành logo SE nữa???:">:">:">

12. skyshort

skyshort V.I.P Member

13. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

@skyshot: pác cho e hỏi, để nó hiện ra cái mục như trong hình, là bằng dùng elf hay dùng patch vậy ạ, trước e làm đc rồi (từ hơn 1 năm trước) , giờ mới flash lại máy, e quên mất phải làm thế nào rồi +_+ thanks pác trước :D

14. skyshort

skyshort V.I.P Member

Cái đó là patch (patch A2 trên điện thoại ấy),không biết K810 có patch đó ko?

Justin.Ng thích bài này.
  15. Justin.Ng

Justin.Ng V.I.P Member

tớ ko chắc là có hay ko, nhưng trước tớ đã làm đc như vầy, khổ nỗi flash lại, giờ làm lại thế nào thì ko nhớ +_+

16. skyshort

skyshort V.I.P Member

Uả?mà K810 đâu phải là dòng A2 đâu mà có cái này :-?

17. vnhat

vnhat V.I.P Member

không có cài này nhưng có cái tương tự, đại khái là thay (truy cập) FS trên điện thoại :D

skyshort thích bài này.
  18. thonglq145

Thanks bác nha :-*
    E còn 2 câu hỏi nhỏ nhỏ nữa mong bác giúp e lun nha :-*:-*:-*

19. skyshort

skyshort V.I.P Member

Menu trên destop đổi thành Logo SE thì được,chứ vụ resize Fonts thì mình bó chym :))

20. thonglq145

Hì, vậy cs chỉ e cách đổi chữ menu thành logo SE đi, nếu có thể thì thay lun 2 chữ "media" và "contact" 2 bên lun :P:P
    Thanks bác nhìu nha :-*